1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảm của cô ấy là gì? Và tôi có nên quên cô ấy?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dungptdung, 18/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghiatinhyeuthuong

nghiatinhyeuthuong Thành viên rất tích cực

thôi quên cho nhẹ lòng bạn ah
    dungptdung thích bài này.
  2. dongmauvietnam

dongmauvietnam Thành viên tích cực

bạn nên hỏi trái tim người như vậy liệu bạn có thể quên dc k
  3. dungptdung

dungptdung Thành viên mới

Cảm ơn sự động viên của các bạn. Với những gì cô ta đối xử với tôi như vậy tôi sẽ chắc chắn phải quên cô ta. Trước tiên là không liên lạc nữa. Nhưng tôi sẽ rất hối tiếc nếu cô ấy có yêu tôi nhưng lại đang giận tôi gì đó mà tôi không nhận ra hoặc là cô ấy đang có chuyện thật. Các bác có ai giúp được gì cho e không ah? Ít nhất là làm sao để cô ấy lên tiếng. Em xin cảm ơn.
  4. dungptdung

Cô ấy lại xuất hiện khi tôi muốn buông các bác ah! Cô ấy gọi điện nhắn tin tôi nói gđ cô ấy có việc thật, rằng cô ấy rất muốn gặp tôi và nói chuyện với tôi. Tôi thấy khó sử quá!
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao phải khó xử? Kéo thì phải nhảy đến ngay chứ còn gì nữa. Không lại rất hối hận vì cô ấy yêu tôi nhưng giận tôi.:))
    Mình cũng rất hối hận vì nhảy vào topic này. Nên mình out luôn.
  6. dungptdung

Bớt nóng bác, em rối thật. Rất cần sự tư vấn của các bác.
  7. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

quên đi bạn ah nhớ mà mệt mỏi
  8. dungptdung

Bạn nói đúng đấy, rất mệt mỏi. Tôi định đi gặp cô ấy, cô ấy đồng ý, nhưng gặp ở quán cafe gần chỗ cô ấy làm và cô ấy nói chỉ gặp được chút xíu. Tôi không đồng ý, vì tôi có cảm giác trong cô ấy không có tình yêu dành cho tôi. Nếu có cô ấy nghĩ tới tôi, cô ấy đâu có để tôi phải chạy 1h30 đi, 1h30 về để gặp cô ấy có chút xíu? Cô ấy lấy lí do cv cô ấy không đi lâu đi xa được, trong khi cv của cô ấy cũng giống cv của tôi. Có thể ra thị trường cả ngày mà chẳng sao hết.
  9. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

kiểu như bác chủ thớt là tình cảm gđ không còn níu kéo hoặc bác không còn muốn níu kéo nữa thì bác thích tán thì cứ tán, ai ở trên đời cũng cần có ai đó để yêu, to love and to be loved, phỏng ạ?

tình hình theo em thẩm định là bác chủ thớt
    1) chết cô này
    2) rất ích kỷ, thể hiện qua 2 việc là bỏ qua gđ và ngại chạy xe xa cho người yêu mới
    3) từ số 2) suy ra bác rất quan tâm chăm sóc bản thân
    4) từ 3) và 1) suy ra bác muốn chén cô này
    5) từ 4) suy ra: bác hám gái
    lời thật mất lòng, em xin phép. còn chén cô này ra sao thì tuổi tác đã là 1 vấn đề không nhỏ. cô ấy xì tin thích người chia sẻ còn bác thì cho là mất thời gian, cô ấy có những kiểu vòi vĩnh rất trẻ con, đôi khi vô lý nhưng lại rất thích khi có người đáp ứng nhu cầu bởi sự rảnh rang đó vì cô ấy nghĩ chỉ có yêu mới làm được tất cả. nhìn chung khi gái xinh thì đương nhiên có nhiều vệ tinh, mà theo em tích phân thì cô ấy chỉ xếp bác ở hạng 2-3 là kịch. hạng nhất đã có người lấy rồi nên bác đừng buồn (con gái khi nó có thằng hạng nhất nó o bế với biết phép tắc lắm).

