1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin vui đầu năm cho các bạn có ý định học thạc sĩ môi trường tại Hà Lan

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi NTA, 22/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

Ngành ấy thì good nhưng mà chỉ sợ em sẽ khó tìm việc đấy...............Nhưng nếu có việc ổn định rồi thì cũng có tiền lắm.............Nhưng ông bà ta có câu " Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh"..... mà. Em đã chọn rồi thì hãy cố gắng nhé.......Chúc em thành công.!

"Lặng thầm lê bước trên đường vắng
    Tan nát cõi lòng bởi yêu ....em"

2. NTA

NTA Thành viên quen thuộc

To rinvic
    Anh dự định sẽ chọn ngành khoa học MT
    Trong lớp anh hiện nay đang có 1 anh kiến trúc sư chọn ngành Urban Environmental Management đấy !
    Em hiện nay đang học ngành gì vậy ? Nếu em là kiến trúc sư thì học theo ngành này là phù hợp nhất.

Anh nghe mấy chị đi học bên đấy khuyên chọn ngành du lịch là sướng nhất đấy ... vì trong quá trình học em sẽ được đi du lịch ở rất nhiều nơi trên thế giới mà lại được trường hỗ trợ kinh kinh phí nữa chư ! (khoá vừa rồi các anh chi được đi Ai Cập ..thich nhỉ :)
    Chào mừng các bạn đến với diễn đàn KHCN&MT

Công ty môi trường xử lý nước thải & xử lý khí thải
    Lần cập nhật cuối: 11/04/2014
  3. danangman

danangman Thành viên quen thuộc

acacacac mấy em mơ mộng quá !
    Mà phải thế ,phải biết mơ để sau này còn tỉnh !

Sống trong đời sống cần có môt tấm lòng!!
  4. NTA

To danangman
    Dựa vào cơ sở nào mà bạn lại nói những lời như vậy ?
    Đây là một chương trình nghiêm túc và tôi cũng đang theo học nó ! Nếu có gì không hiểu rõ thì bạn hỏi cụ thể nhé !

www.gree-vn.com
    Lần cập nhật cuối: 23/03/2014
  5. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

Bình tĩnh nào bác NTA ơi......Có lẽ chú Danangman chỉ là một phút bông đùa thôi.....Box chúng ta là box Khoa học cũng hơi khô khan nên chú ấy muốn thêm vài lời cho sinh động đấy mà.....Nhưng đã là Box khoa học thì tất cả lời nói ra đều nên có suy nghĩ và có tính xác thực....hehehehehhe.....tất cả đều là anh em mà.......
    To NTA : Xuống Bến tre làm đề tài à.........hehehehehhe......Vui đấy mình nạo dừa cũng vài tháng ở mấy cái nhà máy thủy sản ở dưới đấy rùi (hehehehe ......bể UASB hiệu quả đấy, nhưng chịu khó thay đổi một chút tý thôi...........)Có gặp anh em nào làm MT dưới ấy cho Ếch gửi lời hỏi thăm nhé............
  6. rinvic

rinvic Thành viên mới

To anh NTA: anh học thế nào rồi ạ? Những môn ban đầu học ở VN là giống nhau cho mọi ngành phải không? Giáo viên đang dạy anh từ HL sang hay là giáo viên của trường VN? Anh học bằng tiếng Anh hay VIệt ạ?
    Anh có liên anh chị nào học bên trường này ko?
    Trước khi đăng ký học, có người giới thiệu, và tư vấn ngành học, môn học không anh. Tại em coi sơ qua trong handbook của trường ( http://csa.wau.nl/bois2003/ ) có liệt kê các môn học cho các ngành, có vài chỗ em phân vân thắc mắc
    To Danangman: anh nói ý gì em không hiểu lắm nhưng hình như hơi có ý phá bỉnh, nếu có thắc mắc gì thì anh đừng ngần ngại hỏi, phát ngôn bừa thế dễ bị ... ghét lắm.
  7. Tem

Tem Thành viên mới

Anh là cựu sinh viên của trường nè, anh trả lời có được hôn?
  8. NTA

To Ếch
    Do bận học tiếp môn Env Planning vào thứ 2 nên nhóm mình vẫn chưa đi xuống Bến Tre được .... tụi mình định xuống huyện Thạnh Phú làm đề tài về Shirmp .... Ếch có quen ai ở Bến Tre ko mình sẽ gởi lời hỏi thăm cho ? Có định gởi quà cho "dáng đứng Bến Tre" nào ko mình sẽ giúp free luôn...hehe
    À quên mất ... Ếch phải cho biết tên hay nick name nào để mọi người còn biết ai gởi lời hỏi thăm đến họ chứ nhỉ ?
    Được nta sửa chữa / chuyển vào 00:50 ngày 18/04/2004
    Được nta sửa chữa / chuyển vào 00:54 ngày 18/04/2004
    www.gree-vn.com
  9. NTA

To rinvic
    Anh hiện nay đã học xong môn Problam-Oriented Environmental Research môn này không thi nhưng tụi anh phải làm 1 đề tài khoa học 16 cre*** lận.
    Đúng rồi đấy những môn ban đầu học ở VN là giống nhau cho mọi ngành. Hơn nữa, khi học xong em sẽ được trường cấp cho 1 chứng chỉ để khi qua đó, em sẽ được miễn học lại những môn này. Giáo viên đều là của trường bên đó đấy em, môn Env Policy là GS Athur Mol trưởng khoa QLMT, môn thứ 2 anh nói ở trên là TS Joost Vanburen khoa KHMT và môn sắp tới anh học Env Planning là 1 GS của trường đang công tác tại Brazil.

www.gree-vn.com
  10. NTA

Chào anh Tem
    Không ngờ em lên đây mà lại gặp sư huynh đồng môn đấy ...vui quá ...hihi :)
    Anh là SV khoá nào vậy ? Anh có biết chị Trang và anh Thảo không ? Hai anh chi ấy vừa tốt nghiệp khoá MSc và đã về nước rồi đấy !

www.gree-vn.com