1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình hình Ukraine và bóng ma của nội chiến

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi canhsatbienvietnam, 19/02/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. Hasert

Hasert Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Napoleon thua Nga vì khí hậu lạnh, Đức thua Nga vì dân số Nga quá đông trong khi lại phải đánh tùm lum nước. Chơi solo thì Đức cho Nga leo cột điện từ mùa Đông 1941 rồi. Liên minh 14 nước "Đế quốc" đấy đem sang đánh Nga bao nhiêu người? Mỗi đạo quân lèo tèo vài chục ngàn trong khi đám Hồng quân năm 1921-22 lên tới cả triệu
    Nga nghĩ tiềm lực công nghiệp Nga mạnh, khoáng sản Nga nhiều? Vậy chắc tiềm lực công nghiệp Mỹ không mạnh, khoáng sản Mỹ không nhiều?:-D
    goodbyept1, Lefan_2NamTuocAudiA4 thích bài này.
  2. NamTuocAudiA4

NamTuocAudiA4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Nói Napoleon thua nga cũng ko đúng . Napoleon đánh đến tận thủ đô Moskva của nga rồi , một nước nga rộng lớn và mạnh mà để mất thủ đô là 1 nỗi xỉ nhục rồi . Nga phải chơi du kích và vuờn không nhà trống thì quá kém ko dám đánh trực diện .
    Nga mà mạnh thì phải đánh cho quân đội Napoleon ko vác mặt đươc đến thủ đô mới thật sự là giỏi :-D
    goodbyept1, Lefan_2Hasert thích bài này.
  3. ngaongantuhai

ngaongantuhai Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Ấy chết, ai lại chửi, có chửi bọn troller thì chửi thôi :-)-D)
    Nhà Nào nghèo, ai cho Nào cái gì là Nào trân trọng cái í, nhưng phải đàng hoàng, chứ lèo lá đòi bia kèm lạc, viện trợ kèm dân chủ đóng hộp là Nào dí vào, đưa đồ chơi rồi hô Nào xông lên chống Tàu đến người Nào cuối cùng thì cũng quên mịe nó đi
    gaume1, maison2510Theroux thích bài này.
  4. thanhlam16783

thanhlam16783 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác này nặng tư tưởng hằn học và bưng bê quá thể
    Đã bình thường hoá rồi, việc mẽo cho vài cái tầu thì tốt và cần cảm ơn chứ có gì mà cụ hoan hỉ vậy
    Mà bác cho em hỏi ta với tàu đang mang thuyền ra húc nhau ngoài biển bỗng 1 ông bảo mày cứ húc tiếp đi tao ủng hộ, tao xẽ cho mày thêm mấy chục con tầu để ra húc nhau với nó...... lúc này bác thấy nó thật tốt đúng ko ạ. Công lao trời biển này ngàn năm ghi nhớ đúng ko bác

Em nghĩ tư tuqởng của bác khó làm chính trị lắm bác ạ. Kể cả phe diều hâu cũng ko dụng người có tư tưởng như vậy đâu
    quebayrc, kutkythiraly thích bài này.
  5. thanhlam16783

thanhlam16783 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em cũng bó cả tay lẫn chân với bác
    Em tưởng thua tất cả các trận chiến không bằng thắng trận chiến cuối cùng chứ nhỉ
    --- Gộp bài viết: 08/03/2015, Bài cũ từ: 08/03/2015 ---
    Nếu bác chỉ đưa link mà ko có cái câu.... Pro Nga đâu vào đây chửi nào thì em cũng không quote làm gì đâu. Nó thể hiện sự hằn học của bác đấy
    Em có thắc mắc riêng chuyện này với bác
    Bác tranh luận với 1 bác năm nay 32 tuôi và nhỏ tuổi hơn bác, khi bác 32 tuổi ko có cái điện thoại để bàn mà mua. Vậy bác chừng ngoài 50 rồi đúng ko bác pé kiêu kì
    Em hỏi để tiện xưng hô thôi
    kutkyt, hiralypolite people thích bài này.
  6. Hasert

Bác nói quá chuẩn. Tin hói thắng lợi trên chiến trường Donbass nhưng "trận chiến cuối cùng" để đưa nước Nga quay trở lại vị thế siêu cường như Liên Xô thì coi như thất bại 100% rồi. Kinh tế te tua thế này, tăng trưởng âm thế này thì đú đởn siêu với chả cường cái nỗi gì :-D
    --- Gộp bài viết: 08/03/2015, Bài cũ từ: 08/03/2015 ---
    Dẫn chứng Mỹ bán Trường Sa cho Khựa?
    goodbyept1Lefan_2 thích bài này.
  7. pekieukiCD

pekieukiCD Thành viên tích cực

Bởi vì tôi chẳng pro ai hết, với tôi chỉ có đúng và sai. Tôi thấy các bác pro Nga cho rằng việc Mỹ viện trợ VK là sai nên tôi cũng cùng quan điểm với các bác đấy chứ, hằn học gì ở đây. Nó có làm tôi béo lên tí nào đâu.
    Chuyện tuổi tác, tôi không dám nói mình lớn tuổi hơn nhiều người ở đây, nhưng với cái tuổi 32 của bác gì đấy, tôi lớn hơn nhiều. Tôi vẫn xưng mình là "em" với các bác. Các bác muốn kêu tôi là gì cũng được nhưng nên nói chuyện có văn hóa, tránh xúc phạm cá nhân.
    --- Gộp bài viết: 08/03/2015 ---
    Bác thông cho em hiểu với. Năm 1968 TT Mỹ qua TQ bán HS, năm 69 hay 70 hay 71 , năm nào TQ lấy vậy?
    jun_lee, Lefan_2, NamTuocAudiA41 người khác thích bài này.
  8. imagic

imagic Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Đề nghị các bạn nên tránh sự khiêu khích lạc đề của mấy bạn như Hasert, pekieukiCD...
    Topic Ukraine mà họ cứ lôi cuộc chiến xưa cũ của Nga, hay chuyện của Mỹ viện trợ vài tàu cảnh sát biển...., làm loãng đề tài ***...

Cầu cho mod vô khóa bớt mấy ku này cho topic quay về đúng đề tài... Haiz....
  9. Hasert

Bao nhiêu tuổi mà có tư cách gọi người khác là "ku" hả Imagic?
    Bí lù rồi nên chỉ chăm chăm vào "tình hình chiến trường Ukraine hiện tại" để đỡ nhục vì quá khứ đen thui của nước Nga chăng?
    Loại này sao có tư cách làm Mod ở TTVNOL được. Đưa hắn lên thay Macay thì hắn lấy cớ này nọ để diệt sạch phe đối lậpo_O
    goodbyept1Lefan_2 thích bài này.
  10. imagic

imagic Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thích thì bạn cứ tạo 1 topic về Nga, tôi sẽ wa bàn luận. Còn ở topic Ukraine mà bàn chuyện Nga, đấy mới gọi là nhục bạn à :). Sao thế, k0 dám tạo topic mới về Nga à =)) ?
    Và tôi đâu có nói muốn lên làm mod, hạng người chụp mũ như bạn k0 gọi là ku thì gọi là gì cho xứng đáng đây :))
    Lần cập nhật cuối: 08/03/2015
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa