1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tìm tài liệu về tâm lý tiếp nhận của công chúng ở đâu?

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi baochik46, 08/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baochik46

baochik46 Thành viên mới

tìm tài liệu về tâm lý tiếp nhận của công chúng ở đâu?

tôi đang làm nghiên cứu khoa học, gặp một trở ngại: đề tài của tôi là về tâm lý tiếp nhận của công chúng đối với các thể loại báo chí. Nhưng tôi ko biết tìm tài liệu đó ở đâu?
    hiệu quả tiếp nhận của công chúng khi đọc các thể loại báo chí là như thế nào? cụ thể ra sao?
    trong bể thông tin rộng lớn, tôi như kẻ mò kim đáy bể. Các tài liệu nào có thể giúp tôi, có liên quan gì đến môn XÃ HỘI HỌC tTRUYỀN THÔNG hay TÂM LÝ TRUYỀN THÔNG ko?
    xin quý vị chỉ giúp tôi tên tài liệu, tên tác giả và địa chỉ cần thiết để có được những tài liệu đó.
    Rất cám ơn các bạn.
    nhắn riêng: chị Mỹ Quyên ơi, em là cô bé lần đầu tiên chị gặp ở "Ngày hội ngộ" , em đã rất vui sướng khi được giáp mặt trực tiếp vơi sngười mình mến mộ bấy lâu là.................CHỊ.
    E học K46 cùng khoa của chị đây. Có kinh nghiệm gì về vấn đề này, chị chỉ giáo cụ thể giúp em với nhé!
    mong gặp lại chị, biết tìm chị ở đâu bây giờ?

fans ruot cua BICH CAU DAO QUAN, CLB Dan va hat dan ca, yeu KHANH LY, THE WALL....ui nhieu qua!
  2. Thiet_Khau_Nhi

Thiet_Khau_Nhi Thành viên mới

Hí Hí, bé làm Nghiên kíu khoa học hả?
    OK. Bây giờ anh hỏi nhé, muốn có tài lịu hả, trả lời trung thực các câu hỏi này đã:
    1. Có xinh ko?
    2. Đã học Doctor Vũ chưa?
    3. Ai hướng dẫn Nghiên kíu khoa học?
    Trả lời trung thực rồi anh duyệt cho.
    Ngày ba bữa vỗ bụng rau bình bịch...
  3. Vera_Lauriana_new

Vera_Lauriana_new Thành viên quen thuộc

Lại gặp cô bé này ở đây. Thế hồi thi tìm hiểu về du lịch gì đó của báo Lao Động em có tham gia không, có được giải thưởng gì không?
    Nghiên cứu tâm lý tiếp nhận của công chúng đối với báo chí nói chung thì rất nhiều, nhưng cụ thể là tiếp nhận thể loại thì chị sợ là tài liệu nước ngoài không có đâu, trừ Liên Xô ra. Mà không hiểu em định khảo sát riêng trên báo in hay là trong cả các loại hình báo chí khác?
    À mà ai hướng dẫn em làm đề tài này thế?
    Sông Vẫn như thuở ấy, Vẫn con đò ngang đón đưa người sangVà từng đêm hát ru đôi bờ...
  4. manhogany

manhogany Thành viên quen thuộc

chẹp chẹp Choé ơi. Mày cứ đi tìm xa mà ko tìm gần. Đề tài Nghiên cứu tâm lý đám đông có nguyên một đứa lớp mình đang làm đấy. Hỏi Lượng :D Nó có khá nhiều tài liệu, mày hỏi chưa?
    Chúc mày làm xong. Khoảng cuối tháng mới phải nộp cơ. Cứ bình tĩnh, đến giờ vẫn chưa có hạn cuối :P
    Ôi có đôi khi, thèm như gió đi hoang
    Sống kiếp lang thang, dạo chơi khắp núi rừng
    Rũ lá rơi vàng, về thăm biển mênh mang
    Vượt ngọn sóng dâng tràn
  5. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Nếu bí quá thì bạn hãy thử làm một survey của riêng bạn thử xem sao. Có khoảng 50 người trả lời là tạm đủ cho một nghiên cứu nhỏ rồi. Bạn sẽ tìm ra được nhiều điều mới mẻ và bất ngờ đấy!
    Chúc may mắn.