kết quả: 60% bác chủ xôi hỏng bỏng không vì không tán được + t/c gđ rạn thêm + mất công/tiền
    em nghĩ nên nghỉ đi cho khỏe, dù em biết em có khuyên cũng bằng thừa thôi. nhiều người đôi khi để tình cảm lu mờ cả ý trí nên việc phát rồ vì yêu cũng bình thường thôi. nhưng em nhắc bác, gái đẹp thì tất nhiên nó phải biết mình đẹp. môn đăng hộ đối. bác thấy mình đủ tiềm lực thì hẵng dấy binh đi đánh, còn không thì về nhà đắp chăn ngủ, đỡ rách việc.

/đọc lại mới thấy em nó sắp lấy chồng. ngày xưa em cũng từng oánh 1 đồn có địch sắp lấy chồng, kết cục là đồn bể tan hoang và 'chó-chết thì mèo cũng le lưỡi'. thời xưa có cái truyện ngụ ngôn gì mà con cáo chui vào chuồng gà ăn con gà, xong mập quá chui ra không được nên phải nhịn đói ốm lại rồi chui ra. nếu bác thấy sự việc từ lúc bắt đầu là tán em nó tới khúc cuối là em nó lấy chồng, bản chất sự việc không thay đổi thì thiết nghĩ chả nên phí công làm gì.
    Lần cập nhật cuối: 28/07/2015
  10. dungptdung

Em rất thích cách phân tích của bác! Tiện đây em cũng xin nói thêm về tính cách và quan điểm của em và cô ấy để các bạn hiểu rõ hơn.
    * Em: Tuy là người hám gái thật nhưng từ khi em lấy vợ tới nay em chưa phản bội vợ em lần nào. Em chưa rung động và chủ động tán tỉnh ai cho đến khi em gặp cô ấy. Quan điểm của em là yêu thì nói yêu, không yêu không là bạn vì em không coi con gái là bạn. Hoặc ít nhất không yêu thì cũng phải là thứ tình cảm gì đó trên mức tình bạn để có hy vọng và có mục đích. Em cũng không có thời gian và công sức để cưa cẩm =>>> quả thực e rất ích kỷ.
    * Cô ấy: Xinh, tuy tuổi còn ít nhưng rất chín chắn. Cô ấy chưa hề vòi vĩnh đòi hỏi gì ở em. Nhiều người theo đuổi cô ấy nhưng cô ấy chỉ có cảm tình với em. Cô ấy la người nặng tình cảm, nên rất có thể tình cả cô ấy dành cho em là sự thương hại. Vì khi quen cô ấy em có nói hết cho cô ấy nghe cuộc sống hiện tại của em và em hy vọng cô ấy như thế nào.
    Hoàn cảnh thực tế khi em và cô ấy gặp nhau thì cũng đầy cản trở. Em đã có vợ con, còn cô ấy sắp lấy nười cố ấy quen cũng 6,7 năm nay. Em không có ý phá hoại hạnh phúc của cô ấy, tất cả chỉ tại chữ yêu thôi. Em cũng không đòi hỏi cô ấy phải là người yêu của em ngay mà chỉ cần cô ấy cho em hy vọng cho dù là không biết tới bao giờ. Nhưng cô ấy chỉ coi em là bạn và không muốn mất người bạn này. Đã nhiều lần em chủ động nói lời rút lui thì cô ấy lại vỗ về và cứu vãn nó. Đó là điều khiến em khó xử. Theo phỏng đón của em, cô ấy sợ đi quá giới hạn trong thời gian nhạy cảm này nên cố tình làm xa cách em. Nhưng cố ấy lại nhĩ có thể thời điểm nào đó cô ấy sẽ cần em nên lại tiếc khi em rút lui. Nói thực tình với các bác, miệng em nói rút lui chủ yếu để thử lòng cô ấy thôi chứ trong lòng em không muốn vậy.