1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảm của cô ấy là gì? Và tôi có nên quên cô ấy?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dungptdung, 18/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungptdung

dungptdung Thành viên mới

Tôi là người đàn ông đã có vợ và con. Tuy nhiên cuộc sống hôn nhân không hạnh phúc. Cô ấy kém tôi 9 tuổi và sắp lấy chồng. Chúng tôi gặp nhau trong dịp tham dự lớp huấn luyện của Công ty. Tôi bị đánh gục bởi ngoại hình xinh xắn và giọng nói của cô ấy. Và chính cô ấy cũng quan tâm tới tôi. Điều này chính cô ấy nói ra và ánh mắt cô ấy thể hiện. Tuy nhiên sự thể hiện tình cảm của cô ấy quá mâu thuẫn khiến tôi rất lúng túng. Cô ấy không ngại công khai nói trước mặt mọi người chung khóa huấn luyện là tôi và cô ấy có cảm xúc với nhau. Ánh mắt luôn quan tâm tôi. Đôi lúc có những cử chỉ với tôi như là người yêu tôi. Cô ấy sẵn sàng mặc màu áo tôi thích khi tôi yêu cầu và cô ấy nói rằng chỉ dành màu áo đó cho tôi thôi. Nhưng cô ấy cũng có quá nhiều thể hiện cho thấy không có tình cảm với tôi. Cô ấy hay từ chối mỗi khi tôi mời đi ăn hoặc cafe. Trả lời tin nhắn của tôi cộc lốc, tôi hỏi gì trả lời đó và chưa bao giờ chủ động nhắn tin cho tôi trước. Thậm chí nhiều tin nhắn của tôi hỏi cô ấy không thèm trả lời. Những dịp hiếm hoi đi chơi chung cô ấy cũng giữ khoảng cách không cho tôi lại gần quá. Mặc dù cô ấy biết tôi không phải là người đàn ông ham mê dục vọng và yêu cô ấy si mê. Đến khi tôi ức chế quá vì không rõ tình cảm của cô ấy là gì, muốn cô ấy dứt khoát với tôi hoặc tôi sẽ rút lui thì cô ấy nói. Cô ta qúy mến tôi, không hề có ý thương hại tôi, không bao giờ nghĩ gặp tôi 1 lần rồi thôi, không bao gì có suy nghĩ là sẽ mất liên lạc với tôi. Và cô ấy sẽ luôn dõi theo cuộc sống của tôi. Trứớc đó khi tôi nói về cuộc sống hiện tại của tôi cho cô ấy nghe và hỏi cô ấy có cho tôi 1 cơ hội nào không thì cô ấy đã trả lời thẳng là không cho và coi tôi như người anh. Nhưng nếu đã vậy thì sao e vẫn thể hiện là em nuối tiếc tôi, không muốn tôi rời xa em mãi mãi??? Nhờ các bạn trong diễn đàn cho tôi xin lời khuyên nhé. Lời khuyên rằng tôi có nên quên cô ấy không thôi,và vì sao phải quên. Đừng khuyên tôi là hãy vì gia đình vì như ngay từ đầu tôi đã nói rồi,gđ tôi không thể hàn gắn. Tôi xin cảm ơn.
    --- Gộp bài viết: 18/07/2015, Bài cũ từ: 18/07/2015 ---
    Các bạn cho mình lời khuyên đi? Mình thật sự rất muốn nghe những lời khách quan từ người ngoài cuộc. Mình cảm ơn nhiều!
    phoenix_px2002 thích bài này.
  2. dungptdung

Mấy hôm nay tôi nhắn bao nhiêu tin cô ấy cũng không trả lời. Cuối cùng tôi cũng bắt cô ấy phải trả lời rõ cho tôi biết cô ấy nghĩ gì về mối quan hệ này. Cô ấy đã trả lời trong cô ấy đang là một mớ hỗn độn. Cô ấy nói cô ấy vẫn muốn coi tôi là bạn. Nhưng cô ấy nói tôi chỉ muốn 1 là người yêu, 2 là người dưng. Nên cô ấy quyết định dùm tôi là Hãy xem như chưa bao giờ gặp nhau. Nghe xong tôi rất đau, nhưng tôi đã chấp nhận, tự tôi sẽ quên cô ấy. Tôi làm vậy có đúng không? Có thiếu công bằng cho cô ấy không? Tôi thấy hình như mình lại sai rồi.
  3. nguyentruong17

