1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình hình Ukraine và bóng ma của nội chiến

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi canhsatbienvietnam, 19/02/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cnvb

cnvb Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

ô đệch hôm nọ đưa cái tin lukashenko nói gì gì đó sửa chưa ?? để lại đánh lạc hướng dư luận à :-D sai ko sửa cứ để đó cho ai đọc thì đọc thì ko phải hạng bịp bợm à :-D mồm có răng ko thế :-D
  2. alsou1

alsou1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ò
    Đang quan ngại các bạn đuối lý lại quay sang bỏ bóng đá người thôi
    Lefan_2tifosimilan thích bài này.
  3. tombery

tombery Thành viên tích cực

Thế rồi lính U đã rút ra hết chưa hay còn mắc kẹt?
    Rồi lệnh dừng bắn có hiệu lực mà bắn nhau ầm ầm.
    Đọc mấy post trước ghi là ly khai hâm dọa bỏ Minsk nếu U bắn gì gì đó trong khi lính U bị bắn ra bã là sao? Gì kì lạ thế?
  4. alsou1

alsou1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Da da go?
    Tựa video : bmp phỉ bị đòm sân bay Donetsk
    Everest_TTVNOL, Lefan_2Massu thích bài này.
  5. gaume1

gaume1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình đã đề nghị bạn không quote bài rồi. Nhưng bạn vẫn quote. Thôi, trả lời nốt lần này.
    2/ 2 tỉnh ly khai không đại diện cho 7 tỉnh. Nhưng nó đại diện cho cho chính nó. 5 tỉnh còn lại sẽ đại diện cho chính nó nữa là 7. "Từ tia lửa sẽ bùng lên ngọn lửa", bạn hiền nhỉ. Khi 2 tỉnh nó hoàn thiện xong chính quyền, sẽ đến các tỉnh khác. Yanukovych dân bầu, hợp pháp. Có thể cũng là con rối, tớ không biết và không quan tâm. Nhưng ít nhất ông ta còn đi dây, mặc cả với cả EU và Nga. Dưới thời ông đó Miền Đông không tan nát như bây giờ.
    3/ Tớ không chê quân đội Ucraina. Trang bị tốt, thiện chiến. Nếu có lý tưởng và được dân chúng ủng hộ sao chạy nhiều thế? Mới đánh với 2 tỉnh còn chả lại đòi đánh 5 tỉnh. Mà sao phải dùng các tiểu đoàn tư nhân? Giai đoạn đầu cuộc chiến, lực ít binh mỏng. Đánh không lại thì rút, cố chấp để hết vốn à?
    Có 3 cái rada phản pháo đó, Tí nhanh quên thế. Còn đống súng ở sân bay nữa, chưa kể. Thực ra tớ cũng mê vũ khí Mỹ, lý do chính để vào box Kỹ thuật quân sự. Vũ khí rất quan trọng, nhưng quan trọng hơn là ai cầm nó, để làm gì. Ví dụ nhé: SAM2 ở Đông Lào thì hiệu quả, nhưng đưa cho mấy thằng Rập thì ôi thôi, chả kể nữa.
    4/ "Chưa công khai ra đơn giản vì còn chưa cho Putin con đường để xuống thang." Nhẽ ra bạn phải nói "Chưa công khai ra đơn giản vì còn dành cho Putin con đường để xuống thang." mới hợp với truyền thống lịch thiệp của thế giới văn minh. Tý cứ tin. Mình thì mình nghĩ nếu có nó đưa ra rồi.
    5/Cấm vận cứ tiếp tục thôi. Nga thiệt thì châu Âu cũng hại. Phần này trên này bàn nhiều rồi, mình không nói thêm. Sau 2008 Tây cấm vận Nga được mấy năm nhỉ? Nga nó sẽ tiếp tục viện trợ cho Novo, vì Novo nhiều người nói tiếng Nga và Novo là vùng đệm của nó với Nato. Gì nó thiếu chứ súng đạn, xăng dầu, lương thực thì nó sẵn lắm. Tây U thì chiến bằng tiền vay.
    Còn một phần nữa bạn không đề cập là xuyên tạc lời lãnh đạo Đông Lào. Nghe nó chối lắm.
    Không cần trả lời nữa bạn nhé. Thanks.
    Khucthuydu2, beta222, ttanh9194 người khác thích bài này.
  6. imagic

imagic Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Đâu rồi, sao nhảy wa trả lời người khác mà quên tôi rồi.

Ráng đoc những gì tôi viết nhé:

Hay là thấy sai nên trốn mất nhỉ?
    beta222HaNoiOld thích bài này.
  7. vodka_putinka

vodka_putinka Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Chào bạn tifo chuyên gia phát minh xe tank M4A1 có auto load . Chúc mừng năm mới
    - Dân nói tiếng Nga ở Ucr có 8 triệu người thôi chứ ko có nhiều mà bọn cướp chính quyền ở Kiev đòi cấm tiếng Nga thì khác gì bắt người ta câm . Chú ý cấm chứ ko phải ko công nhận ngang tiếng ucr nhé .
    - Quanh năm luôn tìm cơ hội để diệt Nga nay có cơ hội quá tốt ko làm luôn đi mà còn cho Pu 1 cơ hội làm gí ? Phương tây nhân từ quá :D .
  8. hstung

hstung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ý của thánh kia là hồi ĐBP 1954 mình không sử dụng súng pháo của LX hả bác? Bác hỏi thánh đó coi biết khẩu cao xạ 37mm Bảo vật quốc gia, số hiệu 510.681 từng là vũ khí của trung đoàn cao xạ 367 tham gia bắn hạ 52 máy bay và bắn bị thương 117 chiếc máy bay khác của Pháp trong cz ĐBP là do nước nào sx và viện trợ hông :D
    Khucthuydu2 thích bài này.
  9. rabbithn

rabbithn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tekute1976, nguoiduongthoiMassu thích bài này.
  10. hstung

hstung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế thì lão Tin hói nhìn sự việc ở m.Đ UKR và sát nhập Crưm là theo quan điểm của lão ấy cũng như quan điểm của dân Nga. Vậy sau này miễn bình luận đúng sai trong việc này nữa nha. Tất cả là do quan điểm khác nhau thì hành động khác nhau, ok?
    conag, convitbuoc, Theroux1 người khác thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa