1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tình bạn

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi NGUYEN_HONG_DUC, 31/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NGUYEN_HONG_DUC

NGUYEN_HONG_DUC Thành viên mới

tình bạn

hà nội 31/10.

tình bạn.

thực sự khi chọn chủ đề tình bạn để mang tới diễn đàn mình biết là mình đã chọn 1 chủ đề khó không phải nó trừu tượng mà nó hữu hình ai cũng có ai cũng biết
    khi quan niệm về tình bạn thì mỗi người khác nhau có những quan niệm khác nhau và cách chọn bạn khác nhau nhưng theo mình thì tình bạn thực sự thì phải dựa trên 2 yêu tố sau :
    +sự tin tưởng
    + sự đồng cảm
    nếu thiếu 1 trong 2 thì không còn là tình bạn nữa mà thành 1 thứ khó đặt tên
    khi 2 người hay hay 1 nhóm người nẩy sinh 1 tình bạn mới thì mọi người đều phải nuôi dưỡng nó cũng như phải chăm sóc nó
    nếu không thì nó sẽ chết hoặc là sẽ như 1 vườn hoa không sự chăm sóc sẽ úa tàn và đầy cỏ dại
    theo minh bây giờ thì tình bạn chịu nhiêu ảnh hưởng bên ngoài như tiền bạc ( vật chất ) nối sống ( chính là ảnh hưởng xã hội )
    và... xin không tiện đề cập tới mà chỉ xin đề cập tới 1 phần nhỏ ảnh hưởng của vật chất tới tình bạn
    tât nhiên là mình không muốn đề cập tới mặt tốt mặt phải của vấn đề mà mình chỉ muốn "nhắc nhẹ" tới mặt trái để chúng ta cùng xuy nghĩ
    vật chất đã chia tình bạn ra làm nhiều dạng như -ban ăn chơi
    -ban lợi dụng
    vàcòn nhiều nhiều nữa .....
    mà đáng buồn thay là nó chiếm 1 phần không nhỏ trong giới trẻ hiện nay
    vẫn biết là khi xã hội phát triển cao thì ảnh hưởng của vật chất ngày càng lớn trên mọi lỉnh vực nhưng không vì thế mà ta ỉ lại vào đó để có một cách sống không coi trọng bạn bè mà coi trong vật chât như 1 thư tôn giáo hay la 1 phương châm sống
    có thể nhận xét của mình là phiến diện nhưng mong các bạn suy nghĩ 1 chút về điều mình nói.

" mất vật chất là mất ít
    mất danh dự là mất nhiều
    mất lòng tin là mất tất cả "

mà tình bạn điều cần nhất là lòng tin ................

tình bạn mà chịu ít ảnh hưởnh nhất là tình bạn trong học đường thật trong sáng và vô tư (hi vọng ngày mai khi bước vào đời các bạn vẫn giữ được nó )
    nguyễn hồng đức

[RET]
    HỒNGĐỨC