1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình đến sau sao khó quá vậy!!! Chia sẻ với mình nhé

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi virgin_roses, 23/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Tình đến sau sao khó quá vậy!!! Chia sẻ với mình nhé

Chào mọi người, đêm nay thực sự mình không sao ngủ được, muốn được tâm sự cùng mọi người chuyện TY của Mình, mong mọi người vào đây chia sẻ cùng mình nhé: Tâm sự hơi dài mong mọi người bớt chút thời gian đọc nhé, văn chương cũng hơi lủng củng mong moị người bỏ qua:
    Mình và bạn gái mình đã quen nhau cũng được 6-7 tháng rồi, trong thời gian tìm hiểu nhau, những ngày đầu thật sự là những ngày rất hạnh phúc với mình. Mình cũng đã đến tuổi lấy Vợ cho nên mình xác định yêu nghiêm túc, bạn gái mình trong thời gian tìm hiều mình thì bạn rất hay quan tâm từ những điều nhỏ nhất để biết mình là người đàn ông ntn??? Có lẽ do mìnhxác định là sẽ lấy làm vợ nên mình đã yêu cô ấy rất nhiều, thậm chí nhiều lúc cô ý rất ngang bướng nhưng mình luôn độ lượng vị tha vì mình muốn gây dựng một TY thật sự. Mình đã thường xuyên dẫn về nhà mình chơi, ăn uống, chơi với Bố Mẹ mình và mọi người trong gia đình, còn mình cũng đã về nhà cô ấy 1 lần, hơi ít đúng ko ạ? (nhà bạn gái mình ở ngoại tỉnh mà cách HN hơn 150km) để ra mắt, mọi việc đều tốt đẹp, nói chung là tg đầu rất tốt đẹp. Hai người tôn trọng nhau, vui vẻ bên nhau, mình và cô ấy cũng ôm hôn nhau, âu yếm nhau rồi, trong thời gian này, 2 người đã tính đến chuyện HÔN NHÂN. Nhưng trong một khoảng thời gian gần đây, mình và cô ấy có thình thoảng xích mích nhau và khi đó cô ấy đang bị ốm, cô ấy ko gọi điện, nt cho mình mà đã gọi điện và nt cho người bạn mà cô ý bảo là cậu này đã theo đuổi và yêu cô ta hơn 4 năm rồi, hình như là 2 người đi làm tiếp thị hay bồi bàn gặp nhau thì phải?.và khi mình bất chợt qua phòng bạn gái mình thì mình thấy người cũ của cô ta trong phòng O , lúc đó mình đi về luôn (ko biết đây có phải là giải pháp hay ko nhỉ? rất mong đại cao thủ nào trong tình trường cho em một vài chiêu cao kiến nhé!!! Hôm sau cô bạn mình bảo là họ chỉ là bạn bè quan tâm đến nhau thôi?(nghe củ chuối quá phải ko ạ?)
    Mình thật sự rất buồn và sau một đêm suy nghĩ mình mới rút ra cho mình một số nhược điểm mà mong rằng nếu có một Ai yêu một cô gái mà có ý định đến hôn nhân thì hãy nhìn vào lần vấp ngã của mình mà rút kinh nghiệm:
    - Không nên trao hết TY cho một người đã có những mối tình sâu nặng rồi (vì họ khó quên người cũ lắm, nếu không vừa lòng với mình một điều gì thì khả năng quay lại với người cũ là rất cao phải ko ạ?
    - Không nên dẫn về nhà thường xuyên ( vì trong quá trình tìm hiểu con người ta mà biết hết ngóc ngách chuyện riêng tư gia đình mình thì cũng kô hay phải ko ạ,???
    - Không nên để người ta biết hết khả năng tài chính của mình (ko phải là người không hào phóng mới nghĩ như vậy? mà muốn hấp dẫn đối phương phải có sự bí ẩn chút?
    - Không nên yêu chênh lệch quá nhiều tuổi (như mình và bạn gái mình hơn nhau 11 tuổi)?
    - Không nên gần nhau quá nhiều để sinh ra nhàm chán, không nên nói những câu nói: Anh Yêu em, A thương em nhiều mà hành động ít sẽ bị phản tác dụng?.
    - Còn nhiều nữa mình sẽ post sau nhé?

