1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tinh yêu bây giờ có đến tự nhiên không ???

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi Duke_of_Shadows, 28/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Duke_of_Shadows

Duke_of_Shadows Thành viên mới

Tinh yêu bây giờ có đến tự nhiên không ???

Người ta thường nói " tình yêu có lúc tự tìm đến với ta trong đêm tối cô đơn " nhưng mà hình như bây giờ làm chi có chuyện đó.
    Tại hạ năm nay cũng 23 rồi, mà chẳng thấy tình yêu ở chỗ nào. Tối tối thấy người ta chở nhau đi chơi, lòng tự hỏi mình có lạc loài không vậy ? Cũng hiền lành, cũng tương đối giỏi giang, ngoại hình không tồi vậy sao chưa có ai tìm tới /??
    Tiền làm ra không biết chỗ nào để tiêu, chất đống trong nhà, không lẽ con gái trên đời này die hết ????
    Chán quá, tại sao lại như vậy chứ ....
  2. 8June

8June Thành viên mới

Theo tình tình chạy, chạy tình tình theo... Anh cho em ít xiền xài đỡ, dạo này thiếu thốn quá, chả dám đi ra khỏi nhà đành phải online
    Ôi lại nói nhăng nói cuội rồi...
  3. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

==> Xin đính chính lại là : câu trên do 1 ông nhạc sĩ trẻ và một ca sĩ sao xẹt hát. Chứ ko phải mọi người nói như thế.

==> Chắc bạn đã nghe những câu chuyện về NewTon, Assimet. và tại sao họ lại có những phát minh vĩ đại như thế.
    ==> Tình yêu chỉ tìm đến khi mà mình mong chờ tình yêu, và chính bạn cũng phải biết tìm.
    ==> Tình yêu gia đình, yêu thầy cô, yêu bạn bè, yêu công việc ... Thế là quá nhiều rồi, sao lại ko thấy nhỉ ???
    ==> Người ta yêu nhau chơ nhau đi chơi, thực ra cũng chỉ là một bộ phận cũng những người yêu nhau. Đâu phải cứ yêu nhau là phải la lên , chứng tỏ cho thiên hạ biết là chúng tôi yêu nhau như những cặp khi đi xe ôm chặt cứng, những cặp yêu nhau trên các công viên, con đường.
    ==> Hiền lành, dễ thương . Điều kiện để bạn dễ dàng hạ ngục người ta. Nhưng bạn chỉ hạ ngục được khi bạn cũng bị ngục vì người ta.
    [/QUOTE]
    ==> Tiền là một chất xúc tác khá quan trọng trong tình yêu thời nay. bằng chứng là nếu vào quán nước, 2 người >=50.000

Chí lớn làm việc lớn
    Chí nhỏ ... cũng quyết làm việc lớn
  4. 8June

8June Thành viên mới

Loanh quanh về tình yêu và nỗi nhớ "bạn" yêu tại bể bơi...
    (Viết hộ cho ai...)
    Mất gần một phút mới quay số được vào mạng, chỉ kịp nghĩ ra cái title. Ừ, chủ đề này nói về tình yêu thì phải viết về tình yêu rồi, thế còn nỗi nhớ và bề bơi thì sao ? Bắt đầu từ bể bơi nhé...
    Hôm nay mưa, vẫn quyết tâm đi bơi bằng được. May quá, vừa đến giờ đi bơi thì hết mưa, nháo nhác gọi bạn. Đứa thì đi học, chăm quá, đứa thì đi chơi với người yêu, bỏ qua và chăm quá, đứa thì bận làm bài để mai nộp, cực kỳ chăm luôn, hôm nay là ngày cuối tuần cơ mà ? Cuối cùng cũng tìm ra được một đứa và còn gì nữa, đi thôi.
    Hôm nay bể bơi vắng, có lẽ do trời lạnh. Ít các anh đẹp trai và các cô xinh tươi ưỡn ẹo. Cũng tốt, càng vắng bơi càng dễ. Bơi được một lúc thì mệt phờ, bám vào thành bể bơi, nhắm mắt và thở. Sao cứ nhắm mắt, lại nhớ đến "bạn" yêu thế nhỉ ?
    Ùa, có nên cho "bạn" yêu xuất hiện nhanh thế không nhỉ, cứ từ từ đã, nếu không sẽ trào ra một lô một lốc nỗi nhớ. Nói tiếp về bể bơi. Ai chưa biết bơi, ai đã biết bơi rồi, đều biết, muốn biết bơi thì phải tập. Nào thì chuồn chuồn cắn rốn, nào thì tập bơi trên giường, nào thì phải thế này, phải thế kia, không xuống bể bơi thì không bao giờ bơi được. Tình yêu có thế không ? Tình yêu đến như thế nào ?
    Người ta có yêu nhau bằng những lời nói đẹp như hàng ngàn hàng vạn quyển sách không nhỉ ? Người ta có thể yêu nhau được bằng những lời hứa, bằng những câu nói như "Anh nhớ em." hàng ngày không nhỉ ? Ai mà biết được. Nhưng chắc là không, ít ra tôi cũng cảm thấy thế. Tình yêu cũng đòi hỏi một cái gì đó tựa như đi bơi, cũng phải lao xuống nước, cũng phải uống nước, cũng phải đứng trước một cái gì đó mênh mông, không biết làm sao cho được, cũng phải thử, thất bại, thử, rồi lại thất bại, rồi lại thử, kể cả người biết bơi rồi cứ nhìn cười cười. Tình yêu đến từ đâu ? Ai mà biết được. Cũng như một ngày tự nhiên bạn nổi, một ngày tự nhiên bạn "đi" được trong cái mênh mông có thể nhấn chìm bạn bất cứ lúc nào, ngay cả khi bạn đã biết bơi, có thể một ngày tình yêu sẽ đến, gõ cửa trái tim bạn, nhẹ nhàng, nhưng cũng đủ làm bạn không còn biết gì nữa, ngoài một cái đích phải bơi đến, bờ bên kia.
    Ừ, quay trở lại với "bạn" yêu nào. Nhớ một bóng hình thoáng qua, có phải là nhớ không nhỉ ? Nhớ một người mà không được gặp hàng ngày, không được nhìn, không được nghe, không được chững lại vì dáng người quen thuộc, có phải là nhớ không nhỉ ? Nếu không phải là nhớ thì là gì ? Chỉ còn có thể là rất nhớ thôi. Nhớ một ai đó sẽ không được ôm ngoài đường vì... ặc ặc, nhớ một người làm mình cười toe toét lúc nửa đêm có gọi là nhớ không nhỉ ? Đi bơi ít ra cũng làm cho người ta dễ chịu hơn một chút, phải bơi, nếu không muốn chìm, chứ không như nỗi nhớ, cứ làm ai đó quẩn quanh quanh quẩn không biết làm gì, không biết làm sao, không biết phải thế nào, nhớ lại càng nhớ...
  5. belysymbol_0209

belysymbol_0209 Thành viên quen thuộc

em đã nói anh dẫn em đi ră nợ chả cá Lái Thiêu đi thì hết ế thôi...... Hôm bữa em đã lên kế hoạch chỉ cho anh cách hết ế roài mà có thấy anh thực hiện đâu . Thực hiện đi roài biết chứ giè
    yêu nhau chưa hẳn ở bên nhau đã hạnh phúc , mình có thể hy sinh vì hạnh phúc của người mình yêu
  6. 8June

8June Thành viên mới

Loanh quanh về tình yêu và một buổi sáng nhớ "bạn" yêu
    Hôm qua giấc ngủ cứ chập chờn chao đi chao lại cả niềm vui lẫn nỗi buồn. Sáng dậy thật sớm, chọn cho mình một niềm vui để bắt đầu một ngày mới. Đơn giản nhất và cũng gần gũi nhất, nhớ bạn yêu chắc chắn sẽ là một niềm vui nho nhỏ đủ để đi qua một ngày mệt mỏi với nhiều công việc đổ lên đầu. Ngày hôm qua chợt nghe tin một người cũng trạc tuổi mình, không quen không biết, đã lại đi về cõi vĩnh hằng trong cái tuổi đẹp nhất và gai góc nhất của cuộc đời, tuổi mới vừa kết thúc những năm tháng học hành và chớm bước đi trong cõi đời, lòng chùng xuống và may mắn là không cười cười nửa miệng như mọi khi rồi buông ra một câu đùa vô duyên "Đấy, ai biết ngày mai là đâu, không yêu nhiều rồi có ngày hối hận."
    Yêu thế nào là nhiều, thế nào là ít và thế nào là vừa đủ nhỉ ? Trong cuộc sống, có lẽ người cho đi không đòi lại một thứ gì lại là người được nhận nhiều nhất, nhưng trong tình yêu, còn cho đi và nhận lại không nhỉ ? Chắc là không, cho đi cũng đã là nhận lại và nhận cũng là cho đi một điều gì đó. Khi một ngày với những toan tinh đời thường đi qua, tôi hạnh phúc vì cuối cùng cũng đã đạt được một điều gì đó, để có thể ở gần bạn yêu hơn dù trong một chốc lát, đó cũng là bởi vì tôi hạnh phúc khi nhận ra mình nhận được rất nhiều thứ từ bạn yêu. Yêu bao nhiêu cái câu nói với chữ cái đầu tiên trong bảng chữ cái, cái khoảnh khắc bạn yêu hào hứng kể về những gì mình đã làm, đã có trong một ngày, lại ghét bao nhiêu cái câu hỏi "Có cần phải thế không ?"
    Hic, một buổi sáng nóng nực bắt đầu với một bản Blues và những ý nghĩ vô cùng lộn xộn trong đầu, sẽ kết thúc bằng 15-16 tiếng vui hay buồn nhỉ ? Chịu <- câu nói đã được nghe nhiều, nhưng vui hay buồn thì cũng sẽ nhớ bạn yêu suốt cả ngày.
  7. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

