1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu của học sinh ntn????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi hoang_tu_raul, 31/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

Hừm , hoá ra là tại em viết bài hot quá àh ??? Em cũng chả hiểu tại sao anh em nhà mình lại nghĩ như thế nữa ???Thôi dù sao cũng ảm ơn bác , bạn tốt của em
    Em thi chả thể thấm nhuần cái tư tưởng của bác , em đếch cam tâm để đứa khác ngang nhiên kicks bài của em ra , tâm huyết của em .., tư duy của em ... ,

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??
  2. alpha_au

alpha_au Thành viên mới

Hic, mà chắc con số này cũng rất ít thôi, chiếm khoảng 0.1% số HS, he he, chứ mà nhiều thì chắc dậy luôn GT từ lúc biết nói, biết hiểu là vừa

Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi,
    Để một mai tôi về làm cát bụi.

Trịnh Công Sơn
  3. Dodunghiep

Dodunghiep Thành viên rất tích cực

Tui thấy giới trẻ bây giờ tiến bộ thật đấy, hơn hẳn thế hệ đi trước rất là nhiều. Nhiều chuyện xảy ra đến như tui cũng chẳng biết bao giờ mình sẽ như vậy nốt, cuộc sống làm cho con người ta có nhiều vấn đề nhức nhối
    It is better to have loved and lost than never to have lost at all
  4. hoang_tu_raul

hoang_tu_raul Thành viên mới

sao mấy bác im lặng vậy.Nhào zô nhào zô.Phải cho thế hệ trẻ ý thức về chuyện đó chứ.hãy cứu lấy trẻ em
  5. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

sao phải cứu nhỉ ??? Đó là xu thế tất yếu của xã hội rùi bác ạh , có muốn thay đổi cũng chả được

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??
  6. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Bọn trẻ bây giờ có yêu nhau đâu, nếu có thì cũng chỉ để " thoả mãn" cái trò đó thôi. Mấy em xinh xinh trường Việt Đức ý, hồi lớp 9 nghe nói có em mang bụng chửa đi thi tót nghiệp cơ mà. Hồi đấy nghe choáng thật, giờ tình trạng này càng ngày càng nhiều nên mình cũng phải chấp nhận sự thay đổi của xã hội này thôi.
    Gà con có học giáo dục giới tình hồi lớp 7 hay lớp 8 ý, nhưng hồi đấy học cũng chẳng hiểu gì đâu. Cứ phải fụ huynh dạy thì mới hiểu hiểu 1 chút.
    Tình trạng này xảy xa vì càng ngày càng có nhiều băng đĩa, tranh ảnh đồ truỵ, trẻ con tò mò dễ kích thích nên mới như vậy. Chẳng biết trách ai nữa, có llễ à trách sự hiểu biết của những con người quá nông cạn và dễ dãi!!!
    Tình bạn tươi thắm như hoa. Tình bạn là một bài ca yêu đời. Friendship means 4ever
  7. dragon_blanc

dragon_blanc Thành viên quen thuộc

nhìn thẳng vào sự thật đi!! có ai bán bcs cho 1 chú nhóc hay cô nhóc 14-15 tuổi không?chắc chắn là không rồi,tụi nó QHTD không dùng bcs thì chắc chắn lây bệnh và tỉ lệ có thai sẽ có,đúng không?
    còn những nhóc 16-17,đành rằng có thể mua được ở hiệu thuốc,nhưng khi được tư vấn tại sao không dùng thì câu trả lời là: em ngượng lắm,không dám hỏi,ngượng vì hỏi mua bcs mà không biết ngượng vì đã tập làm người lớn quá sớm,đây có phải là 1 nghịch lý không?
    ye^u khong phai la` i. trong qua^`n 1 đo^'ng,đuo.c chua?
  8. mle

mle Thành viên quen thuộc

Các bác yên tâm, không có gì phải ngượng cả. Sắp tới, Việt Nam mình phát hành tiền xu. Ở mỗi trường sẽ có mấy cái máy bán tự động bên cạnh máy bán cà phê, cô ca tự động, cả có gì phải ngượng cả đâu
    MLE@
  9. alpha_au

alpha_au Thành viên mới

He he, em thấy trẻ con vẫn mua được OK như thường đấy chứ, cứ ra mấy chỗ bán tạp hoá mỹ phẩm mà mua, ai mua chẳng được, luật có cấm đâu.

Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi,
    Để một mai tôi về làm cát bụi.

Trịnh Công Sơn
  10. hoang_tu_raul

hoang_tu_raul Thành viên mới

này bác anpha_au ăn nói có vẻ dể nghe nhỉ.Mới 14,15t mà ra hàng tạp hoá mua BCS====>>>chuyện như đùa.Nhưng ko sao giờ đãcó cách.Mấy chú muốn làm người lớn sớm thì lục giwờng bố mẹ mà lấy ,đi mua làm gì.HeHeHe