1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình nguyện hướng dẫn du lịch cho các bạn nước ngoài.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi phambienngoc, 27/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Tình nguyện hướng dẫn du lịch cho các bạn nước ngoài.

Tớ lập topic này trước hết vì tớ thôi, nhưng sau này là 1 dịch vụ của box thì cũng hay. Xin các bạn quan tâm trợ giúp thêm.
    Chả là tớ đang cần 1 người bạn nước ngoài để rèn luyện Anh văn. Tớ nghĩ chọn những người đi du lịch vào VN là hay nhất vì họ có thể sẵn sàng giúp mình. Mình cũng sẵn sàng giúp đỡ họ mọi chuyện tại VN, kể cả chuyện ăn ở tại nhà luôn, tớ dễ tính lắm , với lại tớ cũng máu du lịch nữa nên nhất cử tam tiện, vừa du lịch, vừa học tiếng Anh, vừa có bạn nữa.
    Nếu bạn nào ở đây có thể giúp tớ làm quen 1 vài người bạn nước ngoài cùng tầm tuổi(18-25) thì tớ rất cám ơn, tớ hứa sẽ đối xửa tốt với họ .
    Thực ra tớ cũng ra Phạm Ngũ Lão mong muốn tìm được bạn nhưng xem ra khó quá. Không phải nhát mà ít có cơ hội làm quen, với lại người ta cũng hiểu lầm mình có ý đồ lừa đảo, híc híc.

tớ nghĩ topic này có thể dành cho những người tình nguyện làm hướng dẫn viên miễn phí(như tớ chẳng hạn) giúp đỡ khách du ịch nước ngoài vào VN nếu họ cần.Cái được của các tình nguyện viên là trau dồi thêm tiếng Anh, với lại đi cùng người nước ngoài đôi cũng có nhiều cái lợi.