1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảm mông lung, không rõ ràng. Thích, thương hay yêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bondlonton, 15/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bondlonton

bondlonton Thành viên mới

E và cô ấy quen nhau bên nc ngoài, nhg bh bọn e đã về nc. E sn 93, cô ấy hơn e 1t. Quen đc hơn 2th thì e cũng ngỏ lời yêu (e nc kiểu vòng vèo ẩn ý chứ ko có nc là a yêu e, nhg chắc chắn cô ấy hiểu), lúc đấy vừa cầm tay vừa nc, nc xong cũng hôn nhau rồi, lần đầu bị đẩy ra nhg lần 2 thì đứng im (cô ấy mới ct ny, e cũng vậy).

Tính đến h là quen nhau đc hơn 6th rồi, nhg cô ấy vẫn nc là chưa chính thức nhận lời yêu, e hỏi là e vẫn cần tg suy nghĩ ak. Thì cô ấy bảo là e ko cần tg suy nghĩ, e cần tg để đón nhận.
    Mặc dù cả 2 nc chuyện vs nhau vẫn tình cảm, thỉnh thoảng có hơi bệnh kiểu đang mặc sịp hay áo lót màu j, ngủ nude...

Bọn e ko gần nhau lắm nên thỉnh thoảng lâu lâu mới đc gặp nhau.
    Nên 2 đứa đi đâu cũng hay nhắn tin cho nhau biết, thỉnh thoảng e đi vs mấy đứa bạn gái hay đi đâu ko nc, cô ấy cũng ghen, giận e mấy ngày liền. Hay đi đâu check in mà có 2 bát là hỏi a đi vs ai?

E thỉnh thoảng gọi cô ấy là em yêu hay người yêu, vợ tg lai ơi cô ấy cũng ko nc j. Còn vẫn xưng hô ae. Cô ấy cũng mấy lần nc về việc sau này về làm dâu a phải chiều e, e nấu cơm a phải rửa bát các kiểu...

Gần đây đang nc chuyện kiểu yêu đg (nhắn tin ạ) e hỏi cô ấy thế e yêu a ở điểm nào. Cô ấy bảo đã yêu đâu, e chưa nhận lời mà, nên chưa có điểm nào cả. Mấy lần kiểu như thế r cô ấy toàn nc thế, nc bh thì e sẽ bảo, a gia hạn cho tình cảm ak.

Tầm tháng trc có lần tự nhiên e thấy chán chán, ko có hứng lắm nên cũng ko pm nc chuyện hay nt vs cô ấy, có nc thì cũng hời hợt cho xong. Trong hơn 1 tuần đấy e thấy cô ấy post stt buồn,... sau đấy 1 hôm cô ấy chụp ảnh chai rượu vs bao thuốc gửi cho e (cô ấy khi buồn hay uống rượu vs hút thuốc, loại thuốc nhỏ nhỏ nhẹ nhẹ ý ạ)
    bảo a muốn nc j ko
    E. sao? có chuyện j ak, kể nghe xem
    N. thấy a khác, nên e hỏi thôi, e muốn mọi chuyện rõ ràng
    E. a bt mà, khác j đâu
    N. ko, ko bt tý nào, a yêu đứa nào khác ak
    .... xong cuối cùng nc 1 lúc thì lại hoà. E bảo thế chốt là mai lại yêu thg nhau nhé :)), cô ấy chả bảo j, xong bảo thôi e ngủ, mấy ngày hnay ko ngủ đc r...

Nhg mà ko hiểu sao hỏi cô ấy chưa bh nhận là yêu e, cứ bảo là ai yêu a, e đã nhận lời đâu.

Các pro cho e hỏi kiểu tình yêu này là kiểu j ạ, e thấy nó cứ mông lung kiểu j ý ạ
    phoenix_px2002 thích bài này.
  2. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

nghĩa là nó muốn chú phải yêu nó. nó muốn cả thế giới phải yêu nó. chú hiểu rùi chứ hic
  3. bondlonton

là sao hả bác, thế bh e nên xử lý tn @@
  4. nerd87

nerd87 Thành viên mới

Câu chuyện của bạn giống với câu chuyện của mình trước đây!
    Theo mình nghĩ bạn nên đẩy mức quan hệ của bạn lên 1 tầm cao mới nếu muốn tiến triển hơn
  5. bondlonton

mqh đó của bác bh tiến triển tn r ạ, bác chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm vs
    tâm lý của cô ấy là muốn tn hà bác
  6. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

Gái muốn chú yêu bằng hành động không phải bằng lời nói. Nghĩa là nó muốn chú "Yêu" chứ không phải yêu. Hiểu lời anh nói thì đọc lại bài thằng TXNC, lời nó nói khá thâm thúy đấy!
    Jenny88 thích bài này.
  7. bondlonton

bác nc thì e hiểu, nhg bác TXNC nc cả thế giới phải yêu nó là tn bác :)), con này chắc ko nát thế đâu bác =))
  8. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

lại thẩm du với nhau qua skype hay viber à, thôi để dành ít tiền phó đà cho thoải mái đầu óc. anh thấy chú lâu ngày thiếu gái đầu óc hơi bị chập cheng rồi đấy. cái này người ta gọi là "bấn"
  9. nerd87

nerd87 Thành viên mới

Mình nghĩ cô ấy chưa thực sự tin tưởng vào bạn, thứ hai là ở trường hợp của mình, cô ấy chỉ nói yêu mình khi ở trên giường thôi. Còn tùy bạn :)
  10. hitvoucher

hitvoucher Thành viên mới