1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm qùa trung thu ý nghĩa?

Chủ đề trong 'Public - Gặp gỡ giao lưu' bởi minhminh258, 10/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhminh258

minhminh258 Thành viên mới

Đến hẹn lại lên trung thu lại đến, cả nhà mình đã tìm mua quà trung thu để biếu tặng chưa ạ? Review giúp em danh sách quà tặng thật chất, vừa sang trọng lại ý nghĩa trong dịp trung thu để ghi dấu ấn người nhận với. Em không có kinh nghiệm gì trong việc tặng quà nhưng thật sự đang rất có nhu cầu mua, nhanh nhanh giúp em nhé!
  2. duong27

duong27 Thành viên mới

Trung thu mình thấy người ta toàn tặng bánh, nhà mình được nhận bánh nhiều đến nỗi ăn k hết toàn mang cho
  3. vanvan765

vanvan765 Thành viên quen thuộc

Hic tặng gì thì tặng đừng tặng bánh nha bạn, bữa nay vấn đề thực phẩm bẩn nhạy cảm lắm đó. Trung thu mình nghĩ nên tặng quà gì liên quan đến gia đình, tết đoàn viên mà. Ví dụ như bình trà, trà, bộ chén đĩa,…
  4. phuongtrinh90

phuongtrinh90 Thành viên quen thuộc

Trung thu mọi người hay ăn bánh, uống trà. Bánh với trà ăn uống là hết liền còn bình trà thì giữ được lâu năm nào cũng lấy ra xài được. Bạn nên chọn mua bình trà đẹp, tinh tế để biếu tặng sẽ rất ý nghĩa và có giá trị sử dụng lâu dài đó.
  5. tantan7

tantan7 Thành viên quen thuộc

Mình mới đi showroom của Minh Long bên Long Biên 20 bộ ấm trà trung thu của để tặng cho đối tác của công ty. Minh Long có hẳn bình trà thiết kế riêng cho trung thu rất đẹp và tinh tế. Bạn tham khảo ở website này nha: http://minhlong.com/vn/content/1/d-gm-s-cao-cp-minh-long/
  6. phuongtrinh90

phuongtrinh90 Thành viên quen thuộc

Ngoài tặng bánh thì có thể tặng quà theo sở thích của người bạn muốn tặng. Năm ngoái mình có tặng thầy mình một bình trà, bà ngoại mình bộ bàn ăn tất cả điều là gốm sứ Minh Long, cả hai đều thích lắm, dùng đến tận bây giờ luôn. Năm nay chắc cũng ra cửa hàng của nó kiếm đồ phù hợp tặng cho đối tác công ty mình.
  7. linhnhi618

linhnhi618 Thành viên mới

Vào mấy trang quà tặng đó bạn, mà trung thu là tết thiếu nhi tại sao người lớn lại đua nhau tặng quà :)
  8. tantan7

tantan7 Thành viên quen thuộc

Trung thu tặng món nào liên quan mới ý nghĩa, mình duyệt bộ ấm trà nhưng không nhất thiết mua Minh Long đâu, giá hơi chát á. Chúc bạn tìm đượcquà ưng ý hén.
  9. ngocthy13

ngocthy13 Thành viên mới

Nói đến bộ bình trà trung thu của Minh Long mình khoe luôn :). Mình mới mua bộ bình trà đó cho ông xã, không những ông xã mình thích mà lũ trẻ nhà mình cũng thích. Chỉ là định mua bình trà không ngờ còn cớ cơ hội được nhận vé tham dự event Hội trăng rằm Minh Long nữa. Nghe nói hôm đó tổ chức trug thu cho các bé ý nghĩa lắm, có vẽ gốm, trước đèn, múa lân, phá cổ,...
    Về giá không đáng lo ngại lắm vì có nhiều bộ với mức giá khác nhau để chọn.
  10. mama13

mama13 Thành viên quen thuộc

Minh không hay tặng quà, chỉ hay được nhận quà thôi :). Với tư cách là người nhận quà mình nói thật nhé, tặng quà nào có giá trị sử dụng được đó, vừa có giá trị sử dụng được lại vừa lưu niệm thì càng đáng quý.