1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÍNH ĐỘ VÕNG CỦA DÂY DẪN HẠ ÁP VÀ CAO ÁP

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi nguyenxuanphu, 26/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namsp

namsp Thành viên mới

Hoặc đây:
    http://www.megaupload.com/
  2. nguyenxuanphu

nguyenxuanphu Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Em rất cám ơn bác anhtuan95 vì đã chỉ cho em được các bước tính toán . Nhưng mà bác Tuan oi ! Sao mà em về tính thử sao mà không được gì hết cả nó cứ rối bù lên ( chắc tại cái "CPU" của em quá tệ !) > Bác giúp thì giúp cho trót nhé! Bác có thể cho em xem một ví dụ đơn giản nào của bác được không ? Để em theo đó mà tính toán ! Cám ơn " sư phụ " nhiều !
  3. namsp

namsp Thành viên mới

Bác cho tôi xin 1 bản nhé
  4. fatman404

fatman404 Thành viên mới

Cho tớ đăng ký xin một bản với.
    Thanks
  5. manhhai_nd

manhhai_nd Thành viên mới

Chào các bác, cho em hỏi câu này, có bác nào thừa mấy quyển Lưới điện - Trần Bách không, để lại cho em với. Hiện tại em không có thời gian đi mua và cũng hết tiền mua sách mới rồi mà bây giờ cũng bắt đầu học lưới điện.
    Cảm ơn các bác đã xem
  6. manhhai_nd

manhhai_nd Thành viên mới

Bác có file đó thì cho em xin để xem thử với, bây giờ em mới bắt đầu học vào chuyên nghành nên chưa biết nhiều.
    Nếu bác chưa Upload lên được thì gửi qua thư điện tử cho em, rồi em up lên cho. Gửi file qua mail thì chắc bác biết rồi chứ.
  7. beodom

beodom Thành viên mới

bác cho em xin một bản nhé, em cũng đang học về món này mà. nhưng mà món này em thấy thế nào ấy, học ko có hứng thú j hết
  8. namsp

namsp Thành viên mới

Nhiều người xin mà bác anhtuan95 trả lời đâu?
  9. emyeujerry

emyeujerry Thành viên mới

Tôi nói thật là làm theo cách tính của bác anhtuan95 sẽ không thể nào ra kết quả đúng.
    1. Bác đưa lên là phải tính khoảng cột tính toán l1tt, l2tt (là khoảng cột về 2 phía của cột điện), nhưng hiện tại đang cần tính để vẽ ra được đường cong sablon để chia cột, chưa chia được cột thì lấy 2 khoảng cột đấy ở đâu ra.
    2. Bác phải tính tải trọng tác động lên cột trước, sau đó tính 3 khoảng cột tới hạn l1k, l2k, l3k rồi từ đó làm cơ sở giải phương trình trạng thái mới xác định được khoảng cột tính toán ở trạng thái cơ sở rồi mới dùng để vẽ đường sablon được. Nói chung là không thể ở 1 ài viết mà có thể nói hết được, các bạn đọc kỹ sách tập 3 của thầy Bách là có thể biết hướng để giải 1 bài toán cơ lý đường dây, rồi từ đó mới có thể lập các bảng tính được
  10. pappap

pappap Thành viên mới

Chủ đề này tôi thấy cũng ít người quan tâm. thao tôi tính toán độ võng dây dân là một vấn đề tương đối phức tạp nố liên quan đế cơ khí nhiều hơn nên những người học điện thường gặp khó khăn hơn.