1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình Hình Thái-Cam & Thái Độ Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi zamzo, 10/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muongte1000

muongte1000 Thành viên mới

Bảo nhiều rồi biến cố đất nước ta sảy ra nhiều không như thái lan yên ổn khụy lụy để đc như thế. Cứ đi so bì vớ vẩn. Sao ko so VN với các nước còn khổ hơn như ở nam phi ý, dần dần thôi cứ đòi hỏi thì ai chẳng đòi hỏi được
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tốt nhất là thôi không ngồi đấy mà than vãn so bì làm gì vì ai ai cũng muốn tốt đẹp sung túc nhất thế giới ai mà chẳng muốn. Mình không có điều kiện tốt như họ thì mình làm tốt nhất trong điều kiện của mình, có bác đọc xong chỗ này chưa chắc đã hiểu nói gì
  2. bailamos_1986

bailamos_1986 Thành viên rất tích cực

Chỉ cần đúng chính tả & thêm chấm phẩy là được. =D> :-bd :)>-
  3. mrhungdo

mrhungdo Thành viên rất tích cực

Ôi bàn thờ bên Thái hả các bác!!! Phình phường!!! Vừa ra khỏi sân bay Bangkok đã có cái biển ĐỨC VUA VẠN TUẾ to đùng!!! Và dc giới thiệu luôn là dân Thái yêu vua như dân Việt yêu ********* vậy... [:D][:D]
    Mà dân thái thì không hiền như các bác nghĩ đâu… đó là vì các bác đi du lịch nên đâu đâu cũng thấy họ cười toe toét… chứ nhiều ông máu chiến lắm đấy.[-X[-X
    Nghe em kể các bác không hình dung ra thì các bác cứ xem cái kiểu mà dân thái ************ áo đỏ áo vàng thì các bác thấy ngay… còn cái đền này thì liên hợp quốc đã phán là của Cam rồi mà Thái nó có thèm nghe đâu???!!! :-??:-??:-??

4. UnitedKondom

UnitedKondom Thành viên mới

Chuẩn men!

Dân Thái họ giỏi ở chỗ đã tạo ra được cảm giác cho các bác du khách - sau khi đã móc ví trả tiền cho họ - là : Ờ, thật thà lắm, hiền hòa lắm, quý lắm ... và dẫn đến một suy nghĩ logic là : sang năm có tiền tao lại qua đây cho sướng!

Khác hẳn với Việt Nam ta, không nói tới các khu dịch vụ nhăm nhăm tư duy dao thớt, ngay cả cái hàng không only hiện hành, đi máy bay mà hắt hơi to một cái không cẩn thận đúng lúc tiếp viên nó đi ngang qua, nó giật mình là tí xuống sân bay quý khách sẽ được chích điện và lôi trên mặt sàn máy bay xuống đất [r37)]
  5. withmefile3

withmefile3 Thành viên rất tích cực

@UnitedKondom bác đến Đà Nẵng chơi bao giờ chưa mà sao phán khiếp thế? Ở Đà Nẵng dân tình lịch sự lắm, thành phố cũng sạch sẽ!
  6. UnitedKondom

UnitedKondom Thành viên mới

em không nói tất cả các nơi pác ạ, nhưng nhìn tổng quát thì tư duy dao thớt vẫn in đậm ở nhiều nơi cung cấp dịch vụ du lịch và nghỉ ngơi!

Riêng Đà Nẵng : là 1 trong những nơi em có ấn tượng rất tốt! Đặc biệt là từ thời bác Thanh, thành phố sạch sẽ, quy củ! Haiz, ngồi nhậu cua rang me trong gió biển khi tắt mặt trời, nghe mig rú ga bay qua đầu! Pheeeeeê
  7. start123456

start123456 Thành viên rất tích cực

Thái nó công nhận cái đền này của Cam. Bạn kiểm tra lại thông tin đi nhé.
    Nó chỉ không chịu vùng đất quanh ngôi đền này thôi. Cam nói đền của nó thì đất xung quanh cũng của nó. Thái phản đối, chỉ có đền của Cam, đất của Thái.
    PS các bác ở trên: tôi là dân ĐN đây. Đường xá thì sạch đẹp, nhưng dân ĐN nổi tiếng là nhậu, mà nhậu xỉn rồi thì sẽ có chuyện:P được cái là các anh CSCĐ đánh nhiệt tình lắm, nhậu thì nhậu, gây lộn là ăn gậy ngay
  8. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

có lần tôi mướn xe cùng với người yêu đi vi vu, mà không cần phải thế chấp CMND nhé, dân ĐNẵng đáng yêu thế
  9. ghostkid1st

ghostkid1st Thành viên mới

"Chúng tôi kêu gọi các bên ngừng bắn và giải quyết bằng các biện pháp hòa bình trên cơ sở các công ước quốc tế " => cô Nga nhà ta luôn nói thế , hì :D
  10. 50cent

50cent Thành viên mới

Không thì nói thế nào ?