1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin mới-Quân đội ta đặt mua QBZ-95 của TQ??

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Nisuhan, 07/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tommy_teo

tommy_teo Thành viên mới

Tin mới đây...............: Theo nguồn không chính thức
    Xí nghiệp liên hiệp Z751 sắp giải tán và chuyển sang kinh doanh ngành nghề khác.
    Trước tình hình cạnh tranh khốc liệt của kinh tế thị trường Xí nghiệp liên hiệp Z751 quyết định chuyển sang kinh doanh các ngành dịch vụ khác, cụ thể như sau:
    - Khách sạn, Văn phòng cho thuê, Nhà ở,... Xí nghiệp từng bước chuyển đổi đất văn phòng, nhà xưởng hiện quá sang phục vụ các mục đích kinh doanh trên.
    - Dịch vụ nhà hàng, tiệc cưới: Trước yêu cầu của thị trường để tận dụng tối đa ưu thế vị trí khá thuận tiện Xí nghiệp đã nhanh chóng nắm bắt nhu cầu và nhạy bén trong kinh doanh phục vụ tốt nhất yêu cầu bức thiết của người dân.
    - Các loại hình khác: tận dụng ưu thế về mặt thiết bị, con người - là xí nghiệp sửa chửa bảo dưỡng vũ khí hàng đầu của đất nước ở phía Nam. Xí nghiệp LH Z751 đang tăng cường công tác gia công, sửa chữa các loại linh kiện, thiết bị cho tập thể, doanh nghiệp và cá nhân ở khu vực phía Nam đáp ứng tốt nhu cầu của thị trường với giá cả và chất lượng tốt.
    Với ưu thế của mình Xí nghiệp LH Z751 đang ngày càng hội nhập và phát triển đáp ứng nhu cầu cấp thiết của thị trường theo định hướng của Đảng, Nhà nước và Quân đội đã đề ra.
    He, he, he........ Đây là thông tin thực tế tuy không chính thức, các bạn tự tìm hiểu thêm.
  2. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Cảnh cáo thành viên 13mega vì văng tục!
    Theo quy định box tại trang 1 topic dính Hỏi đáp, việc chửi bậy bằng tiếng nước ngoài hoặc dùng các hình thức viết tắt, viết méo tiếng vẫn bị coi là vi phạm.
    Dọn dẹp sau 24h!
  3. 13mega

13mega Thành viên mới

em biết vụ nhà báo Xuân Bình chứ bác. có gì đầu mà ông ấy phải xấu hổ khi đọc mấy cái comment ấy ạ.
    em viết Hoàng Sa, Trường Sa cũng chỉ là để khẳng định vững chắc hơn chủ quyền của VN mình thôi. chứ cái tên tiếng Anh của 2 quần đảo đó em biết thừa híhí
    mình là người VN, mình có quyền gọi những cái của mình bằng tên gọi của mình.
    thế bác không gọi "Phở" là Vietnamese Beef Noodles ạh. mình phải gọi bằng cách gọi của mình trên trường quốc tế thật nhiều vào thì mới tạo được ảnh hưởng lên quốc tế để họ sau này muốn nhắc tới cái thứ gì của VN cũng sẽ dùng tên Vietnam. Nước ngoài khi nghe Phở thì biết ngay là gi, cùng lắm chỉ cần nói Vietnamese pho.
    cũng tương tự như Sushi của Nhật thôi, tại vì tụi Nhật khi nhắc đến cái đó thì dùng từ sushi chứ không phải là seaweed roll of rice hay là raw fish, ....
    mà thôi em cũng xin lỗi vì mấy lời lẽ thô tục , nhưng mà tức lắm ạh. mong các bác bỏ qua cho.
  4. CuToFanClub

CuToFanClub Thành viên mới

:mad:+ mega13: Bác nhớ câu nói của Lênin không?
  5. 13mega

13mega Thành viên mới

câu gì cơ ạh?????
  6. Excocet

Excocet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

NHIỆT TÌNH + NGU DỐT = PHÁ HOẠI
  7. ov10

ov10 Thành viên rất tích cực

Nhiệt tình như Ếch...+ ... = Không khéo bị ăn đập!
  8. taisaolainhuvay

taisaolainhuvay Thành viên tích cực

2 ông này cứ như bồ ruột của nhau, pd chăng.
    mót khoá bích này lại đi mót ơi, ngán quá rồi
    Được taisaolainhuvay sửa chữa / chuyển vào 20:47 ngày 15/12/2009
  9. 13mega

13mega Thành viên mới

haha, mấy bác nói chuyện vui thật.
    thôi thì em xin lỗi ạh. dẫu sao em cũng là lính mới. mấy bác lượng thứ cho.
    bây h em mới biết câu đấy là của Lenin :)) bác nào trích câu đấy chác cũng thuộc hàng những người có hiểu biết hay ít ra là biết mình có hiểu biết. còn em đây thì tự biết mình ngu dốt suốt đời.
    có bác nào biết câu nói của Socrates không ạ?

Được 13mega sửa chữa / chuyển vào 21:16 ngày 15/12/2009
  10. anheoinwater

anheoinwater GDQP - KTQSNN Moderator

Ông Socrates có một kho ta?ng tri thức đê? lại, bác ho?i một câu chung chung quá.
    Nhưng đê? tớ đoán, theo do?ng sự kiện cu?a topic na?y. Có pha?i la?: "Không ai muốn la?m chuyện sai trái, va? không ai cố ti?nh la?m chuyện sai trái." ????
    Dif nhiên, "sai trái" la? tuy? theo nhận thức cu?a môfi ngươ?i, một sự việc hay ha?nh động đối với ngươ?i na?y la? sai, đối với ngươ?i khác la? đúng. Nên đúng sai la? tuy? theo "chuâ?n giá trị" cu?a môfi cá nhân va? cu?a môfi xaf hội.
    Hi?nh như tớ đi xa quá thi? pha?i.