1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tinh dầu nc hoa và nc hoa??sự khác nhau?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi namnum, 23/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namnum

namnum Thành viên mới

tinh dầu nc hoa và nc hoa??sự khác nhau?

có ai cho em hỏi sự khác nhau giữa tinh dầu nc hoa với nc hoa dc ko ạ?
    Mí lại em thấy có 1 trang web là Fragrance có bán rất nhiều loại tinh dầu nc hoa, em đang định mua vài lọ về thử mà ko biết làm như thế nào? ship hàng từ nc ngoài về như thế có an toàn ko ạ? với cả thuế má có cao ko.
    Hỏi hơi nhiều thông cảm em chả bít gì
  2. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Chả biết tả tinh dầu là thế nào? Ở Vn có bán mấy loại tinh dầu. Thơm cũng lâu nhưng bôi lên người mùa hè thấy cứ bẩn bẩn vì là tinh dầu mà.
    Còn một loại nước hoa tinh chất gọi là perfume cái này chanel no5 có bán. Loại này thơm cực lâu và rất đắt 7,5ml đã vài triệu roài
    Cái thứ 2 là cái tớ hay dùng nhất là loại Eau de perfume: Loại này thơm cũng lâu dạng xịt nên dùng thích. Có loại là chai xức nhưng tớ hậu đậu hay làm đổ lắm!
    Loại thứ 3 là Eau de toilete: Cái này ko thơm bằng perfume nên bay nhanh hơn. Loại này cũng rẻ hơn hihi
    Thuế nước hoa khoảng 55% Nếu Ship hàng về hơi mắc đấy! Chỉ nhờ ai xách tay hộ thôi! Vì trên trang web bán cũng ko rẻ lắm!
    Ship từ nước ngoài về nên chọn trang web có uy tín ko có cũng bị lừa đấy!
    Tớ chỉ biết thế thôi! Hihi! Còn nói về nước hoa thì nghiện nặng rồi
  3. d3sign

d3sign Thành viên mới

tinh dầu được chia làm nhiều loại, nhưng mình có thể hiểu thế này, có loại tinh dầu nước hoa, nước hoa và tinh dầu nguyên chất . Thông thường các loại nước hoa trên thị trường, tỉ lệ tinh dầu có trong nước hoa là rất ít, đối với tinh dầu nước hoa tỉ lệ có nhiều hơn , nhưng các loại này đều được pha chế với một tỉ lệ nhất định, có hoặc ít một số thành phần hóa học khi pha chế .
    Còn loại thứ 2 là Tinh dầu nguyên chất , đây là loại tinh dầu được chiết ly 100% từ thiên nhiên, loại này do không có chất bảo quản, không thành phần hóa học, được bảo quản trong các lọ thủy tinh tối màu nên chất lượng luôn được đảm bảo .
    Khi sử dụng loại tinh dầu nguyên chất sẽ không có phản ứng phụ, kích ứng da , trừ các bạn có da quá nhạy cảm với các thành phần tự nhiên .
    Do là tinh dầu nguyên chất 100% từ thiên nhiên, nên các loại tinh dầu rất đậm đặc , để thử mùi tinh dầu nguyên chất chính xác nhất, bạn có thể làm ẩm mu bàn tay, sau đó thoa 1-2 giọt tinh dầu lên tay, đợi 1 chút xíu rồi thử mùi.
    hiện nay cũng có rất nhiều loại tinh dầu mà vẫn gọi là tinh dầu nguyên chất , ví dụ như tinh dầu nguyên chất có nhiều mùi, tinh dầu thơm ( có rất nhiều bạn nhầm sang tinh dầu nguyên chất , nhưng không phải là tinh dầu nguyên chất đâu ạ) , còn loại nữa là Tinh dầu nguyên chất đơn mùi - đây mới là loại tinh dầu nên dùng, vì tinh dầu được đảm bảo tới lúc bạn sử dụng, nếu bạn muốn sử dụng 4-3 mùi tinh dầu,bạn nên dùng 3-4 loại tinh dầu đơn mùi nhỏ để hòa cùng với nhau .
    Tinh dầu nguyên chất hay được sử dụng để massage , giúp làm đẹp, săn chắc làn da , trị mụn, làm mờ vết thâm, giúp thư giãn, giảm căng thẳng.
    Hiện nay tại việt nam có rất nhiều các spa beauty... sử dụng rất nhiều loại tinh dầu khác nhau, với các phương pháp khác nhau, với các tỉ lệ khác nhau, tùy từng nơi .
    Tại gia đình, hiện nay cũng có rất nhiều phương pháp massage, sử dụng tinh dầu tại nhà, rất đơn giản, đem lại hiệu quả cao, và rất tiết kiệm thời gian cho từng thành viên trong gia đình.(Các bạn có thể tham khảo tại website: http://tinhdau.vn)
    Sử dụng tinh dầu chính là một liệu pháp chăm sóc sức khỏe và làm đẹp từ thiên nhiên , được cả thế giới ưa chuộng .
    chúc các bạn thành công !
    Được d3sign sửa chữa / chuyển vào 09:47 ngày 24/07/2007
  4. namnum

namnum Thành viên mới

đã dc khai sáng rồi,thanks các anh chị nhiều lắm
  5. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Làm gì có tinh dầu nước hoa, đấy chỉ là thuật ngữ marketing của bọn bán nước hoa fake thôi.
    Và mình cũng không nghĩ là có thể bôi trực tiếp tinh dầu nước hoa mà bạn d3sign nói vào da được đâu, mình đọc ở đâu đó về thuật làm nước hoa người ta nói tuyệt đối không được bôi essential oil lên da mà phải pha thêm cồn vào! Tất nhiên mình chưa có điều kiện và cũng không có ý định bôi thử!
  6. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

Đúng là lằng nhằng
    tớ nói cho ấy biết nhé, ấy nên đọc kỹ lại bài post của cả 2 bạn design và bạn kimkim_dung đi. Cả 2 bạn đó nói về 2 lọai tinh dầu khác nhau ấy nhá
    Ấy đừng có mà vào phán bọn marketing này nọ, fake hay ko thì bao nhiêu người sử dụng qua sao họ ko 1 tiếng phàn nàn, ấy chưa xài qua mà chỉ nghe nói thì đừng ý kiến. Nói có sách, mách có chứng đi
    Bạn design chỉ nói về lọai tinh dầu (ko phải tinh dầu nước hoa nhá), lọai tinh dầu này dùng để massage cho cơ thể, giúp xả stress, refresh
    Còn lọai tinh dầu nước hoa kia là 1 lọai khác nữa, dùng như nước hoa.
    Đọc kỹ lại đê
  7. d3sign

d3sign Thành viên mới

mình thấy ý của bạn quyda nói cũng đúng đấy , nhưng chỉ đối với loại tinh dầu nguyên chất thì khi sử dụng không lên bôi trực tiếp lên da , vì đó là tinh dầu nguyên chất, rất là đậm đặc, có thể sử dụng sau khi tắm, kết hợp với dầu nền jojoba , hoặc kết hợp với các loại trái cây đắp mặt lạ( như dưa chuột, dâu tây, cà chua....)
    còn nước hoa thì các bạn có thể dùng trên da phải không nào, mình thấy có nhiều bạn hay sức lên quần áo, mình thấy mùi hương sẽ không lưu được lâu
    Được d3sign sửa chữa / chuyển vào 09:47 ngày 24/07/2007