Đây là câu chuyện của mình, mình mong mọi người tư vấn giúp mình:
    - Nếu mình vẫn còn yêu cô ấy thì có nên bỏ qua chuyện này không để vun đắp tiếp TY của 2 người.
    - Nếu gặp cậu bạn trai kia của cô ấy có nên nói thẳng vấn đề là bọn mình đã yêu nhau rồi, mong cậu kia tôn trọng tình cảm giữa 2 người ko? (cái này thì có căn cứ vì thời gian tìm hiểu nhau 2 người đã chụp ảnh với nhau rất nhiều rồi?)
    Tự nhiên thấy đâu đầu quá, ko viết đc nữa rồi?.Giúp mình có những lời khuyên bổ ích nhé. Cảm ơn mọi người

TÌNH YÊU CỦA NGƯỜI ĐẾN SAU BAO GIỜ CŨNG VẤT VẢ!!!
  2. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Hoàn toàn ko đồng ý với ý kiến của pác này
    Có mấy khi tình đầu thành đâu nhỉ???
    Bác phải tự tin vào tình cảm của mình chứ và cũng phải tin tưởng vào cô ấy chứ nhỉ
    Nếu như một loạt các cái " ko nên" của pác, liệu cô ấy có cảm nhận dc tình yêu của bác đâu
    Từ bài học của em em rút ra, làm gì có thế giới chỉ có 2 ng,
    - Phải đưa mình đến gặp bàn bè
    - Phải đưa mình về gia đình chơi
    - Phải biết những thông tin cần thiết
    Chứ chẳng biết gì về cuộc sống xung quanh họ
    bị cắm sừng khi nào cũng ko biết, mà đáng tội, ng lại nhìu can xi
    chap...
    mà nếu như pac còn yêu cô ấy, và thấy cô ấy vẫn còn yêu pác thì chẳng có lý do gì dể pipi cả
    chỉ nên chia tay ko không còn tình cảm thoai
    Càng đọc càng thấy con giai gì mà suy nghĩ cạn quá thể
    sory vì iem đã nói thật
  3. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

ờ, bổ sung thêm cái nữa
    pác phải xem tại sao 2 ng đó chia tay nhau nữa chứ nhỉ
    dẫu biết ko nên bới móc quá khứ
    nhưng mà mình vẫn phải biết ợ
  4. scubidog

scubidog Thành viên mới

chuyện này bạn nên suy nghĩ kỹ trước hành động của mình, hành động đó có thể sẽ nông nổi, bốc đồng đó. Vì chẳng nói các bạn cũng biết điều này, cho dù bất kỳ một ai đều cũng có một người bạn thân từ tuổi ấu thơ, có thể họ mãi mãi là bạn cho đến già, họ ko thể đến được với nhau vì họ muốn giữ mãi tình cảm riêng trong lòng, họ trở thành bạn tri kỷ.
    Nói bạn đừng buồn, nhưng tình cảm của bạn thân khác hẳn tình yêu, thậm trí nó còn lớn hơn cả tình yêu. Bạn có nghĩ rằng mình hơi ích kỷ không? bạn chắc cũng có một người nào đó trong tâm trí, một người bạn quý mến khi còn thời ấu thơ, người yêu bạn có để ý tới điều đó ko? bạn có thể tự đặt ra câu hỏi cho chính mình. Như tớ nói ở trên, tìn cảm bạn thân nó rất lớn, nó bao gồm nhiều tác động hình thái khác nhau, nó rộng lớn hơn cả tình yêu, vì đó là tình cảm của hai người với nhau trong một thời gian ko phải là 1 năm 2 năm, mà là cả chục năm, đến tận bây giờ. Tại sao họ không đến với nhau? Tại sao người bạn đó lại giành tình cảm cho bạn? bạn không thấy rằng mình thật hạnh phúc khi được quan tâm, được yêu thương hơn một người đã gắn bó với người ấy hơn chục năm sao???
    Hãy tự suy nghĩ và chín chắn hơn, hãy bỏ qua những sự ích kỷ của bản thân, bạn sẽ tìm ra hướng đi, và đừng làm khổ hay tổn thương người mình yêu quí, sau này bạn sẽ hối hận lắm đó, và chắc chắn một điều nó sẽ còn theo bạn trong tâm trí nhiều năm. Nếu một ngày nào đó gặp lại bạn sẽ biết,....thật buồn!
    Chúc bạn sẽ hiểu và biết thông cảm nhiều hơn
  5. minhtuyen1904

