1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tinh giản bộ máy còn cần phải bàn không?

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi luminis, 15/08/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. guitardien

guitardien Thành viên mới

Anh nhắn với "chị " Luminis!
    Anh đã đọc cái bài giải thích lằng nhằng dài gấp 2&1/4 cái bài original của "chị". Anh thấy cũng toát ra được đôi chút tiến bộ sau khi được nhắc nhở tuy vẫn còn phạm đôi chút lỗi lầm do tàn dư của căn bệnh "chủ quan duy ý chí" (Một căn bệnh đáng yêu của đàn bà ;)))) Anh không phải là người thích bới móc nên anh sẽ không cố gỡ cái đống bùng nhùng đó, hy vọng "chị" tự khá. Với lại thanh minh thêm, anh ở bên giời Tây đâm Internet cả ngày nó cũng chỉ bằng hút điếu vina, ăn cái kẹo lạc thôi nhưng bản chất con người VN tiết kiệm nên có khi anh thà nhịn còn hơn hút điếu thuốc mốc, ăn cái kẹo lạc có sạn.
    Nhắn bạn barry gibson!
    Người ta tin tưởng thì mới trao chìa khoá, cớ sao lại nói " thực ra tôi không muốn nhận cái chìa đó". Mở cái cửa rồi lại nói có thể nửa năm sau nó đóng. Yên tâm đi bạn cầm chìa, có nhiều người cầm đèn, cầm cuốc xẻng, đang âm thầm đi đằng sau để tìm cái kho vàng với bạn.
  2. Iron-Heart

Iron-Heart Thành viên quen thuộc

ơ đấy, từ ngày cái bưu điện jảm zá còn có 40đ/fut. dùng internet chùa :D ở nhà ấy chả rẻ hơn ngoài hàng ấy chớ, cám ơn em đã quan tâm

nói chuyện về mod miếc tí nhé. mod box rock hay box nhạc cụ này đều do anh em bầu ra, là người có trình độ về nhạc cụ, hiểu biết rộng, năng post bài : barry, Hailua. Hơn nữa anh Hai Lua lại hoàn toàn có thể tổ chức offline, giao lưu trực tiếp cho anh em mê + chơi guitar ở HN. Chứ ko fải như các box khác, vận động thành lập chỉ hám cái chức mod . Cái này đáng nhẽ do mod trả lời như thấy iuminis nói ngứa quá, anh nói dăm câu cho khách quan, dân chủ. hình như mod bên rock : kissme, orion, D-E...lo viết bài, post bài, sửa bài, còn cả bên rock hall of fame nữa chứ. Họ cũng cần time chứ bộ. có fải ai cũng có time + xiền để online chăm chút cho cả 3 box đâu mà hình như còn alternative. Nói đến đây em lại nhớ đến câu chuyện XD XHCN của chị, ngày xưa còn bao cấp hehe cứ khoảng 3 tỉnh lại chập làm 1, rồi fân khu. haha cuối cùng cán bộ mỏng, chả quán lý hết được. Thậm chí có ông Chủ Tịch Huyện chả biết xuống xã đi đường nào :)). Em hiểu ý chi. nhưng liệu với đội ngũ mod mỏng làm sao mà đôn đốc + post bài ở những box đông dân, đòi hỏi kiến thức uyên thâm. [red]nói lại đây ko fải là box bàn luận, vui chơi giải trí[red] nơi mà mod chỉ có mỗi công việc tổ chức offline rồi đi xoá bài, xửa bài. em lại nhớ đến cái box 84 HN trước có đến 6 mod lận. Sao chị ko sang box tuổi mà làm cái công việc này
    haha mà chị nói là box này bị rock hoá á? sao lại bảo mod rock sang bên này làm chi? hay là chị :"điều" cán bộ từ box khác đến đây chắc.
    tóm lại 1 box ko thể tránh khỏi bài câu, nhưng topic ở đây là chắc chăn ko . Box lại mới thành lập chưa nói trước được. nhưng cả nhân em thấy nó hữu ích cho mình vừa được học hỏi giao lưu. iuminis ko vào đây để dạy piano hay học thêm tí kỹ thuật hay chí ít cũng là hiểu biết thì ....chắc là cầu time, tiền của chính mình. em cảm thấy tiếc cước internet cho chị gửi PM cho em mà lấy chùa. mà post bài tiếp
  3. barrygibson

