1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình hình kết quả tốt nghiệp của LHP

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi boyak, 22/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

E hèm, nói vậy cũng ko được. Ví dụ như ai thực sự wan tâm lo lắng thì LHP là 1 trường giỏi, ít nhất cũng là giỏi nhất miền Nam, được mọi người công nhận từ đó đến giờ ( còn sau này thì ko biết ) Nếu mà giỏi đến thế mà thi tốt nghiệp ko được 100% cũng đáng tức lắm chứ, ví như mấy trường dân lập còn tốt nghiệp được 100%,tại sao trường mình giỏi thế mà ko được?Chỉ vì vài người mà trường mang tiếng xấu cũng bùn chứ.Làm cái gì ảnh hưởng tập thể thì đáng nói lắm, chứ đâu phải là chuyện nó rớt nó lo đâu...
    Nhưng thực tế thì trường mình có còn giỏi như vậy ko còn phải xem lại, ko giỏi đều thì sao mà đòi trăm phần trăm.Cho nên biết được thế, rớt ko có gì phải tức, tiếc thui.
    Còn có dạng này nữa, hay lắm, chả wan tâm gì đến trường cả, mà cũng nhào vô hô tức này tức nọ, tức chính thị chủ nghĩa a dua ấy mà.
  2. Alphoras

Alphoras Thành viên mới

cũng thực tế là chẳng có ai đi thi mà chỉ nhờ vào điển công mà đậu cả, "thực lực" là sự hiểu biết của mình, cái đó mới chính
  3. His_mother_new

His_mother_new Thành viên quen thuộc

Đúng là trường LHP mà ko đậu 100% TN thì đúng là xấu hổ thiệt, nhưng mà với tình trạng trường hiện nay thì ko thể mong đậu 100% được: lớp thể chất, trình độ tụi này chỉ khoảng bán công trường ngoài được cái thành tích thể thao vớ vẩn thì được vào LHP, chưa bao giờ việc đậu vô LHP dễ đến thế. Tụi A7, A8 theo tui được bít thì phần lớn tụi này đều là dân gửi dzô, trình độ ko bít tới đâu nhưng đã gửi vô thì chắc cũng chẳng đến đâu.
    Có 1 lần tui nghe thầy Võ Anh Dũng nói 1 câu nghe vô cùng hay: "trường này ko cho các em mặc áo dài khác màu trắng vì mục đích của trường là đào tạo các em thành những người có tri thức, có thể đậu ĐH chứ ko phải là để đào tạo các em thành người mẫu hay hoa hậu". Dzị mà bi giờ trường lại mở cho mí cái thành phần gì đâu vô học, chán ghê.
  4. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hì, cần làm công tác tư tưởng cho thầy Dũng rùi. Hoa hậu hay người mẫu thì có gì mà xấu?
  5. babicinamon

Kiều bang chủ dạo này sao thế nhỉ?Cứ nghe nói hoa hậu,người mẫu, hay người đẹp...tóm lại là xì căng đan liên wan đến con gái là cứ tán sang ko hà...
  6. pingpong198

pingpong198 Thành viên mới

Nhưng nếu cạnh tranh với toàn những đứa giỏi thi vào bách khoa, ai cũng giỏi cả, chắc gì mình đã đậu chứ? Đã đậu rùi thì mới có thể nói thế thui.
  7. babicinamon

Thì vậy nên người ta mới có tính từ "to mồm" đó em gái...
  8. His_mother_new

His_mother_new Thành viên quen thuộc

Cái nì tuỳ thuộc tưng người. Lớp ĐH của tui đang học có 40 đứa, nhưng số TN giỏi thì khoảng 4 đứa, nhiều nhất là trung bình, nhưng mí đứa TN giỏi đó đều có điểm thi cao hơn điểm chuẩn, ko cần tới điểm cộng( nói thêm là điểm chuẩn vào lớp tui ko thấp đâu nhé) . Vì thế cái nì tuỳ thuộc vào từng người, có người chấp nhận bỏ TN, có người ráng kiếm điểm cộng. Nhưng mà phải công nhận là nếu bỏ TN mà đậu ĐH thì phải đậu xong mới nói được, đi thi thì ko thể nói trước được điều gì, nhất là thi ĐH, có thêm điểm giằng túi chắc ăn hơn, hơn nữa có 1 số ngành ở BK lấy điểm tuyển sinh phân ngành, có thêm điểm cộng càng lợi.
  9. Alphoras

Alphoras Thành viên mới

- có gì thì nói chứ đửng có xách mé thế em gái, mình toàn người đồng hội đồng thuyền với nhau không mà!
    - đúng là tui đâu ĐH và nhất là đậu mà không cần đểm cộng thêm (tại không có, khống chế Văn 6.5đ). và tui rút ra là cái chính vẫn là sự cố gắng và kiến thức của mình, chứ không phải là những cái điểm cộng kia, có thì tốt nhưng không có thì cũng đã sao?? đâu phải chết đến nơi đâu!!!
  10. NoName4ever

NoName4ever Thành viên mới

Toi thay chuyen co 1,2 nguoi thi rot tot nghiep tren tong so > 1000 hoc sinh thi cung cha co gi dang noi. Van de la ti le dau DH cua LHP nam nao cung >90%. Ma toan truong 1st class chu khong tinh Cao Dang,....
    Hic, nhung nam nay con so ay con dung khong nhi?