1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình hình quân sự, chính trị, xã hội CHDCND Triều Tiên

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi AndrewTran, 26/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AndrewTran

AndrewTran Thành viên mới

Tôi chỉ biết chuyện dân BH chết đói chứ lính sao chết được Bác? Quan thì mập lù nữa là khác. Nhưng đăng chuyện có thật ấy lên Mót lại cắt cổ.
    Được andrewtran sửa chữa / chuyển vào 08:53 ngày 26/10/2008
  2. AndrewTran

Sự thật tồn tại bên cạnh kho vũ khí tư tưởng khổng lồ:
  3. AndrewTran

4. minh_mai

minh_mai Thành viên mới Đang bị khóa

Lâu ngày không vào đây, thấy cửu An vẫn thế, nếu không tung tin bịa đặt dựng đứng thì không còn gì để pót.
    Cộng Hoà Dân Chủ Nhân Dân Triều Tiên thường xuyên phải nhập lương thực, nhưng điều đó không có nghĩa là dân đói. Tỷ lệ trẻ em suy dinh dưỡng ở nước này thấp.
    Cao nhất là những nước theo đuôi Mỹ: Honduras 30%, toàn phi châu 12%, riêng Uganđa và một số nước khác trên 50%. Hai nước sản phẩm độc chiêu của Mỹ là Iraq và Afghan trên 2/3 số trẻ em suy dinh dưỡng.
    Đặc biệt, nước Mỹ che dấu nhiều thứ, trong đó tỷ lệ trẻ em suy dinh dưỡng khá cao. Nếu chỉ tinh riêng bệnh thiếu cân, trẻ em Mỹ 1%, ngang Cộng Hoà Dân Chủ Nhân Dân Triều Tiên. Nếu tính số trẻ em mới sinh thiếu cân thì nước Mỹ đặc biệt cao. CÒn neus tính cả bệnh thiếu cân trẻ em ("underweight children") và bệnh thừa cân trẻ em ( "overweight children"), thì nước Mỹ ở mức khủng khiếp, báo động lớn nhất toàn cầu.
    đánh giá các mặt về dinh dưỡng, Cộng Hoà Dân Chủ Nhân Dân Triều Tiên có mức dinh dưỡng cao hơn trung bình trên thế giới.
    http://sedac.ciesin.columbia.edu/wdc/map_gallery.jsp
    Báo cáo khoa học: mức dinh dưỡng ở Mỹ suy giảm đột biến.
    http://www.agbioworld.org/biotech-info/articles/biotech-art/conwayspeech.html
    báo cáo khoa học chính trị hoá, thực phẩm dưới tiêu chuẩn ở thế giới 3, Bắc Hàn nằm ngoài vùng báo động.
    Trong báo cáo này, Thái Lan luôn báo động về dĩnh dưỡng và nhân đạo lại no đủ hơn Nga và Iran, các nước giầu có và là nơi trẻ em và phụ nữ sinh nở được ưu đãi đặc biệt. Iraq và Afghan trẻ em đại bộ phận suy dinh dưỡng nặng và thất học lại tốt hơn ở Ấn Độ.
    Tuy bị lái đến như vậy như nó chưa dám mặt dầy như mấy chú ngộ độc bã đậu. Trong hình, Bắc Hàn vẫn chưa phải đáng sợ nhất. Ít ra là hơn Ấn Độ, hơn Việt Nam.
    ĐIều đó cho thấy những tuyên bố về Bắc Hàn quá đói là điêu toa. Sản phẩm điêu toa của những thằng ngộ độc bã đậu và những thằng nhồi sọ bã đậu vào những thằng ngộ độc.
    http://www.msf.org/msfinternational/invoke.cfm?objectid=88C48B46-15C5-F00A-251E7834C837B97D&component=toolkit.article&method=full_html
    báo cáo khoa học, Trẻ em dưới 5 tuổi thiếu cân Mỹ (Underweight Children Age <5) là 1%, tức nước Mỹ chỉ riêng bệnh Underweight Children là 245 ngàn, năm 2005.
    http://www.prb.org/Countries/unitedstates.aspx
    Báo cáo chính quyền Mỹ: số trẻ em sơ sinh thiếu cân tăng đột biến, cao nhất 40 năm qua
    http://www.usatoday.com/travel/cruises/item.aspx?type=article&aid=01qw4XEbXr2zZ&tid=00Reek9dvd2LA&pn=5
    Đây là giải thích ai bưng bít những thông tin đó, bản tin kia có 5 tháng tuổi, nhưng đã bị xoá đi ở hầu hết các trang tin. Tuy nhiên, ở nước ngoài vẫn lưu.
    http://www.chinapost.com.tw/health/children!|s%20health%20/2008/06/13/160816/Percentage-of.htm
    1% trẻ em thiếu cân, 18% trẻ sơ sinh thiếu cân và 17% trẻ thừa cân.
    http://www.americanheart.org/presenter.jhtml?identifier=4670
    Được minh_mai sửa chữa / chuyển vào 07:28 ngày 27/10/2008
    LarvaNH thích bài này.
  5. amourunique

