1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin Buồn: Đại tướng Võ Nguyên Giáp qua đời

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi traivn1368, 04/10/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ôi bác ơi, thật sự cả bộ máy làm được đến thế là quá sức rồi, bác có biết san gạt và làm đường nó vất vả thế nào ko, Tromg thời gian có vài ngày, nào là san nền trong điều kiện bình thường còn đỡ, đằng này lại mưa gió. Thật ra nếu Đại tướng chọn nhưu bao người khác là ở Mai Dịch thì có lẽ quá hoành tráng, nhưng ý nguyện của Đại tướng là về với quê hương nên cả bộ máy từ Quân đội đến chính quyền tất bật. Thi công đường xá giao thông trong khi trời mưa lũ. Làm đường lát đá lên khu vực yên nghỉ của Đại tướng chỉ trong vòng có 5 ngày đổ lại. Các bác ajk, nói thật nói thì dễ, nhưng làm thì khó lắm. Các bác cứ làm bên thi công đường GT thì biết. Còn về việc đi lauij của các nguyên thủ thì em chỉ nói thế này, thật sự bác ngồi xe ô tô gần như cả ngày, rồi lại đi máy bay, rồi đi bộ bác có mệt ko ợ. Thôi việc này em nghĩ đừng trách gì nữa, Đại Tướng yên nghỉ ở thế giới bên kia cũng đã mãn nguyện rồi, còn việc xây lại Mộ phần cho Đại Tướng theo em đó là việc của gia đình Đại Tướng và chính quyền địa phương. Chứ vài ngày xây làm sao được cho đàng hoàng
  2. Gnuhlehcimm

Gnuhlehcimm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

các bác ngồi đây bàn luận chi nhiều vậy, bác Giáp ở thiên đàng cũng không muốn thấy cãi nhau thế này, một vĩ nhân chả ai muốn dân phải đau khổ nhiều vì mình họ chỉ muốn thấy bá tánh hạnh phúc
  3. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Đã kết thúc
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa