1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tin vui đầu năm cho các bạn có ý định học thạc sĩ môi trường tại Hà Lan

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi NTA, 22/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tem

Tem Thành viên mới

Thỉnh thoảng đi Wageningen có biết, còn mấy bạn đó học sau vài khoá
  2. rinvic

rinvic Thành viên mới

Anh Tem là cựu SV trường nhưng anh có học ngành MTrường không chứ ạ? . Trường Wageningen cũng đông vui SV VN ghê, chẳng bù với chỗ em bên đây
    To anh NTA và anh Tem:
    Từ trong http://csa.wau.nl/bois2003/ em phỏng đoán là sẽ học 4 môn căn bản truớc, sau đó sẽ chọn chuyên ngành đúng không ạ?
    YES-60404 Academic Master Cluster Environmental Sciences, YES-60504 Academic Master Cluster Environmental Sciences,
    ENP-21804 Research Methods in Environmental Science
    ESA-20804 Principles of Environmental Sciences 4
    Vậy cách tính cre*** thế nào? mỗi HK sẽ học bao nhiêu?
  3. Tem

Tem Thành viên mới

Anh học kỹ thuật môi trường. Một cre*** được tính cho khoảng thời gian 1 tuần học và tự học (40 h). Mỗi học kỳ học 8 tuần (6 tuần học, 1 tuần ôn, 1 tuần thi) học ít nhất 8 cre***. Năm đầu học 5 học kỳ phải đạt 42 cre***. Năm thứ 2 làm intership và thesis.
    Mỗi chuyên ngành sẽ có vài môn bắt buộc, các môn khác tự chọn. Nghĩa là nếu em chưa chọn được chuyên ngành ngay từ đầu thì phải học tất cả các môn bắt buộc cho các chuyên ngành ở học kỳ đầu tiên (hoặc trả nợ những môn bắt buộc nếu em đổi chuyên ngành).
    Ở Wageningen bây giờ đông vui lắm, không dưới 20 SVVN. Môi trường thì thật lý tưởng cho chuyện học, rất thanh bình. Các tiện nghi khác cho cuộc sống sinh viên cũng rất tốt.
  4. longcc8

longcc8 Thành viên mới

bao giờ em đi Hà Lan tháng 7 này anh về sg?
  5. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

To NTA : Bé Trang và cậu Thảo về nước rùi hả NTA ơi, thật là mau nhỉ.........Hậu sanh khả quý nhỉ....NTA cho Ếch gửi lời hỏi thăm bé ấy nhé........NTA nhắn với bé Trang giùm Ếch rằng :"Gặp lại anh ấy đi, từ lúc bé Trang đi, anh ấy sa sút lắm"........NTA cứ nói như vậy thì bé Trang sẽ hiểu đó là ai liền mà ...cám ơn NTA nhiều nhé..........Có gặp mọi người cho gửi lời hỏi thăm nhé (Thầy Việt, Cô Mai, cô Loan thui, còn mấy người kia phải hỏi thăm ngược lại Ếch đấy.........hehehehehehehe.j/j)
    PS: Hen NTA tại SG nhé..........Ếch nhớ cậu là ai rồi cậu bé ạ.....hahaahahahahaaha.......
  6. NTA

NTA Thành viên quen thuộc

Lần cập nhật cuối: 11/04/2014