barrygibson Thành viên quen thuộc

To guitardien!
    Bác hiểu nhầm ý tớ rồi, tớ nói là nói lúc đầu vì sợ box lập nên rồi bỏ không,không có ai vào.Nếu anh em một lòng một dạ đóng góp xây dựng box phát triển tốt đẹp thì tớ phải làm gương để làm hết trách nhiệm của mình chứ,lẽ nào lại có chuyện đóng cửa sau nửa năm.Chỉ cần mọi người góp sức là tớ sẳn sàng làm hết sức mình thôi.
    Cám ơn anh em đã ủng hộ cho box nhạc cụ kĩ thuật trong thời gian qua.Mong rằng mọi người sẽ tiếp tục đóng góp!!
    All we are saying is give peace a chance!!
    Barrygibson
  4. pisceancorpse

pisceancorpse Thành viên mới

thôi đi!... nhức đầu quá chị luminus ạ. Đề nghị mọi người không ai trả lời nữa cho cái bài này nó trôi xuống dưới nhé!
  5. luminis

luminis Thành viên quen thuộc

chị biết ngay mà
    iron heart thân yêu của chị, tim bằng kim loại thì đúng là bền hơn là bằng thịt, rồi em sẽ thọ lắm cơ. THế cơ cấu thế nào để tim đẩy máu lên nuôi não? Não mà thiếu máu một cái là hoạt động tậm tịt ngay em ạ. Em nhắc cái chuyện XD XHCN trước đổi mới thì chị cũng nói luôn, đừng nhầm khái niệm em nhé. So sánh thì luôn có sự khập khiễng nhưng mà ít nhất cũng phải tìm cho ra điểm chung để mà so sánh. Mạng là thế giới ảo. MỘt người có thể tham giacùng một lúc nhiều box chứ không đăng kí hộ khẩu ở nhiều nơi trên đất nước ta được em ạ. Hầu hết ở thời hiện tại thì những người hay tham gia cái box này đều đã có chỗ hay ra vào, và tất nhiên vẫn chịu sự kiểm soát ở các nơi kia, cho nên không được bàn chuyện cán bộ mỏng theo kiểu của em được đâu. Mà mấy cái bài bưng từ box khác tới (chị không nói box rock nhé) thì mod của người ta vẫn quản lí tốt xoá bài đều đặn đấy chứ. Thấy em có vẻ dùng net chùa thoải mái, chị gợi ý em có thể nghiên cứu thêm về management, à không, có khi em đọc qua tý về logic thì hơn em ạ.
    Chị chẳng quan tâm anh em ở đây bầu mod lên dân chủ kiểu gì, chị kônhg thấy có tổ chức bầu cử bỏ phiếu gì hết. Chị theo dõi box này từ đầu và chị mong muốn nó mang tính khái quát cơ chứ đừng tư duy kiểu vi mô quá thế, nên chị mới nói. NGoài lề một tý, nếu chỉ là guitar và rock thì ngồi lại với nhau ở box rock như trước đi, đã mở box mới thì phải có hướng phát triển chứ. Thôi cứ coi như ở trong cái topic bàn về mở box này nói là box để bàn về kĩ thuật chơi nhạc của rock (chị kônhg nhớ nguyên văn) là nói vô trách nhiệm đi, thì ít nhất cái người nói là box không phải chỉ có thế phải có cái gì để mà cho nó khác đi. Không có phương hướng đàng hoàng thì nửa năm hay 1 năm nữa nó vẫn thế thôi.
    Chị thấy nực cười nhiều người coi mod vĩ đại quá. Những cái post bài hay tổ chức offline thì bất cứ một thành viên nào cũng làm được, chẳng cần mod, chỉ cần mọi người tin nhau mà đến, cũng không phải là phải là mod thì mới tổ chức được offline. Có quá nhiều người trông đợi quá cao ở mod, mod chỉ là người quản lí vấn đề post bài thôi, chứ không phải là người dẫn đường, cái gì cũng admin nghĩ thế này mod thấy thế kia, thế member để làm gì? Cứ phải ý kiến của mod thôi à? cho nên khi chị post topic này thì bao nhiêu người xông vào bẻ hành bẻ tỏi, mà lại cái kiểu "admin có cái lí của họ". Tư tưởng "bị trị" đã ngấm quá sâu? Cần bao nhiêu thế hệ để xoá bỏ nó đây? Thôi vấn đề này chị chỉ nói đến đây thôi, quá tâm huyết rồi.
    Chú guitardien ạ, người ta sao biết cái kẹo nó có sạn khi mà người ta chưa ăn? Mà ngay cả khi ăn rồi, ăn hết, nuốt sạch trơn mà nói cái kẹo có sạn thì có khi bán hàng nó còn vả cho vào mặt, chí ít cũng xoè tý sạn cho nó xem làm bằng chứng, chứ nói kônhg thì dễ quá. Cái loại chẳng hiểu gì nói bừa như chú chẳng thiếu. Mặc dù iron heart nói đúng, chị online không gì ngoài mục đích vứt tiền của chị đi, thì chị cũng chả rỗi hơi tranh cãi với chú làm gì, mà loại như chú thì chị cũng chả nghĩ chú hiểu những gì chú nói chứ đừng nói chú hiểu bài chị.

