1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình online...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi konhu_loaicodai_85, 01/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Tình online...

Tôi biết rằng vấn đề này đc tranh cãi rất nhiều rồi, nhưng thú thực khi đến lượt mình thì tôi cảm thấy bế tắc và lúng túng.
    Tôi phát hiện ra rằng anh ấy có quan hệ tình cảm (chưa tới mức gọi là yêu) với một cô gái trên mạng. Hôm đó tôi vào nick anh ấy định trêu chọc chút. Nhưng ko ngờ cô gái đó nói chuyện rất tình tứ với anh ấy. Tôi biết rằng họ chưa gặp nhau nhưng chát rất tình cảm. Thậm chí cô gái đó còn nói là "cảm nhận đc anh, hôn anh".
    Tôi biết rằng ở thời đại bây giờ, trai gái gặp nhau và quan hệ rất dễ dàng. Tôi cũng hiểu anh ấy và tôi chưa có ràng buộc gì, hơn nữa gia đình anh ấy kịch liệt phản đối tôi và anh ấy (vì lý do sức khỏe và một vài lần hiểu nhầm). Tôi nên xử trí sao với trường hợp này?
    Xin lỗi vì tôi đang hoang mang quá, nên chẳng trình bày mạch lạc đc. Tôi sẽ bổ sung sau.
  2. emyeulacuoi

emyeulacuoi Thành viên mới

Bạn đừng hoang mang mà lúc này bạn cần tỉnh táo.
    1: Phải tách biết các vấn đề, theo mình là thế
    - Vấn đề bạn và gia đình anh ấy: Mình nghĩ đây mới là cuộc kháng chiến trường kỳ và cô cùng khó khăn. Với nó bạn nên sử dụng chiêu MƯA RẦM THẤM LÂU, XÂY DỰNG HÌNH ẢNH ( nhất là bạn trai bạn phải giúp bạn chuyện này: Mình ví dụ, anh ấy mua quà cho mọi người trong gia đình nhưng vẫn nói là quà của bạn mua tặng. Nói khéo về bạn, về bạn bè của bạn, tạo cơ hội thuận tiện để bạn xuất hiện mà không khiến mọi người trong gia đình khó chịu.......). Vì thế mình đã nói đây là cuộc chiến khốc liệt nhưng phải thầm lặng, bạn đừng lấy nó ra làm tăng thêm phần BI KỊCH.
    - Vấn đề hiện tại ( khiến bạn rất căng thẳng) đó là bạn phát hiện zai nhà bạn có quan hệ trên mức tình bạn với 1 cô gái qua mạng ( chát).
    Bạn mới nói chuyện với cô kia và thấy phản ứng của cô ấy với zai nhà bạn là như thế. Nghe có vẻ zai nhà bạn có ĐONG ĐƯA, CHÀO HÀNG với cô này rồi chứ không chẳng ĐIÊN mà tình tứ như thế ngoài ****.
    Nhưng tớ cũng khẳng định 1 điều sự việc không phải là NGHIÊM TRỌNG, bạn cứ thử hỏi tất cả các bạn trai trên này mà xem, có người yêu rồi nhưng thỉng thoảng gặp gái xinh, hay hay trên nét vẫn đong đưa, coi như là 1 cái thú khi rảnh thời gian, rảnh bạn gái. Nó là thứ tình ẢO, gây NÔN NAO phúc chốc xong rồi lại trở về với thực tại, bệnh này không chỉ với zai mà với 1 số gái hay chát chít cũng vậy.
    Hiểu được mức độ của sự việc theo tớ bạn nên có đôi lời với zai, tế nhị thôi nhé. Có rất nhiều cách:
    a) Có thể nói thẳng thắn với nhau nếu 2 bạn đã quá thân thuộc, bạn có thể nói chuyện bạn gặp cô ấy và cô ấy nói những gì ( bạn nhớ là lúc đó tâm ttrạng bạn thật thoải mái và vui vẻ chứ đừng có gầm rú lên ).
    b) Nếu bạn và zai bạn mới yêu nhau, vẫn còn giữ ý tứ bạn cũng nên ý tứ, đá đưa về những mối tình qua nét, bốc phét 1 ví dụ con bạn mình và kết quả ra sao, thực ra để thăm dò phản ứng của zai nhà bạn thôi, tuỳ theo phản ứng để bạn tiếp tục nói như thế nào nhé.
    Vội quá phải đi chứ không mình còn phân tích kỹ hơn nữa
    CHúc bạn bình tĩnh để giải quyết 1 cách khéo léo.
  3. muaxuancuaem

muaxuancuaem Thành viên mới

Bạn nên nói chuyện thẳng thắn với anh ấy. Vì bây giờ, mọi chuyện theo mình chưa rõ ràng lắm, mức độ của anh ấy với em kia cũng chưa phải là tình yêu cơ mà. Bạn đang lo sợ hơi quá thì phải, tự tin lên, bạn còn lợi thế hơn cô nàng ảo kia nhiều!
  4. bannuochoa

bannuochoa Thành viên mới

Phải có vài người yêu online kiểu ấy mới vui
  5. konhu_loaicodai_85

Cảm ơn bạn đã trả lời mình.
    Mình hiểu những gì mà tụi mình có với nhau suốt 2 năm qua. Tình cảm của tụi mình thực sự sâu sắc và tụi mình đã nghĩ đến chuyện cưới hỏi. Nhưng khi biết chuyện này mình rất sốc, vì ko nghĩ người đàn ông của mình lại như vậy.
    Thú thực là gần đây mình có nhiều việc phải giải quyết, mình ko ở bên cạnh anh ấy nhiều như trước. Nhưng mình vẫn gọi điện luôn và ko quên nhắc nhở anh ấy. Cty của anh ấy làm ăn ko tốt, anh ấy cũng ko có tiền mà đi chơi bời. Mình hiểu rằng nhiều khi đàn ông nản thì tiêu cực hơn cả phụ nữ. Mình ko phải bỏ bê anh ấy mà quên đi việc vun đắp tình cảm, nhưng quả thực là ko ngờ. Mình hỏi anh ấy rất chân thành, và anh ấy thừa nhận một cách bông đùa. Mình rất đau. Vì cảm thấy bị xúc phạm, vì nghĩ chuyện như vậy mà cũng đùa đc sao, trong khi mình đang rất hoang mang. Vậy anh ấy giờ phút này, coi mình như thế nào?
    Mình bối rối quá.
  6. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

1. Bạn phải tìm cách nói chuyện vs cô gái kia, để làm sao cô ấy "GIẢM VIỆC GẶP HAY TIẾP XÚC TRÊN MẠNG LẠI".
    Hãy mong là:
    _Họ chưa đi quá xa vì nói lời tình tứ cũng chưa phải là sợi dây níu kéo nhau, có thể họ mới lên mức đó.
    _Cô gái kia cũng biết đó chỉ là 1 tình yêu qua mạng, việc nghiêm túc cũng bị giảm đi khá nhiều %. Cô ấy có thể sẽ lui dần nếu bạn quyết liệt.
    _Cô ấy ko phải loại quyết làm là làm bằng đc, nếu phải thì cô ấy sẽ quyết liệt lắm, có thể sẽ quyết tâm offline để tấn công đồn có địch.
    _Người yêu bạn cần 1 chỗ dựa về tinh thần khi việc hôn nhân của 2 bạn đang gặp khó khăn. Việc này ko có gì lạ, cũng đừng dằn vặt tại sao anh ấy làm điều đó chứ ko nói vs bạn.
    2. Với mối quan hệ của bạn vs gia đình bạn trai và chính anh ta, "CẢI THIỆN NÓ". Đó là cách rõ ràng và chính xác nhất. Kể cả ko có vụ việc này, bạn sẽ và nhất định phải làm; gắn bó hơn, liên kết chặt hơn, gạt đi những hiểu lầm...
    Bản thân bạn cũng phải hiểu về bạn trai mình hơn, biết về đàn ông nhiều hơn.
    Có nhiều người, họ chả biết tí gì về đàn ông. Họ hiểu theo cách họ muốn hiểu và họ nhìn những gì họ muốn nhìn. Họ nhìn tình yêu của họ chỉ từ phía của họ, ko nhìn từ phía của người kia. Họ cũng đánh giá 1 người khác trên quan điểm của chính mình chứ ko nhận ra rằng, có lẽ... thử 1 vài lần nhìn trên quan điểm của anh ta (mà mình biết, hoặc kiểu người của anh ta).
    3. Bạn nói câu "tôi rất thất vọng", nghe câu này xong tôi cũng thất vọng lắm! Tôi luôn nghĩ là nếu thất vọng rồi thì chả đi tiếp làm gì cho mệt. Thật may, tôi nhận ra là, tôi nói mồm thế những vẫn type những dòng này. Nếu bạn cứ om cái thất vọng đó, bạn sẽ có câu trả lời theo cách của chính bạn.
    Bạn tôi nhiều người là phụ nữ lắm nên ko có cái đoạn 3 này ko xong. Tôi nghĩ tôi ko thừa khi chiến thêm đoạn này đâu. Quán triệt tư tưởng là quan trọng lắm!
    Thử nghĩ đi rồi tiếp tục. Bạn mà cứ reply đc ngay thế kia, mọi người sẽ chạy sạch đấy!
  7. konhu_loaicodai_85

Bạn biết ko? Anh ấy đã trung thành với một tình yêu qua mạng những 4 năm. Nhưng sau đó quyết liệt chia tay vì biết người ở Anh đó đã lừa dối. Họ chưa từng gặp nhau và anh ấy từng có ý định cưới chị ấy.
    Trước khi gặp tôi, anh ấy chỉ có một tình yêu đó, và khi gặp tôi rồi, anh ấy cũng với vài người nữa, rồi sau đó mới xác định lâu dài với tôi.
    Tôi hiểu là mình đang mất bình tĩnh, nếu tôi ko đúng điều gì thì đừng giận tôi. Hãy cho tôi lời khuyên chân thành.
  8. xuanbac007

xuanbac007 Thành viên mới Đang bị khóa

Cảm thấy không chịu được thì bỏ luôn đi. Có gan dám bỏ nó k
    Còn nếu ko dám bỏ nó thì phải biết chấp nhận và tha thứ cho người mình yêu. Còn lên đây tự dằn vặt và kể xấu người ta làm chi. ÔI đàn bà
  9. konhu_loaicodai_85

Tôi ko bảo đó là xấu, sao bạn lại cho là xấu. Bỏ nhau ở đây sao lại là dám với ko dám. Nếu chỉ là dám hay ko dám, thì chúng tôi bỏ nhau lâu rồi.
  10. xuanbac007

xuanbac007 Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi ko bảo đó là xấu, sao bạn lại cho là xấu. Bỏ nhau ở đây sao lại là dám với ko dám. Nếu chỉ là dám hay ko dám, thì chúng tôi bỏ nhau lâu rồi.
    [/quote]
    Hâm ăn nói chả đâu vào với đâu . Ko dám bỏ nó thì nói luôn cho tiến bộ lại còn dám hay k dám