1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu của tôi đó!

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi Nico78, 05/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Tình yêu của tôi đó!

Lần đầu tiên sau 2 năm xa cách, anh gặp lại em.
    Vẫn đôi mắt tươi cười, giọng nói trẻ trung của ngày nào. Chỉ khác là bây giờ emhỏi: "Bác có khoẻ không anh?"
    Anh trả lời mà cứ như ngủ mê: "Cám ơn em! Mẹ anh vẫn khoẻ!"
    Có phải tình yêu là như thế? hay là vì anh vẫn còn yêu em.
    Chỉ nhớ cái ngày anh gọi điện cho em. Thay vi nhưng câu nói nhớ nhung, em lại hỏi anh một câu thật cay đắng: "Anh có tin tưởng em không"
    "Anh vẫn luôn tin em! Điều đó thật như là tình yêu của anh vậy" Anh trả lời
    Em lai nói tiếp: "Thế thì emnghĩ anh nên nghi ngờ em đi là vừa!"
    "Có người nào đã thay thế được anh trong em à?"
    "Không! Khong có ai cả"
    "Thế tại sao em lại bảo anh như vậy?"
    "Em cũng không biết nữa! Chỉ biết dạo gần đây em không còn nhớ anh như ngày xưa nữa!"
    "Thế em có biết hôm nay là ngày gi không?"
    "Không! Là ngày gì hả anh?"
    "Là ngày anh thi đại học!!!"
    Thế rồi anh cúp máy. và từ đó em chỉ còn đến với anh trong những cơn mơ. Mà lạ lắm, trong nhưng cơn mơ đó, có lần em chạy trốn anh, cũng có lần em chủ động tìm anh cho dù anh tránh mặt. những người bạn em quanh anh vẫn qua lại, thăm hỏi anh như thể anh vẫnlà người yêu của bạn họ. Và anh đã không nói vì sao chúng ta chia tay. Anh muốn họ nghĩ rằng có lẽ vì anh không tốt. Thế cũng được, anh không muốn hình ảnh của em trong họ bị bôi xoá.
    Rồi đến ngày hôm nay, anh lại gặp em, quá bất ngờ, anh đã không làm chủ được mình. Anh đã hỏi: "Liệu anh co thể nói chuyện riêng với em một lúc được không?"
    "Để làm gì hả anh?" Em nói tiếp "Có ích gì không anh?"
    Anh cung không biết lúc đó mình nói gì, chỉ biết rằng cuối cùng, những chú mèo bằng gốm, chiếc bật lửa em mua tặng anh ngày xưa và những chiếc khăn choàng đã nằm yên trong giỏ xe của em để chở về với chính chủ nhân của nó. Em đã cố xoa dịu anh khi nói: "Anh giữ một con, em giữ một con!"? hay em thực sự không muốn chúng ta chia tay. nhưng anh đã từ chối, lý do rất đơn giản: "Ngày xưa anh đã nói với em rồi! Tình yêu của anh không bao giờ là một nửa! Hoặclà tất cả, hoặc là không có gì!"
    Em không nghĩ đến, hay cố tình không nghĩ đến những tấm hình chúng mình cùng chụp ngày nào, chỉ có anhlà cố tình muốn giữ chúng, bởi vì làm sao anh có thể quên được những tháng ngày êm đềm xa xưa đó! Anh không quên được em ơi!

Cờ bạc là bac thằng bần,
    cửa nhà bán hết đem thân vào cùm,
    về nhà vợ chửi um sùm,
    tiền không túi rỗng nhảy ùm xuống sông[/size=20]
  2. ngochp

ngochp Thành viên quen thuộc

Gem&Cloud
  3. Truong_Vo_Ky_new

Truong_Vo_Ky_new Thành viên rất tích cực

Ctrl-C và Ctrl-V ở đâu ra vậy
    Nghe mà vãi đáy con gà máy...haha
    Tony Adams No.6
  4. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Co nhung nguoi, neu dem can ca nguoi lan nao thi duoc 60 kg, con neu dem can nguoi khong thi duoc 59,9 kg.
    Toi khong the nghi rang trong ttvnOnline lai co nhung thanh vien nhu Truong Vo Ky. Ngay ca cai ten Truong Vo Ky cung bi ban boi ban mat roi.
    Dang tiec, dang tiec....
    Cờ bạc là bac thằng bần,
    về nhà vợ chửi um sùm,
  5. Truong_Vo_Ky_new

Chuyện tình này có thật á, em sorry đại ca nhé. Nhưng mà nghe nó chuối quá
    Tony Adams No.6
  6. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Mình không hiểuvì sao, nhưng quả thật bạn làm mình rất thất vọng về những gì mà bạn viết phía trên. Chẳng nhẽ bạn lại nghĩ những người Post bài lên Diễn đàn này chỉ để đùa thôi sao?
    mình mong rằng sau này, mỗi klhicó ý định post một bài nào đó lên diễn đàn, bạn hãy đặt những suy nghĩ của mình lên bàn cân, hãy cân đo cẩn thận những suy nghĩ đó rồi hãy post bài. Cám ơn đã trả lời!!!
    Cờ bạc là bac thằng bần,
    về nhà vợ chửi um sùm,
  7. Truong_Vo_Ky_new

Đầu tiên, em sorry đại ca. Những chuyện buồn đã qua thì nên cho vào box tâm sự ý, đây là Pub mà...em thấy nó ngộ nên tưởng đùa thôi, vậy nhé. SORRY
    Tony Adams No.6
  8. congai19

congai19 Thành viên tích cực

anh Nico a`!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Chuyện của anh thật buồn nhỉ????????
    Cũng đúng thôi anh a`,con gái la` vậy đấy.Khi yêu thi` yêu hết lòng,nhưng lại luôn lo sợ la` ko biết đến bao giờ tinh` yêu đấy rời xa minh`,đến khi quá sợ hãi ma` nếu người yêu ko che chở thi` cung rac roi lam.Nhung khi yeu cung dung nen tin nguoi yeu tuyet doi anh a`,nhu the nguoi con gai se cho la` minh` ko de y toi nguoi ta,nguoi ta co ve tinh xuat hien cung ko biet,nhu the lam nguoi ta gian,ve chuyen anh chia tay voi nguoi con gai thi` that xin chia buon nhung anh cung dung nen trach co ay qua, tinh yeu chi co 1 nhưng những thu giong tinh yeu lai hoi bị nhieu, nen co lam luc nguoi con gai yeu long day anh a`
    ba chan 19
  9. sailorblack

sailorblack Thành viên quen thuộc

Bác Nico ơi,em chưa từng một lần yêu nhưng em sợ một ngày nào giống như Bác lắm.
    To congai19:Cảm ơn em nhiều lắm,cảm ơn thay cho cả bác QuocViet luôn

PoPeye
  10. anh_hoa_new

anh_hoa_new Thành viên quen thuộc

em nghĩ là sau thất bại của cuộc tình này, anh nico sẽ có cái nhìn hoàn thiện hơn về tình yêu đấy, và em chúc anh sớm có một tình yêu thực sự đến với mình (đừng có fall in love nữa nhé).