When my life is through and the angels ask me to recall the thrill of them all, I shall tell them I remember you
  6. Ara

Ara Thành viên mới

nốt bài của em nha!
    đang hè sao chị bắt em nghiên cứu học kì I em học lại logic mà học kì hai thi lại triết mà. em thua! đừng bêu riếu plzz! (nhưng mà thi tốt nghiệp được 7 văn lận)
    mà sao ko bảo em tập piano :D lại bảo em nghiên cứu mấy cái cóc kụ ấy :D.
  7. thitmeongonhon

thitmeongonhon Thành viên rất tích cực

Khà khà " chi " luminis có vẻ dài hơi thật, và cũng có vẻ lạ nữa , mình đọc mấy bài rồi , thì thấy "chị" đúng là con gái mà không phải là con gái ... nhưng dù thế nào thì các anh nam nhi của box mình cũng nên nhường nhịn người ta, ( có cãi lại cung không an thua đâu ). Người ta nói, có 2 loại người không nên tranh cãi làm gì cả, vì chẳng bao giờ thắng được, 1 là tiểu nhân, 2 là đàn bà .....mà có thắng thì cũng bị coi là lèm bèm thôi : ( nói thế chắc " chị " không phải thắc mắc nhỉ .
    Thôi thì " chị " giữ hơi rồi rảnh rỗi đi du lich qua india cái nhỉ , từ pakistan qua đây chắc cung không xa .
    Box đã có rồi, chủ yếu nên hoạt động offline cho tốt, vậy là đủ!!!

8. barrygibson

barrygibson Thành viên quen thuộc

Tớ xin dược phép khoá chủ đề này vì chủ đề này không phục vụ cho hoạt động và lợi ích của box nhạc cụ-kĩ thuật mà chỉ gây tranh cãi vô ích.Xin nhắc lại,box được lập ra để các thành viên trao đổi những vấn đề liên quan về nhạc cụ kĩ thuật,ai không thích hoặc không ủng hộ thì đừng vào,thế thôi!
    All we are saying is give peace a chance!!
    Barrygibson
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa