1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảnh éo le hơn phim Hàn Xẻng, ca này không đỡ được phải nhờ các bác mổ thôi ah

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chanhhoichanh, 05/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Chào ACE, em xin đi vào vấn đề luôn.

Em: đến tuổi lấy vợ rùi, được cái lành ra mặt, còn lại bình thường, dân tỉnh lẻ, mồ côi ở Hà Nội này, cũng đau đầu vì tiền, vật vã vì tình. n tin có ngày mai.

Gái: duyên dáng, tháo vát và cũng khá quái, cũng dân tỉnh lẽ kém em 4 tuổi.

Tình cảm giữa em với cáo thì kiểu như tình trong như đã (99% là ok)...còn lại 1% lằm ở em (bắn hạ)

Éo le 1:
    1. Cáo yêu thằng bạn đại học rất thân của em 4 năm rồi, 2010 chúng nó loạn lên, nhùng nhằng bỏ nhau và kết thúc trước tết vừa rồi_ý em là thằng bạn em chấp nhận sự thật nghiệt ngã. (hôm đó 2 thằng gặp cáo xong về uống rượu vạt vã luôn). Và có khoảng 4 thằng bạn cùng nhóm biết nữa.
    2. Em lại là thằng ủng hộ ra mặt 2 đứa lấy nhau nhưng do bố mẹ thằng bạn phản đối, gái thì lúc quyết cưới, lúc zãn ra, em thì "phục vụ" tình yêu của 2 đồng chí này nhiệt tình nhất trong hội bạn.
    3. Thằng bạn em yêu quá và ghen tuông mù quáng gái nó sợ(gái nó than với em) và thằng bạn này đi dây với 1 em nữa cũng khoảng 3 năm (kiểu như yêu cùng lúc 2 em) Valinhtinh 14.2 vừa rồi nó đi với em này và tuyên bố chốt cưới n chẳng đâu vào đâu_éo hiểu nữa các bác ah)

Éo le 2.

1.Em cũng không muốn dây dưa vào chuyện "cơm thầy vợ bạn.." n do gái nó chủ động (sau tết) và luôn gài em (lúc mới em thì cứ vô tư hồn nhiên đưa chân vào...huhu)
    2. đến khi lơ tơ mơ thấy được ý của cáo, em mới tóa hỏa cầu viện thằng bạn ở quê (chuyên hạ sát HN nhanh như kiểu tỉa 46), khốn thằng này nó lại mổ xẻ cho em đưa thêm chân nữa vào, được vững tâm em cũng à ơi theo kiểu xem thế nào. Sẵn có cảm tình với cáo thế là tình củm nó cứ lớn dần lên....và cái gì đến nó phải đến...

Nhờ các bác vấn véo hộ em, hiện em có 3 cái gạch đầu dòng ah?
    1. Khẩn trương rút 2 chân ra kẻo một chân nữa vào thì hết thuôc chữa.
    2. Làm rõ và nói rõ với thằng bạn đại học
    3. Cứ thuận theo tự nhiên vì gái này quý và hiếm lắm.

Chờ các bác vào ném đá,ném gạch để em thấy được cái được cái mất rồi còn có quyết định chung thẩm và trước mắt xử cái vụ 8/3 tới ah.

P/s: Thằng bạn chắc nó còn yêu cáo lắm, chắc vậy.
  2. AnhSorry

AnhSorry Thành viên mới

Mở bát dùm chủ topic
    1-Thu quân về.Án binh bất động.
    2-Ko kể lể trình bày gì với thằng bạn kia hết, trừ khi bác gián tiếp dẫn đến chia tay.
    3-Gái quý hiếm nhưng ko có nghĩa là ko có.Bạn thì ko hiếm nhưng phải quý.
    Ca này theo tôi bác nên bỏ tránh hậu họa về sau.
  3. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Chú làm rõ điều thứ 3 đi
    Chưa thấy quý và hiếm ở điểm nào ?
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Tại chú cứ nghĩ cho nó éo le thôi, cơ bản là chú thấy em nó ngon lành lại sẵn sàng chiến đấu nên dục vọng nổi lên đột xuất, nghĩ èo mịa không mất chi của bọ, tranh thủ la liếm tính làm tí rồi té, nhưng lại ngại bẽ mặt với anh em giang hồ chứ gì? Bài này anh thuộc từ năm lớp 7.

Về phần anh, anh vốt cho phương án làm tí rồi lượn khẩn trương, tránh dây dưa đêm dài lắm mộng. Còn nếu bản lĩnh hơn, muốn được các bạn bầu phiếu bé ngoan, bé không ăn tạp thì chú quay mặt nuốt nước bọt cái ực rồi mọi việc sẽ qua nhanh thôi, nhể!
  5. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Bỏ thì thương vương thì tội:))
  6. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Xin bác thứ lỗi cho, chứ em chả thấy gái này quý và hiếm cái gì cả. Vừa bỏ chồng chưa cưới đã ngay lập tức đong đưa luôn ông bạn thân thì em thấy cũng chẳng có gì là quý lắm.
  7. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Sư phò nói thế là chuẩn rồi.
    Mà chủ thớt bảo gái này quý và hiếm. Đó là triệu chứng hoang tưởng, tôn thờ gái mù quáng gà, vô căn cứ không dập tắt ngay sẽ gây hoạ diệt thân về sau.
  8. kingyam

kingyam Thành viên quen thuộc

Cậu lượn đi, tớ cũng lượn rồi
  9. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

Chuẩn . Quá chuẩn.
    Gái này có thể xinh, ngon, nhưng không thể quí và hiếm. Loại cái vừa bỏ ny xong quay ngay sang ny bạn thì chả quí hiếm éo j đâu bác ạ.
    Bác thèm quá có thể thịt nhưng k thể yêu. Bác yêu nó mai kia nó lại ngủ với huynh đệ của bác thì lúc ấy làm dư lào??
  10. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Quý và hiếm ở chỗ gái chủ động mà chủ topic không hề biết. Có phải gái nào cũng đủ quái để làm vậy đâu?

Mình mà là bạn thân của chủ topic thì mình khinh cả gái và chủ topic. Không thèm chơi với loại này :)