1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình bạn và tình yêu ?

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi longqua, 14/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. theBrick

theBrick Thành viên mới

Thôi đi nào, ai mà chẳng biết thế nhưng mà trẻ con tốt nhất thì không nên yêu làm gì! Khổ lắm ai ơi .....
    Thay đổi vì sẽ đổi thay...
  2. Hoa_thuong_thich_tu_lu

Hoa_thuong_thich_tu_lu Thành viên mới

Khi con người ta chấp nhận yêu và được yêu có nghĩa là đã chấp nhận tù tội, bởi thế ai chưa có kinh nghiệm thì không nên iu, khổ lắm ai ơi.
  3. nhung224

nhung224 Thành viên mới

Tình yêu cũng giống như cái... WC, kẻ ở ngoài rất muốn vào, còn người ở trong lại rất muốn ra! . Thế nên ai muốn vào hay ra là tuỳ nhu cầu của từng người, let love lead their way!
    I'm 2 shy, b'cos u'r nite, but I'd like..that u'r mine!
  4. aladin23

aladin23 Thành viên mới

phép cao thượng gì chứ .. chuyện này chỉ có mình tôi làm mình tôi biết ... và tôi không nghĩ mình làm cho có vẻ cao thượng .. đối với tôi yêu 1 người không cần phải chiếm đoạt hay giữ người đó bên cạnh mình mới chứng minh được tình yêu ..nhiều khi để cho người ta đi cũng là 1 cách chứng minh tình yêu chân chính ! / nếu bản thân mình không tạo cho em được hạnh phúc
    cho cho em được sự vui vẽ ..thì có cách nào khác hơn là để em đi ..nếu đó là ý muốn của em ???niềm tin gì ??? theo bác thì yêu 1 người phải ở chung với người đó à ??? ? nah..
    I don '' t think so .. không nhất thiết vậy đâu .
    vì vậy tôi rất hâm mộ những người có người yêu và được ỏ cạnh người mình yêu !!!!

Live for today..
    and make every moment count.
    Tomorrow will take care of itself
    For soon it will become today..!
  5. theBrick

theBrick Thành viên mới

Hehehe,
    Đúng là yêu một người thì không nhất thiết phải ở chung với người đó. Nếu tui nhớ không lầm thì tui đã từng nghe một câu là :"Có một người để yêu và có một điều gì đó để hy vọng thì đã là hạnh phúc rồi!". Có thể điều đó đúng với bạn! Yêu một người đã từng của mình nhưng cuối cùng không thể. Vẫn thầm mong cho người đó hạnh phúc nhưng điều đó lại nằm ngoài tầm tay mình. Thế thì tại sao chính bản thân mình lại không cố gắng để sống tốt hơn nhỉ? Vẫn còn có người con gái khác cần đến bạn sau này! Và điều quan trọng là phải có niềm tin vào bản thân mới được! Yêu nhau rồi chia tay thì có cả 1001 cách chia tay. Nếu không phải lừa dối nhau để mà chia tay, nếu không phải vì chuyện của người thứ 3 thì bạn đã không cố gắng hết sức rồi! Cần phải hy sinh nhiều hơn nữa và phải bằng hành động chứ không chỉ cầu mong em hạnh phúc trong suy nghĩ!
    Hic...hic, còn chuyện của tui thì hỏi ai đây !?
  6. KeLuaDaoTY

KeLuaDaoTY Thành viên mới

Yêu à, hic, ai yêu rồi sẽ biết nó như thế nào, khổ hay sướng, đến khi yêu rồi sẽ hiễu ra thôi. Giờ nói cũng thế thôi. He he.
    NHỮNG GÌ BẠN KHÔNG MUỐN MỌI NGƯỜI LÀM CHO BẠN, THÌ TRƯỚC TIÊN BẠN ĐỪNG NÊN LÀM CHO MỌI NGƯỜI.
  7. loncon18

loncon18 Thành viên rất tích cực

Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Tranh luận thì chắc là không hết được :-D Đừng đồng hoá tình bạn thành tình yêu không thì rắc rối to
  8. dn

dn Thành viên mới

yeu la kho, khong yeu la lo
    tha chiu......?????? con hon chiu ....????......tuy y ma lua chon...
    DNTY
  9. theBrick

theBrick Thành viên mới

Sao lại không tranh luận được nhỉ? Đồng ý tình yêu là nghĩa vụ và quyền lợi của mỗi công dân nhưng nếu mình có thể làm cho tình yêu của mọi người mạnh mẽ hơn thì tại sao không? Mỗi người mỗi quan điểm khác nhau nhưng biết đâu trong cả tỷ cái quan điểm khác nhau ấy có một quan điểm phù hợp với người cần nghe!

Khi em thêm một lần chồng
    Ngập ngừng mây trắng trên đồng lại bay.​
  10. FelixF2a

FelixF2a Thành viên mới

Tại sao lại có người buông những lời khuyên dại dột và ngốc nghếch thể nhỉ ?chưa có kinh nghiệm thì phải thử nghiệm chứ, phải máu lên, sợ quái gì chứ, như bố mẹ cháu đây nè he he ,mà yêu nhiều thì mới có kinh nghiệm chứ ,sợ gì ?
    Cháu còn nhớ 1 câu trong châm ngôn tình yêu từ cái thời còn học lớp mẫu giáo nhớn: "Điều hạnh phúc nhất ở đời là có ai đó để yêu và có việc gì đó để làm "!.