minhtuyen1904 Thành viên mới

Hu Hu!!! Buồn thật "Tiên trách kỷ hậu trách nhân"
    Em chưa nghĩ là mình tài trong môn này nhưng cũng đủ để tư vấn cho bác. Kaka!
    Đọc thư bác viết rất hay, lại phân tích luôn, đánh giá cao bác, nhưng bác tính như đàn bà ấy nhỉ? Để trẻ ở wê nó định xỏ mũi. Huhu.
    Bác nên nhớ lạt mềm thì buộc chặt. Vậy bác đang cứng nhắc, khuôn sáo trong chuyện tình củm (nó chẳng có quy luật nào hết, tuỳ vào người nghệ sỹ diễn nó thôi). Bác thấy bạn cũ của cô ấy trong phòng mà bỏ về là không cao thủ, nên vào rất vô tư hỏi thăm đàng hoàng ( Bọn chúng vừa làm chuyện không dung tha được xong đó), thế nên bác mất 1 cơ hội khai thác rồi. Bác không để ý sâu sắc tới tâm lý của cô ấy, chỉ cắm đầu vào yêu họ (mà yêu thì thiếu gì người tuyệt vời hơn). Tầm tuổi cô ấy bác mà không uốn dẻo thì lấy được về rồi cũng khổ 1 đời, 11t lệch nhau cơ mà, bây giờ nên: Nếu bác còn yêu->biết chấp nhận bỏ qua, không thắm thiết như trứoc, dù vân yêu co ay, van di lai cham soc, quan tam (đùng để nó rút ruột, gái wê hay thế lém).
    Hoac bac khong yeu thi duong nhien thoi roi,. Em nghi bac yeu co nay that, chua co gi dang de chia tay, bac cu yeu di. em dang ban chua viet het duoc, bac online em hotro truc tuyen, minhtuyen1904.
  6. ruayeuyeu

ruayeuyeu Thành viên mới

TÌNH YÊU CỦA NGƯỜI ĐẾN SAU BAO GIỜ CŨNG VẤT VẢ!!!
    Nhưng nếu tình yêu đó chân thành thì em nghĩ không quá khó khăn lắm đâu.
    Còn chuyện của bác hơi buồn xíu thôi nhưng vẫn có cách giải quyết mà. Bác để ý xem cô bạn gái của bác thế nào, nếu cô ấy vẫn đắm đuối mối tình cũ thì có lẽ bác rẽ sang con đường khác thôi. Nhưng bác cũng phải bao dung rộng lượng - nhiều khi họ chia tay nhau rồi gặp lại nhau, coi nhau là bạn bè cũng là chuyện không hiếm mà...
    Hãy yêu như chưa yêu lần nào...Đừng đưa ra những kinh nghiệm cứng nhắc như thế, nó sẽ giết chết tình yêu của bác đấy!
    CHÚC BÁC VUI VÀ HẠNH PHÚC [:)
  7. kakacoccocr

kakacoccocr Thành viên mới

Trước tiên xin chia buồn với pác vì những gì mà pác cho là đã hi sinh với cô ấy.Nhưng cũng phải nói pác có cách nghĩ cứng nhắc quá biết rằng chênh lệch thế hệ luôn là cái khỏang cách rất lớn nhưng trách nhiệm của người thế hệ trước bao giờ cũng lớn, mà pác là người ở vị trí này.và cô ấy cũng vịn vào đó và pác cũng hơi lố khi thể hiện nhanh quá khi thời gian hẹn hò của 2 người không được bao lâu mà đã đề cập đến ĐẠI SỰ thì chắc hẳn trong lòng cô ấy nghĩ pác đã QUÁ YÊU cô ấy lên khi đó không còn cảm giác khao khát,khám phá tình yêu của 2 người nữa và khi đó cô ấy biết chỉ có pác là người đi tán chứ cô ấy nghĩ đến phương án khác chẳng hạn "chưa vào trận pác đã hết đạn còn đâu chưa bắn thì pác đã hàng".Vấn đề nữa cho dù là 1 người đàn ông đi chăng nữa thì pác cũng phải tìm hiểu và có chút xét đóan chứ đằng này pác cho cô ấy thấy 1 thái độ dửng dưng hời hợt thế thì nhàm chán và có cảm giác không phải là người biết quan tam chăm sóc đùm bọc,che trở cho cô ấy cái này là chị e rất để ý.Một người chồng ngòai biết kiếm tiền thì cũng phải là chỗ dựa cho cô ấy nữa.Tóm lại nếu còn yêu,còn muốn bước tiếp với cô ấy thì pác phải khéo hơn tý nữa tiền và quan tâm trứơc mắt thôi chưa đủ phải có cả quá khứ nữa.và phải thăm dò ý gia đình của cô ấy nữa vì khá lâu rùi còn gì."PHẢI LÀ NGƯỜI YÊU CHỨ KHÔNG PHẢI CHÚ YÊU CHÁU".
  8. email_hangnguyen

email_hangnguyen Thành viên mới

Em cũng đồng ý quan điểm này, tình đầu hay tình sau thì đều phải đến với nhau bằng sự chân thành, quan tâm lẫn nhau. chúc bác vui và nhanh chóng vượt qua
  9. Die4Spam

Die4Spam Thành viên mới

Vớ vẩn, chả có rì mà chú cứ suy diễn linh tinh. Chú đã 3 mặt 1 nhời lần nào chưa hay cứ nhìn thấy rùi về tự biên, tự diễn, tự dàn kịch bản ?
  10. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

Đồng ý với bác này Nghĩ nhiều nặng đầu lắm bác ợ, cứ hỏi thẳng luôn, nếu mà thực sự có chuyện linh tinh thì hãy nghĩ, còn không thì cứ tiếp tục thôi..