1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm việc ở Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi bagiadaukho, 28/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Ông nhầm rồi, đây là project khác
  2. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Chiều thứ sáu và chủ nhật tại sân Hockey lúc 4 giờ, đá với dân cực khoẻ nên nhớ tập thể lực trước khi có ý định tham gia he he
  3. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Chú tận Wollongong mà ko có xe nữa thì hơi xa, không qualified cho công việc của anh.
    Làm farm thì có trò hái nấm là được quanh năm, tiền nhiều hơn làm nhà hàng.
  4. ductrungvn

ductrungvn Thành viên quen thuộc

Bác MUA_BUON là bác nào mà em chưa có dịp được gặp nhỉ? Bác cho em xin cái quý danh, hay cái ảnh để CN (thứ 6 em phải làm ở ĐPhưong nên ko đi được) em đến em xin đá ké với nhỉ? Bác yên tâm, cả thời học sinh và sinh viên của em, em có mỗi trò giải trí la` da'' bong'' mà, nên về vấn đề "thể lực" em chịu được, chỉ sợ đến lúc bác lại ko dừng em lại được thôi . Bác có biết ai VN cũng đá thì tụ tập nhau lập 1 đội, có dịp lên Sydney đá giải với anh em sinh viên trên Sydney.
    Trở lại vấn đề việc làm (để khỏi bị xoá bài vì tội chat chit trên kia ), xin vào Coles hay Woolwoths khó quá. Mặc dù ghi 1 năm kinh nghiệm làm siêu thị mà em apply Woolworths đến chục lần, Coles thì update thông tin suốt, ket qua test thì cũng thuộc loại được mà chẳng thấy nó gọi gì cả) haizzzzz. Ngoài 2 chỗ này ra thì còn chỗ nào làm việc bốc vác kiếm xiền được ko nhỉ Một năm làm nhà hàng $10/h rồi, muốn le^n đời mà khó ghe^
    @ Anh Khải: Ở Wol có chỗ hái nấm nào ko anh?
  5. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Tớ à, quí danh là thằng sến nhất box Úc he he
    Ban cứ thấy ăn trưa ở Bamboo có chú nào mắt ngáo ngơ hay cười khả ố thì đúng là tớ, đùa tí thế nào cũng gặp mà
    Chủ nhật bạn cứ ra sân Hockey, nghe scarlet nói bạn cao to đẹp trai và đá bóng giỏi nhưng tớ cứ nói trước chuyện thể lực vì bọn ở đây chúng nó trâu lắm, dân VN thường thua sút anh em về mặt này
  6. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

không phải cứ cậy sến mà được quyền gửi bài lạc đề thế này đâu nhé.
    Treo ông MB 2 ngày vì spam
  7. Michellemus

Michellemus Thành viên mới

Anh Quyhutmau83 ơi, em sẽ sang Curtin tháng 2 này học Advertising design. Anh có việc gì liên quan đến graphic design, advertising design hay illustration ko cho em làm với. Em đã tốt nghiệp Diploma về Communication Design của Lasalle Singapore và có 2 năm bôn ba lăn lộn làm freelance cũng như 3 tháng fulltime communication designer cho các công ty ở Singapore.
    Sẳn anh cho em hỏi, nếu em đã có bằng cấp về Communication design, thì em có thể xin được việc part time về ngành này ở Perth ko ah? Và phải search job ở đâu ạ?
    Ngoài ra, nếu ko có job nào về design thì miễn sao có job nào vừa sức của em, em cũng sẽ làm tuốt luốt, hehe.Có việc trong trường hoặc gần trường luôn thì tốt quá. Có gì anh cho em mail hay nick chat với. Em tên Phương, sinh 84 , thấy anh 83 nên đóan là anh hơn 1 tuổi nên gọi đại. Nếu có gì không phải mong anh bỏ qua .
  8. quyhutmau83

quyhutmau83 Thành viên mới

hello Phương, bạn cho mình xin nick yahoo được ko, mình chat với bạn sẽ discuss nhiều hơn nhé
    thanks
  9. baongoc197

baongoc197 Thành viên mới

Kinh tế Úc đang bị khủng hoảng, nghe nói sa thải nhiều nhân viên lắm. Không biết lúc này sang Úc có thể kiếm việc dễ không nhỉ (Mình đã có PR, tốt nghiệp ở Úc ngành Viễn thông)
  10. aikijujitsuhcmc

aikijujitsuhcmc Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà. Mình có 1 số câu hỏi liên quan đến công ăn việc làm ở Úc, xin mod cho phép post tạm bài ở đây.
    Mình 28 tuổi hiện đang sống ở Nga, có bằng Ph.D về điều khiển tự động (liên quan nhiều đến IT), lúc trước được cử đi học theo diện hiệp định Nga- VN.
    Kinh nghiệm làm việc khoảng 4 năm (IT), có 1 thời gian làm project manager về IT. Hiện tại mình đang làm việc tại Nga.
    Mình muốn nhờ các bạn ở Úc tư vấn giúp - nếu mình có nguyện vọng sang Úc làm việc thì cần phải làm những gì?
    Hiện tại mình rất muốn thay đổi môi trường sống nhưng chưa muốn về VN ngay.
    Xin cám ơn