nguyentruong17 Thành viên quen thuộc

Anh còn vợ con mà. Anh không thể ích kỉ để con anh không có 1 gia đình đúng nghĩa được. Tôi là người mồ côi tôi hiểu sự thiệt thòi của chúng. Rất khổ tâm mà không nói được đó anh ạ. Tôi khuyên anh nên suy nghĩ cho thật chín chắn. Bạn nữ kia cũng vì chắc không muốn làm người thứ 3 phá vỡ hạnh phúc gia đình anh
    dungptdung thích bài này.
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Kiểu này nghe quen cực. Xưa ttvn có bạn kiểu kiểu thế này. Mình gọi đấy là kiểu kéo- thả. Thích kéo thì kéo, thích thả thì thả.
    Vậy nên lời khuyên là bạn thích làm gì thì làm. Thích bị kéo thì cho kéo, lúc bị thả lại thấy hụt hẫng.
    Đời nó thế đấy.
    phoenix_px2002dungptdung thích bài này.
  5. dungptdung

Chân thành cảm ơn các bạn nhé! Lời chia sẻ của các bạn đều rất đúng. Tôi cũng biết là mình nên làm thế nào để những người liên quan tới tôi khỏi khổ vì tôi. Nếu cô ấy phũ phàng với tôi chắc tôi đã dễ quên cô ấy hơn. Đằng này cô ấy lại lúc thả lúc kéo khiến tôi rất khó sử. Con gái làm vậy là sao? Tôi thực sự không hiểu nổi?
  6. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có vợ con rồi mà bạn còn hỏi như trai mới lớn. Có phải xưa bạn bị bố mẹ ép cưới hay vợ bạn cưa bạn không?
    Con gái không phải ai cũng làm vậy. Loại làm vậy tôi nghĩ là loại chả ra gì.( nếu em đọc thì bác xin lỗi em, bác vẫn nghĩ thế). Có những người luôn thích có người vây quanh mình, dù không cần thiết, chả tình cảm gì. Lúc nào thấy có nguy cơ xa tầm kéo là lại nói câu gì đó, làm việc gì đó, để người kia nghĩ à hóa ra cô ấy có tình cảm với mình, hy vọng chờ đợi... rồi lơ đi như chả có chuyện gì... rồi lại nói câu gì đó, làm việc gì đó... Bạn có thấy quen không??? :))
    Cô ấy có khả năng làm việc đó n năm nữa, cho đến khi bạn quá mệt mỏi, hoặc cô ấy không đủ sức hấp dẫn nữa, hoặc gia đình bạn quyết định bb bạn, bạn nhận thấy hóa ra mình chẳng có gì....
    Tha hồ lựa chọn. Bạn cứ từ từ mà nếm.
    dungptdung thích bài này.
  7. dungptdung

Bác nói rất đúng, quen em đó em như trẻ lại. Mù quáng, lúng túng như con nít. Chứng tỏ em yêu em ấy thật. Bác cũng nặng lời với em ấy quá. Em nghĩ em ấy không phải loại người vậy đâu. Nếu em ấy có tình cảm với em thật thì yêu đâu có lỗi gì. Hoặc có thể em ấy cũng đang khó xử. Em thì thấy em giống như khúc chân gà của cô ấy, ăn thì vô vị còn bỏ thì tiếc.
  8. nguyentruong17

nguyentruong17 Thành viên quen thuộc

Con gái luôn thế anh ạ. Họ luôn kiểu nước đôi. Kiểu yêu 10 chọn 1. Họ chẳng muốn mất lòng anh nào vì nó làm giảm sự chọn lựa của họ
    phoenix_px2002dungptdung thích bài này.
  9. dungptdung

Chắc mình bị cô ấy kéo thả thật rồi. Cô ấy về tỉnh rồi và muốn gặp mình.
  10. dungptdung

Mình thực sự mệt mỏi với cô ta lắm rồi các bạn ah! Vì có tình cảm thực sự với cô ấy mà mình mới chịu đựng như vậy. Lần này mình quyết định sẽ dứt điểm. Cô ấy chủ động hẹn mình rồi đột nhiên nhắn tin xin lỗi gđ cô có việc đột xuất, sợ ngày hẹn không lên kịp. Tôi nhắn tin hỏi mấy tin cô cũng không phản hồi. Điện thoại cô ấy không bắt máy. Cô ấy coi mình như trò chơi vậy.