amourunique Thành viên mới

Hôm trước em đọc tài liệu của bọn tây ********* viét rằng về chiều cao trung bình ở trẻ 14 tuổi, trẻ em Bắc Hàn thua Nam Hàn đúng 10 cm.
    Nghe thì có vẻ quá đáng nhưng chiều cao và cân nặng của dân Bắc Hàn kém Nam Hàn là sự thật. Điều này cũng đúng với dân Đông Đức và Tây Đức trước kia, mặc dù Đông Đúc thuộc top ở khối XHCN nhưng sau mấy chục năm chia cắt người ta thấy chiều cao trung bình của dân Đông Đức kém Tây Đức chừng 2cm.
    Chiều cao và cân nặng phụ thuộc chủ yếu vào chế độ dinh dưỡng và chăm sóc y tế. Cái này thì Nam Hàn ngày nay nó đạt tiêu chuẩn Tây Âu luôn chứ không phải bàn cãi. Mấy thằng bạn Hàn em từng học cùng và gặp thằng nào cũng to cao và nặng cân hơn em, trong khi em thuộc chiều cao trên mức trung bình của dân Việt lứa tuổi em.
    Nhìn bọn bóng đá Nam Hàn với Bắc Hàn đá thì biết, từ các lứa U đến đội quốc gia, cầu thủ Bắc Hàn so với Nam Hàn cứ như Việt so với Thái. Thằng lùn còi nhất của Nam Hàn là thằng Park chơi cho MU cũng 175cm..
    Cầu thủ Bắc Hàn ngoại trừ thủ môn trên 180cm ra còn lại xấp xỉ 170 cm thôi ạ.
    Bạn em vừa đi Bắc Hàn về cách đây 1 tháng (đoàn của UN chứ không phải Vn) cũng nói dân Bắc Hàn hiện nay chỉ sấp xỉ như hắn về chiều cao (170cm ).
  6. Mr_Hoang

Mr_Hoang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chỉ riêng cái phần dinh dưỡng này thôi là mình đã rất rất muốn treo bác minh mai lên cột điện về tội xuyên tạc sự thật trắng trợn.
    Mình cho bác 48 tiếng để trình bày số liệu cụ thể chứng minh cho mấy đọan vàng vàng ở trên. Không được thì mình xoá cả bài và ghi bác vào sổ đen của mình. Thêm 1 lần xuyên tạc nữa mình sẽ hạn chế bác 1 tuần.
    Cái link bác trích không rõ ràng, nếu bác muốn dùng nó thì cho biết bác dùng bản đồ nào ? Nó có dạng JPEG bác có thể down về rồi host trên photobucket rồi đưa link lên đây.
    Được Mr_hoang sửa chữa / chuyển vào 07:15 ngày 27/10/2008
  7. minh_mai

