1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình cảnh éo le hơn phim Hàn Xẻng, ca này không đỡ được phải nhờ các bác mổ thôi ah

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chanhhoichanh, 05/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Nói thì dễ làm thi khó các bác ah, bảo là không rung rinh, ko nhắn tin gọi điện thì khó thật đấy, hoặc bảo thay số điện thoại lại càng khó, cái cần câu cơm hàng ngày của mình mờ lị. E chỉ sợ một tối lọ đưa gái về thằng bạn đứng ở cửa nhà gái đợi thì mặt với mũi gì nữa. Thú thực hôm qua em đi xa, đt hết pin mà gái nó nhắn đủ 10 cái tin luôn, sáng nay 10h sạc pin gái nó lã ngay.
    lải nhải với các bác nhiều thì bị ghét, nhưng mờ gái nó thế thì thật khó mờ lờ đi được
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    tình yêu tạo làm lên những vị anh hùng, nhưng tạo ra nhiều thằng ngốc hơn"
  2. Yulia

Yulia Thành viên mới

"tình yêu tạo nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra nhiều thằng ngốc hơn"

đúng ròai đó, anh hùng từ xưa đến nay đếm được trên đầu ngón tay thôi, còn lại toàn những thằng và những con đạo đức giả hết cả mà thôi :-"

Tư vấn chuyện của người dưng thì phán như đúng rồi, mồm lải nhải cả một mớ lý thuyết nhưng đến chuyện của mình thì SỢ =))

Hài vãi ! ^:)^ Tóm lại thấy một chân lý trên đời luôn là như này " Thằng nào hay con nào càng nói nhiều, hót hay, tỏ ra rất chi là quân tử, đạo đức, phẩm giá này nọ thì càng dễ bị gục trước CÁM DỖ nhất " [r24)]

Nồi nào vung nấy ! Quý hiếm kiểu gì thì roài cũng đổ hết ^:)^

3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Trời, có lẽ nào bạn Yulia lại sang 1 topic vớ vẩn mà bóc mẽ mình thế này. [-X Uổng công lâu nay mình giả giọng đạo đức lải nhải một mớ lý thuyết dạy người phải quân tử ở cái box này. :-ss

:P

Chủ topic hình như hiểu chưa rõ bản chất vấn đề của tình cảm hay sao ấy: Tình cảm nam-nữ là một thứ duyên nợ, không phải chuyện trách nhiệm-nghĩa vụ. Anh kia thích cô kia không có nghĩa là cô kia có nghĩa vụ thích lại. Cô kia thích bạn thì là quyết định của cô kia thôi. Bạn cũng nảy sinh tình cảm với cô kia là một cái duyên. Bạn không bị luật lệ nào hay ai ngăn cấm không được yêu thích cô kia hết. Vấn đề chỉ ở chỗ: Hai bạn sẽ công khai tình cảm rất tốt đẹp này hay che giấu nó? Và vì sao lại phải che giấu?

Anh kia mà là bạn tốt của bạn thì sẽ biết suy nghĩ mà hiểu rằng cuối cùng thì ng con gái anh ta yêu quý và ng bạn mà anh ta yêu quý đã tìm được hạnh phúc. Anh kia là bạn xấu thì...bạn cần gì phải sợ mất cái "tình bạn" đó nhỉ?
  4. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Mình đã nói ngay từ đầu nhưng bạn chủ topic vẫn cứ lờ đi không thèm nghe mà. Cũng định nói bạn quá là đạo đức giả thì bạn khác đã nói rồi. Tôi đã nói ngay từ đầu bạn không thể dứt được đâu, chỉ vì 1 hành động hết sức bình thường của một cô gái làm cho người mà mình thích đã khiến bạn rung rinh, rồi tôn cô ấy lên hàng quý và hiếm. Rồi này kia.

Tóm lại bạn đang dần đẩy tình hướng của mình thành một câu chuyện hài kịch chứ không phải éo le kiểu HQ :)
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Thằng này anh thấy mày huyên thuyên nhiều quá rồi đấy, định khoe hàng với các cụ hở?
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lần đầu tiên có bạn nữ chăm sóc quan tâm bạn chủ topic thì phải? =((

Dĩ nhiên quan tâm đến nhau là tốt, rất tốt, nhưng mà lo lắng cho người say rượu thì ai mà chẳng làm được. Đến tôi mà uống nhiều mà các anh bạn còn ý nhị cầm chai lên rót cho họ rồi giữ chai ở phần bàn của họ, xa tầm với của tôi. Đến khi tôi lè nhè thì chẳng anh nào cãi tôi câu gì, tôi lảm nhảm cái gì họ cũng chịu nghe. Đến khi xốc nách tống tôi vào phòng ngủ thì họ còn lặng lẽ kiểm tra xem phòng có ấm không, giường có ấm không. Nếu phải đi ra ngoài đường thì họ phải cố làm sao để đỡ tôi cho khỏi đi xiêu vẹo nhưng lại ít chạm vào người tôi nhất, để người ngoài đừng dị nghị tôi. Nếu là qua phone thì họ dặn là phải nấu nước nóng để pha nước ấm thế nào, phải hớp từng ngụm nhỏ thế nào, không được nốc cả ly to mà đầy bụng, nào là lần sau trước khi uống thì phải ăn cái gì trước để giữ sức...

Đàn ông mà còn cẩn thận, ý tứ, nhẹ nhàng, dịu dàng đến vậy (mà tôi không phải là bạn gái của họ nhé) thì một cô gái lo cho bạn vậy cũng chỉ là bình thường. Cô ấy có thể tốt và hiếm thật, nhưng mời bạn đưa VD khác, chứ cái VD bạn đưa thì một anh đàn ông còn làm được nữa là phụ nữ. :-"
  7. architetto

architetto Thành viên mới

Hài vãi ! ^:)^ Tóm lại thấy một chân lý trên đời luôn là như này " Thằng nào hay con nào càng nói nhiều, hót hay, tỏ ra rất chi là quân tử, đạo đức, phẩm giá này nọ thì càng dễ bị gục trước CÁM DỖ nhất " [r24)]

Nồi nào vung nấy ! Quý hiếm kiểu gì thì roài cũng đổ hết ^:)^

Bạn Yu ní nuận kiểu này là ngược với tâm lý học hành vi , trong đó chỉ ra rằng 1 người cứ có bề ngoài thế nào , dẫn đến lời nói , hành động thế nào thì tâm tính và con người anh ta cũng biến đổi thế đó . Ný nẽ của bạn Yu hơi giống 2 đứa trẻ con cãi nhau , khi đối phương nói là Yu thối thì Yu bật lại liền : Mày thối thì có >:)
  8. giandon102

giandon102 Thành viên mới

4 năm qua bạn thân của chủ thớt và gái yêu nhau thế nào, chủ thớt là người đứng giữa mà ko biết rõ ( Thật ra có biết nhưng thích cáo này mất rồi nên ko mún bít, ko mún tin đó là sự thật...tự huyền hoặc bản thân rồi tự ru mình vào tình cảnh éo le như phim Hàn Xẻng kèm theo đó là tại bởi cáo lẳng lơ, mời gọi, khiêu khích khiến chủ thớt ẩm ơ khó hiểu ):P
    Chủ thớt lên đây tìm sự thông cảm và tư vấn của mọi người, nhưng mọi người tư vấn thì ít mà ném đá lại nhiều, đầu chủ thớt bị sưng vù, chủ thớt đâu quá, ngứa ngáy quá ~X nên chủ thớt nói đại là cáo ko nhận hoa của thằng bạn thân kia, rồi từ chối này nọ. Cái này thì củ thớt điêu thấy bà lun nè,nhận là chồng tương lai gái còn nhận nữa là hoa.Ngày 8-3 là ngày quốc tế phụ nữ, bất kỳ gái nào được tặng hoa đều nhận, đó là phép lịch sự, nếu quá ghét thì người ta mới từ chối. Thằng bạn kia của chủ thớt và gái yêu nhau 4 năm, tặng hoa trong ngày lễ là bình thường mà gái ko nhận thì chủ thớt điêu phải biết ( hoặc gái này hâm phải biết, người đâu mà bất lịch sự, cả một cách đối xử tế nhị nhất cũng ko biết ). Mà cũng kỳ thiệt, 4 năm qua chủ thớt là người đứng giữa 2 người, chủ thớt ko hiểu rõ tình cảm của họ, đùng phát chủ thớt lên đây kêu ca bị ném đá tơi bời, gái của chủ thớt bị coi khinh thấy tệ thì mấy hôm sau chủ thớt lại bảo là biết rõ tình cảm của họ ( cái này chủ thớt lại tự huyền hoặc bản thân đây )
    Nếu gái của chủ thớt là một cô gái đoàng hoàng,đứng đắn thì khi bị gia đình thằng bạn thân của chủ thớt ngăn cấm kèm theo ko yêu thằng bạn như chủ thớt nói thì gái kia sẽ ko cần, và vì tự trọng mà buông thằng kia lâu rồi. Đằng này đằng đẵng 4 năm qua, mà trong 4 năm đó yêu đương kiểu qué gì mà gái cũng có rất nhiều vệ tinh ( như chủ thớt nói ). Nếu gái có người yêu 4 năm rồi ( khuyến mãi thêm thằng bạn thân của người yêu là chủ thớt để mà ỡm ờ ) thì sao lại có thêm nhiều thằng vệ tinh khác theo đuổi mấy năm rồi ??? Nếu gái đứng đắn, rõ ràng, dứt khoát liệu có ko???
    Nói túm lại gái nhà chủ thớt lẳng lơ thì rõ ràng rồi chứ chẳng quý hiếm ma gì đâu, chủ thớt bị mọi người ném đá u đầu tý rồi thôi còn hơn tương lại bị cáo kia nó cho mộc 2 cái sừng trên đầu vì thiếu Vitamin Cờ thì đau lắm.Mà nó cắm sừng với người thân của mình thì còn đâu hơn chủ thớt ạ
    Nhắn tin, quan tâm như vậy là chuyện bình thường giữa con người với nhau. Chủ thớt xấu người, xấu nết ( ??? ) lâu rồi ko đc ai quan tâm nên đc con bé dở người mang họ lẳng kia quan tâm thì mừng lắm, xúc động lắm nên quên luôn thằng bạn thân 4 năm đại học...he he
    Nếu nó là người con gái tốt,nó sẽ bảo thằng bạn thân của chủ thớt là "em yêu bạn anh mất rồi, chúng ta dừng lại đây thôi " đằng này nó lượn lờ cá cảnh, đưa chủ thớt vào tròng nhằm khoe với thằng kia là " Đấy, anh thấy chưa? Em đáng yêu thế nào, bạn thân của anh còn yêu em nữa là " he he :-c
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lần trước mình có hỏi một câu: Em này là em theo đạo à, mà lờ đi không trả lời. Rồi huyên thuyên lung tung đủ chuyện.
    Nhớ là ngồi chửi gái ngoại tình như hát hay, vậy mà cứ loằng ngoằng với cái loại gái thế này. Thật là hài.
    Tóm lại topic này chả thèm đọc chủ topic nói gì, mà cũng chả thèm search google lại về cái vụ đau khổ vật vã vì em theo đạo ở web khác luôn.
    Lạ thật, trẻ con dạo này ngày càng lắm đứa chuối!
  10. Yulia

Yulia Thành viên mới

Phản ứng của Yulia:

Cái thằng trẻ con hôi nách kia [r37)]

Không thèm bật, Ứ CHƠI VỚI MÀY nữa, nha! [:P]

Chủ top: em xin lỗi bác em nứng em hay chơi ném tạ, giờ hết lên cơn roài thì em xin nượn [r32)]