1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảnh éo le hơn phim Hàn Xẻng, ca này không đỡ được phải nhờ các bác mổ thôi ah

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chanhhoichanh, 05/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Tình hình là thế này các bác ah, càng đâm đầu vào càng thấy nó cứ buồn cười thế nào ý.
    Thằng bạn em hôm qua vác hoa đến tặng bị gái nó từ chối, về nó thú thực với em là gái chưa bao giờ đồng ý yêu nó cả. Hoá ra từ trước tới giờ em bị nó chém gió gớm mặt, đúng là sự đời ai cũng có góc khuất và sĩ diện. Em ngu vãi, cứ ok ngộ nhận mãi. Nhưng quan điểm của thằng bạn em là chiến tới cùng, nó sẽ bỏ tất cả để, sửa mình, làm mới mình để có đc tình cảm của cáo (đâm đầu vào tường đây)..

Khổ thân gái thì chết với em rồi, giờ thấy éo le hơn, 2 thằng đàn ông chiến một em, dù đã fân rõ.... Xem ra em giờ là thằng ngáng đường, chọc gậy bánh xe, gắp lửa bỏ tay người. xấu hết mặt mũi.
    Chốt lại em sẽ lằm im, dãn ra, lao đầu vào công việc tìm niềm vui ở công nghệ, IT gì đó vậy.

Thank các bác.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Vấn đề theo các bác có khác với ban đầu không? em thì tính rút. Thằng bạn chắc chẳng tiến hơn được.
  2. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Thằng bạn không tiến được thì em tiến đi. Tưởng chúng nó yêu nhau tha thiết điên cuồng nhưng bị ngăn cản thì em nhảy vào mới bị ném đá. Chứ trong hoàn cảnh này em mà rút lui là ôm hận ngàn thu đấy. Túm lại theo thiển ý của chị là thằng nào mạnh thằng đấy thắng, sự lựa chọn là ở em gái kia.
    Nói thẳng với thằng bạn, cả năm mày không làm ăn được gì rồi thì đừng có cố làm cái gì, mất cả bạn trai ( là tao) lẫn bạn gái ( là em kia ). Anh em bạn bè với nhau, lọt sàng xuống nia mày để bọn tao lấy nhau vui vẻ không áy náy thì mày được hưởng nhiều lộc ;))

Hơn nữa, nếu em im lặng rút lui thì em gái kia sẽ rất buồn, mà em thì có đủ nhẫn tâm để nhìn người mình yêu buồn rồi rơi vào tay thằng ất ơ khác không? Nếu làm được thì hẵng rút :)
  3. goldsmart

goldsmart Thành viên rất tích cực

Em thay trong ca nay, chu top deu thiet hai du tien hay lui. Truoc kia thi mat cong mat suc lam ke dua tin, gio thi lai so mat di nguoi ban than hay nguoi minh yeu. Chu top da quyet dinh roi thi ung ho chu top thoi. (em ol bang dien thoai nen k viet co dau duoc, mod thong cam cho em!)
  4. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Như thế là chú đã ngộ ra vấn đề rồi đấy .Kệ thằng bạn nó tiếp tục xoắn đi , tiến được thì tốt cho nó .Mà không tiến được thì chú cũng chẳng có gì là băn khoăn nếu như chú là thằng đàn ông đích thực chứ không phải là thằng đàn ông mặc váy . Chú và thằng bạn kia hẳn là còn một cơ số những thằng bạn chung nữa . Chú cứ mường tượng sau nay anh , em có việc gì lôi cả gia đình đến nhà nhau tụ họp . Cứ nhắc hay nhìn đến chuyện của hai đứa thì hỏi chú là chuyện trò với nhau có còn được vô tư không . Ai cũng nói không vấn đề gì thì chắc chắn là dối lòng . Nhưng chuyện trò với nhau chắc hẳn là dở dở ương ương , gượng gạo . Liệu chú không ray rứt , hay khẳng định là chuyện đó sẽ không lởn vởn trong đầu nữa?Đấy mọi chuyện chưa có gì là nghiêm trọng mà chú đã lăn tăn như thể chú là thằng ngáng đường .
    Lạ gì thế giới đàn bà(mà đàn ông thì cũng vậy) . Hầu hết là thề thốt , đắm đuối yêu đương như đúng rồi , như thể sinh ra là để cho nhau . Dưng mà rời nhau ra vài tháng , đôi năm là lại mò đến nhau đưa thiệp mời đến dự lễ hạ chày. Rồi nồi nào cũng có vung nấy cả.

Anh vẫn nói là thế giới quả là rộng lớn và có quá nhiều gái để săn. Tình yêu , nhan sắc chỉ là tạm thời . Nhưng người ta còn ràng buộc được với nhau là vì còn cái nghĩa . Mà chú với con bé kia thì đã làm gì có nghĩa . Có chăng thì chỉ hơn cái tình bạn bè chút xíu . Mà chú với thằng bạn kia chắc hẳn còn nhiều tình hơn thế . Đến đây thì việc hành xử như nào chắc chú cũng hiểu ?
  5. Quovadis1982

Quovadis1982 Thành viên mới

Thế 4 năm vừa qua 2 đứa chúng nó làm cái éo j nhỉ? bàn chuyện chính chị, chính em ah?
  6. chanhhoichanh

Tốt nhất là dừng. Em cũng xác định rồi, nghỉ cho khoẻ nhất là còn mới va vấp thế này, để dấn sâu vào thì khổ, mà nói thẳng với thằng bạn thì cũng chẳng thấy có gì hay ho cả. Các ca thế này chắc chỉ phim Hàn mới có kết thúc có hậu. Tính em không thích kiểu la liếm, chén xong lượn chỉ luôn xác định tình cảm nó đứng đắn một chút, tức nhiên không thấy đến bến đến bờ thì cũng xác định "tản zái" luôn.
  7. chanhhoichanh

Đến em bây giờ còn éo hiểu nữa bác ah. nếu chỉ nghe 1 bên thôi thì em cũng ếch tin, đằng này cả 2 bên đều khẳng định như thế chẳng nhẽ mình không tin nốt.
  8. windwin

windwin Thành viên quen thuộc

Quan trọng bác xác định bạn kiểu nào và đến mức nào, gắn bó với mình đến đâu?
    Công việc, cuộc sống thay đổi, bạn bè thay đổi theo. Cha mẹ, anh em, gia đình là ko bỏ được thôi.
  9. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Chán nhỉ? Gặp những ông như chủ topic gái cũng uất vì chết mất :P
  10. architetto

architetto Thành viên mới

Suy nghĩ tham lam kiểu này thì ko sao hiểu nổi đàn ông sao lại hành động như vậy , cô gái này chẳng có quyền gì cho phép mình lựa chọn , tình bạn giữa hai thằng đàn ông đã xem nhau là bạn nó rất thiêng liêng , nếu phạm vào cấm kỵ chắc những thằng bạn khác khi chơi và làm ăn chắc cũng có phần lăn tăn .
    @ chủ thớt : chú hành động đúng , một khi đã là abc cũ của bạn thì ko nên bao giờ dính vào