minh_mai Thành viên mới Đang bị khóa

to hoàng, mình vào đây một chút vì một bạn nhắn, thái độ của mình với 4r này thế nào thì mình đã phát biểu rồi, và chưa có ý định thay đổi. Các bạn đã tự biến đây thành một đống rác không thích hợp với mình. Cái linh đó có để các tiêu chí về rất nhiều mặt khác nhau của dinh dưỡng, nếu bạn không đủ trình độ để xem thì tốt nhất bạn đừng tham gia vào dình dưỡng làm gì.
    dẫn chứng rõ ràng nhất là Liên Hiệp Quốc chưa phải thực hiện chiến dịch cứu trợ trẻ em nào ở Bắc Hàn. Trong khi bàn cãi ỏn tỏi về điều đó ở các nước đệ tử ruột của Mỹ và chính nước Mỹ.
    Thế thì Mỹ có vẻ suy dĩnh dưỡng nhiều nhỉ ??? dân châu Phi thường cao to hơn dân Mỹ nhiều lắm. Nếu xét cùng chủng tộc da trắng thì Mỹ quá đói ăn so với Na Uy hay Đan Mạch.
    Ở Bắc Hàn chắc bác Kim bụng *****y dinh dưỡng nhất ấy nhỉ, bác ấy lùn tịt.
    Chiều cao là kết quả của tăng cường hoc-môn và luyện tập đúng, thường xuất hiện ở xã hội khá thoải mái về ********, làm trẻ dậy thì sớm (12 tuổi nữ, 13 tuổi nam), như phần lớn các xã hội hiện đại. Ngược lại, ở các xã hội "truyền thống", tuổi dậy thì rất muộn (15 nữ, 17 nam), và chiều cao thường thấp hơn đến 10 phân. Nguyên nhân do giai đoạn phát triển mạnh về chiều cao sau dậy thì bị rút ngắn lại. Tuy nhiên, nếu hoạt động ******** nhiều và sớm lại cũng rút ngắn giai đoạn tăng trưởng này.
    Bắc Hàn nhìn sơ đồ trên cũng không phải ở mức no đủ lắm, nhưng vẫn là trên trung bình. Đáng ngại nhất là Mỹ có chế độ dinh dưỡng quá thậm tệ với 1/3 số trẻ em có vẫn đề về dinh dưỡng.
    Ngộ độc quảng cáo mà, mấy chục chú trong 4r này ngộ độc bã đậu, còn 10 triệu trẻ em Mỹ ngộ độc mỡ. Ngày ngày chúng được nhồi sọ bã đậu và mỡ ngon ngon bổ bổ... thì chúng chả thế. Một sự còi cọc-phì nộn (đều là một bệnh suy dinh dưỡng) cả thể xác lẫn tinh thần của cả nhiều thế hệ.
    Được minh_mai sửa chữa / chuyển vào 07:20 ngày 27/10/2008
    LarvaNH thích bài này.
  8. MrBond

MrBond Thành viên mới

Xin lỗi mọi người đọc mấy cái bài trong topic nghe nó tức cười quá xá..... Dân Mỹ thì suy dinh dưỡng còn dân NK thì no đủ ... ... Chắc cười lộn ruột mà chết quá... Mấy người chống Mỹ dữ quá tới mức sắp khùng rồi ... HAHAHHAHAHA
    http://www.sggp.org.vn/thegioi/2008/7/160439/
    http://www.vtv.vn/VN/TrangChu/TinTuc/CKX/2008/7/1/167143/
    http://www.vhdn.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=1456&catid=60
    Giàu có đủ ăn mà vẫn phải viện trợ lương thực. Nói năng cẩn thận. Đừng để người đời chửi mình ngu... VN bây giờ có nhận viện trợ lương thực của ai không ... Đành rằng VN không giàu có như người ta nhưng mà hễ có thiên tai hay gì thì cũng đủ gạo cứu đói... NK hay ho quá sao phải ngửa tay xin ăn thế (hình như mình lộn lấy Nuke khủng bố để xin ăn đấy chứ ..... cái này người ta gọi là xin đểu)
  9. vnmajor

vnmajor Thành viên tích cực

chắc thím Minh Mai nói đùa mà. vui quá
  10. oldorama97

oldorama97 Thành viên mới

Nếu bác minhmai d8ùa thì move nó sang bõ truyện cười cũng được , đọc xong tui cười vỡ bụng
    Còn nếu bác nghiêm túc thì tui nghĩ bác đang gián tiếp làm khổ dân NK đó bác . Dân đói thì dư luận quốc tế phải lên tiếng nhiều vào , như vậy thằng cha Kim mới bớt ít tiền quốc phòng mà mua gạo cho dân , chứ hùa theo nó bưng bít thông tin thì khổ cho người dân đen lắm bác à .
    Bác chưa hiểu đói ăn nó thảm thế nào đâu , lúc ấy con người còn khốn nạn hơn cả con vật nữa đó bác . Nói chi xa xôi thời tui còn nhỏ , làng tôi khối người xỉu vì đói đó bác , thảm thương lắm .Nhờ đổi mới mà dân mình bây giờ dư ăn dư xuất khẩu , thay đổi đi cho dân nhờ chính là điều mà một chính phủ NK nên học tập VN nè
    Được oldorama97 sửa chữa / chuyển vào 12:01 ngày 27/10/2008
    Được oldorama97 sửa chữa / chuyển vào 12:02 ngày 27/10/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa