1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tìm sư phụ dạy cầu lông nhằm nâng cao trình độ

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi quangtuong020782, 01/08/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quangtuong020782

quangtuong020782 Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình tên Tường, năm nay mình 30 tuổi; sở thích của mình là nghe nhạc V-Pop (như Phi Thanh Vân, được mệnh danh là thảm họa V-Pop) và thể thao (bơi lội, cử tạ, bóng bàn, bi-a và đặc biệt là cầu lông).
    Mình có tâm sự thế này, mình hay đánh độ (dễ hiểu hơn là thi đấu ăn tiền) nhưng dạo gần đây không hiểu trình của mình nó tụt giảm đi hay trình của đội bạn tăng lên mà mình thua suốt. Thua nhiều, vừa bị mất tiền, vừa bị đội bạn lên mặt, bỡn cợt nên thấy nhục dần đều rồi. Nay, có người mách vào 4room tầm sư học đạo thế nào cũng gặp cao nhân giúp đỡ. Vì vậy, với tình thần cầu tiến, ham học hỏi, mình hi vọng sẽ lấy lại được những gì đã mất trong thời gian qua. Các bạn gần xa nếu có đọc đôi điều tâm sự của mình thì vui lòng giúp đỡ nhé.
    Xin chân thành cảm ơn toàn thể ace rất nhiều!
  2. vaip

vaip Thành viên mới

Trong môn cầu độ hay cái gì độ cũng thế! Trình độ không phải là yếu tố chính quyết định kết quả của trận đấu. Bác cần nghiên cứu thế nhiều về tâm lý thi đấu hơn là kỹ chiến thuật.
    - về lĩnh vực đánh độ thình mình có thể chia sẻ chút kinh nghiệm như này.
    Bác phải đáng giá chính xác thực lực của bản thân và khả năng của đối thủ. đừng nghe đối thủ rót tương ớt vào mũi mà lao vào cuộc độ khi chả biết ng ta thế nào!
    Bác cũng nên biết 1 số tiểu xảo làm giảm hưng phất của đối thủ khi mình đang bị thất thế. ví dụ như đối phương vượt lên với 1 seri điểm. lúc này nên hoãn đi uống nước
    đổi cầu. lau mồ hôi thay quấn cán... nói chung là làm mọi cách để kéo dài thời gian chờ giảm hưng phấn của đối thủ.
    Khi mình dẫn trước đối phương thì dùng chiêu khích tướng làm cho đối phương nôn nóng dễ đánh hỏng hơn.

PS nếu bác đánh đơn thì nên tập trung về thể lực 1 chút nữa. Cầu mình bền thì tâm lý mình cũng thoải mái hơn. dễ dàng có được sự thuận lợi trong những trận mầu!
    Thân!
  3. quangtuong020782

cám ơn bác đã có lời khuyên nhưng thực sự...ko bổ ích với em bởi vì từ khi bắt đầu chơi cầu lông cách đây 17 năm em đã có những kinh nghiệm ấy rồi hehe....
  4. vaip

vaip Thành viên mới

Tôi lạ gì ông! Ngày xưa đánh công đoàn gặp suốt mà!
  5. quangtuong020782

ơ, thế ông tên gì? nhiêu tuổi? bị tôi ... thịt chưa? ;))
  6. vaip

vaip Thành viên mới

Muốn thịt tôi thì ông tập thêm 17 năm nữa nhé
  7. quangtuong020782

sợ nhất mấy ông đập cầu nổ chứ ... nổ thế này thì ko sợ ka ka...
  8. kiennx27

kiennx27 Thành viên rất tích cực

E nhận ra pác quangtuong rồi. Dạo này sân e cũng toàn độ xiền. E mất mấy chỉ vàng rồi :(( nên cũng chẳng quân sư được gì cho pác cả [-(
  9. Hunnypooh

Hunnypooh Thành viên mới

Bạn thử tìm Tiến Minh xem, mình tin sẽ học hỏi được khá đấy. :D
  10. vaip

vaip Thành viên mới

ngày xưa tôi đánh đơn ngang ngửa với Tuấn ca sỹ! bác thích hôm nào anh em mình làm trận! đánh đơn tôi chả mấy khi đập để mà nổ cả