1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình hình Ukraine và bóng ma của nội chiến

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi canhsatbienvietnam, 19/02/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hasert

Hasert Thành viên gắn bó với ttvnol.com

"trang thủ kiếm thêm"?:-D
    Lo mà về học lại cách viết chính tả đi
    Xời, tưởng gì. Lấy những người tình nguyện chiến đấu để bảo vệ Ukraine chống xâm lược ra để minh họa cho "lính đánh thuê" của NATO đang tham chiến ở Donbass mà không thấy ngớ ngẩn à?

Tôi nói lúc trước là "Dẫn chứng "lính đánh thuê" của NATO đang tham chiến ở Donbass" nhé. Trong cả 2 phe đều có những người nước ngoài tình nguyện tham chiến. Tuy nhiên trong đám ly khai thì lại có lính Nga "tình nguyện tham chiến" theo lệnh của Kremlin nhé, do chính quyền Nga tuyển mộ nhé. Còn tình nguyện của phe chính phủ thì không như thế. Họ không phải là lính của NATO nhé. Đừng có giở trò đánh lận con đen.:rolleyes:

Còn về vụ thằng phóng viên cuồng Nga thì tôi đang nói là "những người ủng hộ IS" ở phương Tây chứ chả hề nói "phóng viên phương Tây ủng hộ IS". Chính bạn mới là người không hiểu tiếng Việt
    Lefan_2, jun_leegoodbyept1 thích bài này.
  2. pekieukiCD

pekieukiCD Thành viên tích cực

Tôi chả hoang tưởng ai cả. Tôi chỉ nhìn vào cuộc sống của mọi người, trong đó có cậu, kể từ ngày đất nước hòa nhập, trong đó có việc chơi với Mỹ. Cũng may các "đảo lạnh" của ta không có cái tư tưởng bài ghét như cậu và một số người khác trên này. Báo cho cụ một tin là cụ Tổng của ta sẽ sang Mỹ đấy. Các cụ làm em long cả thủ, với việc nếu nó xấu thế thì chơi với nó làm gì, đi qua nó làm gì cụ Tổng của em ơi.
    Hasert, Lefan_2jun_lee thích bài này.
  3. imagic

imagic Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bản chất người Việt k0 phải là kẻ máu lạnh quên quá khứ, cũng k0 phải là kẻ sống vô ơn. Cái kiểu quên sạch quá khứ như bạn, quên mất bạn bè, ham hố vẫy đuôi, thì gọi là gì đây?

Ngay cả khi tôi viết về việc Mỹ áp đặt lệnh cấm bán phá giá lên thủy sản VN, khiến nông dân khốn đốn, là việc hiện tại, mà bạn cũng tỏ ra máu lạnh lờ tịt? 100% rằng: nếu bạn có quote trả lời, bạn cũng sẽ lờ tịt tiếp, vì bạn là sinh vật máu lạnh cơ mà :).

Thôi thì cũng nên quay lại tình hình Ukraine. Rõ khổ, mỗi lần Kiev bại trận, là bắt đầu xuất hiện những comment tìm cách nói qua vấn đề khác, lại cù nhây, làm đôi lúc tôi cũng lạc đề khi trả lời.

Nghe đâu EU đã phản đối việc cấp vũ khí cho Kiev, Ả Rập cũng bảo là k0 có bán vũ khí cho Kiev, thôi rồi..... Haiz....
    Lần cập nhật cuối: 07/03/2015
    convitbuockutkyt thích bài này.
  4. cnvb

cnvb Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

ơ tôi chưa bao giờ phát biểu là chơi với mỹ ko ok nhé , đừng nhét vào mồm tôi cái tôi ko nói =)) với lại cậu ngu ngơ vừa thôi lại khen các cụ đi mỹ =)) vậy sau năm 88 90 các cụ nhà ta vẫn sang khựa đấy cậu à vậy theo cậu là khựa ko xấu à lần sau dùng não mà phát biểu hộ tý nhé =))
    kutkyt thích bài này.
  5. pekieukiCD

Nếu cậu biết nói thế thì tôi mừng cho cậu. Tôi không bảo cậu quên quá khứ nhưng cũng đừng để hận thù làm mờ con mắt của mình. Ở trên đời này, cái gì tốt thì mình ghi nhận, cái gì xấu thì phải lên án. Cố lên cậu.
    --- Gộp bài viết: 07/03/2015, Bài cũ từ: 07/03/2015 ---
    Cậu vui lòng xem còm trên của tôi. Giảm bớt cái biểu tượng cười đi cậu. Không khéo nhiều người lại cho là cậu có vấn đề.
    Hasert, Lefan_2jun_lee thích bài này.
  6. cnvb

cnvb Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

vậy nhét cái tin cụ nào đó sang mỹ làm gì thế :-D có cần phải thế ko =))
    kutkyt thích bài này.
  7. imagic

Tôi dùng từ "lính đánh thuê Mỹ-EU", k0 phải nói lính NATO nhé. Lính đánh thuê ở Mỹ và EU đến, thì tất nhiên gọi là lính đánh thuê Mỹ-EU nhé.
    Còn nếu bạn tin rằng đó là "tình nguyện", thì công nhận bạn là cừu non ngây thơ. Lấy tính mạng ra tham chiến ở 1 nơi chả liên quan gì, đó là vì tiền, chả phải tình nguyện gì ở đây cả :).
    Và bạn đang giở trò cù nhây, khi 1 mặt tin là "tham chiến với Kiev" là "tình nguyện", 1 mặt tin là "tham chiến với ly khai miền đông" là "lính Nga". Đừng giở thói 2 mặt ra cù nhây nhé :))

Về vụ phóng viên đã kết thúc. Tôi nói về "phóng viên", bạn đem "dân thường" ra phản biện, chứng tỏ bạn k0 biết gì về phản biện. Mục này tôi thắng.

Tôi đề nghị kết thúc tranh luận ở đây, với việc tôi thắng toàn bộ các mục mà tôi đề ra. Bạn ráng comment thêm, nhưng k0 đưa thêm luận điểm luận chứng gì cả để phản biện, chỉ toàn là giở trò cù nhây (cù nhây kiểu nhét chữ vào mồm, giờ trò 2 mặt, và phản biện bằng thứ k0 liên quan), vì vậy, nên cút đi nhé :).
  8. pekieukiCD

Nói thế mà cậu vẫn chưa hiểu ra vấn đề nữa à. Thôi, bớt cười đi cho tinh thần tĩnh lặng mà suy ngẫm.
    Lefan_2 thích bài này.
  9. RapidArrow

RapidArrow Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Lính Mỹ, hay EU đánh thuê cho Ukraine là hợp pháp giúp bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Ukraine. Lính Nga sang chiếm đóng Donbas là xâm lược. Một bên là chính nghĩa, lẽ phải bên còn lại là ác quỷ xấu xa sao lại đi so sánh làm gì cho mệt.
    HasertLefan_2 thích bài này.
  10. imagic

Tiên đoán của tôi đúng về bạn: 100% rằng: nếu bạn có quote trả lời, bạn cũng sẽ lờ tịt tiếp, vì bạn là sinh vật máu lạnh cơ mà =))

kutkyt thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa