1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TINH THẦN "DÂN TỘC" CỦA NGƯỜI HẢI DƯƠNG

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi steellovingu, 19/07/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. steellovingu

steellovingu Thành viên mới

TINH THẦN "DÂN TỘC" CỦA NGƯỜI HẢI DƯƠNG

Đi trên đường Hà Nội thấy biển xe 34 chạy nhan nhản,vui vì có nhiều đồng hương.....
    Vào KTX các trường hay qua bạn bè gặp người HD rất nhiều nhưng hầu như mọi người đều nhạt nhẽo, hỏi nhau dăm ba câu, nhà cậu ở đâu, cấp 3 học trường nào, học năm thứ mấy, có hay về nhà không? HẾT.
    Đứa bạn người Ninh Bình bảo người HD có kiểu chơi rất lạnh, trong khi đi cùng nó thấy cảnh đồng hương họ gặp nhau mừng như gặp người nhà, mà nghĩ tới mấy đứa học cùng lớp cấp 3 bây giờ nhìn thấy nhau như người dưng.
    Không thể đứng núi này nhìn núi nọ được nhưng phải thừa nhận hầu hết bạn bè mình đều như vậy.
    Kiểucủa bọn mìnhlà thế, hay là mình gặp thiểu số như thế???
    Mong nhận được phản hồi từ các bạn, các em, những ngưòi con của HD, chẳngngoài mục đích nào hơn là xây dựng tình đoàn kết trong chúng ta......

YEARS AND YEARS I ROAM
  2. Topvip

Topvip Thành viên rất tích cực

Bác ơi vậy hãy cố gắng làm cho BOX mình khiến cho mọi người HD xích lại gần nhau hơn , đoàn kết hơn đi .

KHÔNG BAO GIỜ QUÊN BẠN TRINATY , BẠN LUÔN Ở BÊN TÔI .
  3. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

đúng đấy! người hải dương mình trên đất người không đoàn kết lắm đâu và rất nhạt nhẽo! và tôi cũng mong muốn thông qua box hải dương mà người hải dương chúng ta có thể xích lại gần nhau và có thể biết nhiều hơn về nhau!!! Thân!
    sống tự do, chết thanh thản!
    Nguyện một đời với tình yêu vì tiền!
    TTT
  4. ForsakenChild

ForsakenChild Thành viên quen thuộc

ĐÚng rồi TTVN chắc là nơi đẻ dân Hải Dương được gần nhau hơn ở Thành Phố thì chơi với nhau nhưng lên HN thì họ lạnh nhạt một cách dễ sợ
    A free life A relax death[​IMG]