1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin buồn thay cho lời cảnh báo (thông tin thăm hỏi em Yến trang 33)

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi LastWalkman, 28/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuncon67

cuncon67 Thành viên mới

Xin thay mặt cho ACE 67VN và website www.honda67vn.com gởi đến gia đình bạn Hà lời chia buồn sâu sắc và chúc cho bạn Yến của chúng ta mau bình phục.
    Bên Honda67VN đang vận động ace quyên góp giúp đỡ bạn Yến nhà mình một phần chi phí điều trị. Chi tiết lại link sau: http://honda67vn.com/forum/viewtopic.php?t=4915 toàn bộ số tiền sẽ được chuyển ra Hà Nội và nhờ ACE 67 Hà Nội chuyển đến tận tay gia đình bạn Yến.
    Cầu mong cho bạn Yến sớm bình phục!
  2. daisylexie

daisylexie Thành viên mới

Bắt đầu từ hôm qua tớ đã nhận được tiền ủng hộ vào tài khoản, sau buổi quyên góp tối nay, tớ sẽ tổng kết tiền thu được từ cả 2 nguồn và post lên đây.
    Hiện nay tớ đang cầm số tiền như sau:
    1. Team PXHN ( diễn đàn www.vespaviet.com): 700.000 đ
    2. Bạn phongvupx ( thành viên của PXHN): 500.000 đ
    3. Nhóm C***: 500.000 đ
    Xin trân trọng cảm ơn các bác bên PXHN và anh phongvupx.
    Tối nay đúng 8h tớ và anh IG-**** sẽ có mặt tại địa chỉ như bài của Rosy post tại trang 24. Rất mong nhận được nhiều tấm lòng hảo tâm của các bạn.
  3. lovelessrockman

lovelessrockman Thành viên quen thuộc

xin chia buồn với nhà KD, box Du Lịch !!
    xin chia buồn với gia đình bạn nam !!
    cầu mong bạn nữ sớm hồi phục !!
  4. cuongdollars

cuongdollars Thành viên mới

Xin chia buồn với gia đình người đã khuất, Xin chia buồn cùng nhà KD
    C$: from www.honda67vn.com
  5. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Chương trình vẫn đang tiếp tục. Vẫn cần lắm những tấm lòng tư thiện, yêu thiên nhiên đất nước và cũng có tấm lòng với những con người như vậy.
    Bác shịt phải nhọc lòng rồi!Tks!
  6. obimen

obimen Thành viên mới

mình vừa chuyển khoản ủng hộ cho em yến vào tài khoản : Phi thị bích thuỷ. mong ban check ho nhe.
    obimen+ hoangtrieudung: 200k
  7. daisylexie

daisylexie Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều, mình đã nhận được rồi.
    Sau buổi quyên góp tối nay mình sẽ làm danh sách tổng hợp sau các bạn nhé, cảm ơn các bạn rất nhiều.
  8. Fatecreator

Fatecreator Thành viên mới

Gửi các bác trong Ban quyên góp,
    Chúng ta thực hiện quyên góp giúp em Yến là rất đáng làm. Nhưng thiết nghĩ, bên cạnh em Yến, chúng ta cũng nên chia sẻ sự quan tâm tới gia đình bạn nam lái xe và bà cụ già địa phương. Trên con đường phượt, chúng ta thường gặp gỡ người dân địa phương và đây là một yếu tố mang lại niềm vui cho mỗi chuyến đi. Có lẽ chăng Box cũng nên gánh một phần trách nhiệm an ủi gia đình cụ già để giảm bớt nỗi đau mất người thân của họ. Nhóm Kì Diệu nên nhận đảm trách phần việc này thay mặt Box.
    Tôi nghĩ đây là một việc nên làm.
  9. hangaq

hangaq Thành viên mới

Em xin được chia buồn...
    Đó cũng chính là mất mát lớn của box DL. Em sẽ sớm gửi tiền để ủng hộ em Yến.
    Riêng cá nhân em có một ý kiến nhỏ (có thể do em không có thời gian theo dõi hết các topic khác của box mình nên em ý kiến nhầm topic) nhưng do vấn đề trên cần được đóng góp ý kiến nên em viết luôn ở đây, mong được các mod xem xét: "theo em, box Du Lịch ta, dù là đi bụi, đi phượt... nhưng yếu tố an toàn fải đặt lên hàng đầu, đối với mỗi chuyến đi, chi phí bảo hiểm không đáng là bao. Hiện công ty bảo hiểm Bảo Minh có chương trình bảo hiểm tính theo ngày ( Có mức 1.200vnd / 2.4000vnd / 5.000vnd...) tùy theo. Các bác Mod có thể làm đại diện, làm việc với Bảo Minh, sau đó đứng ra yêu cầu các trưởng nhóm hoặc trưởng đoàn của nhóm đi Phượt mua bảo hiểm này cho an toàn hơn nữa. Nếu chẳng may sảy ra sự cố, các thành viên có thể có 1 mức chi phí để khắc phục. Trong trường hợp bạn Nam nói trên ra đi, gia đình quá đau buồn vì bạn ấy tham gia đi bụi và nhiều yếu tố khác mà sảy ra điều đau thương đó. Gia đìng hoàn toàn chẳng được một chi phí gì. Vì thế em đề nghị các bác hãy nghĩ đến vấn đề mua bảo hiểm cho các thành viên tham gia đi phượt. Khoản tiền ấy cũng chẳng đáng là bao, nhưng nó là một phần trách nhiệm của người tham gia đi phượt. Ai cũng cẩn thận nhưng chỉ là không may... mà hậu quả khó lường.
    Trân trọng
  10. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Như trước tớ đã trình bày, đây là nỗi đau chung của cả ba gia đình, đến chúng ta là người ngoài cuộc cũng cảm thấy bàng hoàng đau đớn thì việc có chút trách nhiệm để chia sẻ, giúp đỡ họ âu cũng là việc cần thiết.
    Tuy nhiên phương án trước mắt thiết thực hơn là tìm cách hỗ trợ và giúp đỡ cho người còn sống là e Yến. Còn các vấn đề còn lại thì có lẽ từ từ ta bàn bạc cụ thể sau vậy.