yêu ....cũng muốn yêu lắm.... nhưng không biết con tim còn có thể yêu được nữa không
    Đừng bao giờ bỏ cuộc nếu anh vẫn có thể tiếp tục..Đừng bao giờ nói ko còn yêu nữa nếu như nước mắt em vẫn có thể giữ chân anh
  8. 8June

8June Thành viên mới

Loanh quanh về tình yêu và đôi mắt díp...
    Ặc hic ặc, cuối cùng thì mi mắt trên mi mắt dưới nhất quyết không chịu rời xa nhau nữa, đành phải nghỉ giải lao một chút cho thư thả đầu óc. Giờ này hy vọng bạn yêu ngủ rồi, không biết ngủ có ngon không, có còn nghĩ suy gì về một ngày mai giá mà tốt hơn ngày hôm nay thật không nhỉ ?
    Bây giờ hình như đã qua ngày mới lâu lâu rồi, không hiểu nó có tốt hơn ngày hôm qua không biết ? Có điều nỗi nhớ bạn yêu thì ngày càng tăng. Nối nhớ bạn yêu chỉ là một cái gì đó để xua tan mệt mỏi, để quên đi những lo âu, những bận tâm khác ư, nó phải hơn thế nhiều chứ. Ừ, hơn, nhưng mà hơn thế nào nhỉ, quanh đi quẩn lại cũng chỉ là nhớ mà thôi, cũng chỉ là loanh quanh luẩn quẩn với tình yêu, với nỗi nhớ mà thôi.
    Hy vọng rằng, sau một giấc ngủ, ông mặt trời sẽ thức giấc bạn yêu với một nụ cười lạc quan hơn nhe...
  9. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Bạn 23 tuổi , tiền chất đống trong nhà , hiền lành , giỏi giang , ngoại hình tương đối .......ôi giời ơi , thế là sướng nhất rồi , tự dưng đòi có người yêu làm gì . Hay là sướng quá đâm ra thèm cảm giác khổ sở xem nó thế nào à . Nếu muốn yêu thì bạn hãy tưởng tượng cảm giác không tiền , cáu gắt , tàn tạ , ngục tù xong rồi hãy quyết định nhé .
    Nếu bạn không có ý định trở thành một Socrate thứ 2 thì xin bỏ ngay cái ước muốn kinh khủng ấy đi , Lạy Chúa , sao thiên hạ cứ thích đâm đầu vào Địa ngục thế nhỉ ?
  10. Tao_lao

Tao_lao Thành viên rất tích cực

Chị Rose lúc nào cũng xứng đáng là chị Rose...hihihi..Luôn luôn sáng suốt,luôn luôn thấu hiểu...Nhưng chị à, đừng có cản người ta,sướng quá rùi thì cũng chán,cũng nên khổ cho nó..vui chứ. Vào địa ngục thì vào chứ sao (thằng cha Phật nói "tao không vào địa ngục thì thằng nào vào bây giờ..khà khà"),đừng có cản con người ta đi tìm hạnh phúc chứ.
    Bạn Duke gì đó ơi,tình yêu có đến tự nhiên như kiểu "nằm chờ xung rụng " hay không thì tớ chả biết. Chứ tớ thì gặp cô nào cũng bảo là tớ yêu,lớn nhỏ gì cũng quơ xả láng mà..tớ còn ế...hihihi...Nằm nhà ở không tin vào thiên mệnh của mình sẽ là của mình hay giày dép cũng có số thì chắc là..hihihi...không nói ấy cũng biết.
    Hôm nào rãnh thì theo tớ đi cua gái hén
    Moonlight and love songs - never out of date
    Hearts full of passion - jealousy and hate
    Woman needs man - and man must have his mate
    That no one can deny