1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin Buồn: Đại tướng Võ Nguyên Giáp qua đời

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi traivn1368, 04/10/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dtvnt

dtvnt Thành viên rất tích cực

ko hiểu nổi cái lũ thờ 3 sọc người ta quỳ khóc cũng xuyên tạc đc ... não bọn này không biết nhỏ đến đâu
  2. tongcuc23

tongcuc23 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Buồn quá một vị trụ cột công thần cuối cùng của đất nước cuối cùng cũng về với đất mẹ ấy vậy mà chỉ được quốc tang có hai ngày,ban tổ chức làm ăn thì sơ sài nếu không có bà con nhân dân đi tiễn bác thì cái đám tang trông sẽ ra sao ,bác đã yếu từ năm 2009 thì sẽ biết có ngày này đáng ra phải chuẩn bị từ trước lên kế hoạch các ngi lễ ,làm đường chỗ bác muốn yên nghỉ rồi xây cất đàng hoàng chỗ an táng khi có gì là sẽ có ngay, vậy mà khi bác mất thì mới bắt đầu làm trông nham nhở mà đến khó chịu ,đám tang một vị công thần chỉ thế thôi ư , đi theo chôn bác mà lòng đến xót xa !!!
  3. onelove114

onelove114 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Từ bây giờ chúng ta gọi Bác là "Thánh Võ" nhé, cũng giống như gọi Trần Hưng Đạo là "Thánh Trần" vậy. Hơn nữa nước mình đã có Bác Hồ được gọi giản dị là "Bác" rồi. Gọi thế để không nhầm lẫn.
  4. huynhnamphg

huynhnamphg Thành viên tích cực

gọi Đại tướng là Đại tướng thôi, quen rồi
  5. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thật ra ai cũng yêu Đại tướng, nhưng ý nguyện của Đại tướng thì đâu phải ai cũng biết, chuẩn bị trước thì các bác lại nói là các lãnh đạo trù ẻo để Cụ ra đi. Mà làm chuẩn bị một tuần thế là cũng ổn rồi, Tôi nói thật, các bác cứ trách ông này ông nọ nhưng chính những người đứng đầu đất nước thật ra cũng trăm công ngàn việc, Ngoài việc chăm lo Quốc Tang cho Đại tướng còn có việc khác, việc ngoại giao, việc nổ nhà máy pháo hoa trên Phú Thọ, chẳng nhẽ những việc ấy không quan trọng sao. Ngài ************* cũng ngày 11 thì vào TP Hồ Chí Minh để thăm viếng đám tang của cụ Nguyễn Thiện Thành xong tiếp xúc với cử chi thì ngày 12 lại ra Hà Nội để làm Quốc Tang cho Đại tướng, rồi ngày 13 tôi thấy ************* từ đầu đến tận khi Đại tướng về trời đều có mặt, Các bác cứ thử ở trong tình trạng ấy xem có mệt không, Còn ông Phó thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc cũng vậy. Nói tóm lại chúng ta ko thể trách được ai, dù sao ko có gì là hoàn mỹ cả, chỉ tức mỗi bố con thằng VTV thôi các bác ak. Một lũ giả tạo, thèm tiền và kẻ cả, hống hách và tiêu cực.
  6. karate_hn

karate_hn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác không tính bọn giúp việc, bậu xậu à? Bọn đấy để làm gì?
  7. suhomang

suhomang Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bạn gọi Đại Tướng mình cũng gọi Đại Tướng nhưng nhân dân đã phong thánh cho Cụ rồi bạn ạ [:D]
  8. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chuyện bới lông tìm vết thì có bới cả ngày bác ơi. Chúng ta cứ xét nét ai đúng ai sai thì mọi việc cũng đã xong rồi. Bọn bậu xậu là bọn VTV hả hay bác nói ai, bọn bậu xậu ở VN này có đến 1/2 thằng chẳng làm ăn được cái con mẹ gì trong bộ máy công nhân viên chức nhà nước, nói ra thêm buồn
  9. giamadai

giamadai Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thời mà ***** cụ Giáp phải đối mặt với bao tình huống ngàn cân treo sợi tóc, các cụ vẫn xử lý ngon. Còn thời này thì không từ nào diễn tả được "đức tài" của bọn chúng ngoài từ: Chó má!
  10. tongcuc23

tongcuc23 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Cả một bộ máy chính quyền đâu phải một hai người mà bác bảo lắm công nhiều việc cái chuyện ông a ông b đi chỗ này đi chỗ kia mấy ông ấy đâu phải làm gì đã có đám tay chân lo hết rồi ,mấy ông ấy chỉ phải đến phát biểu vài câu nói dăm nhời là xong thế là vất vả quá nhỉ, cái đáng nói là chắc vài trăn năm nữa thậm chí có khi ngàn năm nữa cũng sẽ chả đào đâu ra được một bác Hồ một bác Giáp thứ hai vậy thử hỏi ai sẽ có đủ tư cách một lần nữa đất nước tổ chức quốc tang vậy mà làm ăn không ra gì nếu không muốn nói làm cho có, thử hỏi hai ngày thì làm được gì đồng bào đồng chí ở xa chưa kịp về viếng cụ thế là vội vàng đem chôn mà chôn cũng không ra hồn nữa đào cái hố sơ xài nếu mà nhìn thì không thể tin được dành cho vị công thần của đất nước , thà không chứng kiến tận mắt còn đỡ tức ,các bác có thể so sánh với các đám quốc tang của Triều Tiên và Venezuela xem họ tổ chức chu đáo ra sao ! còn bọn VTV là lũ khốn nước mắt cá sấu không thèm xỉa tới nữa [r37)]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa