1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÌnh yêu cuộc sống !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi time_emit, 25/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. time_emit

time_emit Thành viên rất tích cực

Định chén em này. Quên mất Hạnh Phúc luôn phải là thứ Ở PHIÁ TRƯỚC. Mua lego lắp đầy nhà mà có vui nổi đâu. Xem video em này bét nhè thuộc lòng đi rồi hẵng lắp. Nó còn là mồi ngon vì nó vẫn Ở PHÍA TRƯỚC.
  2. time_emit

Hôm nay là 29/8, thằng bé tròn 40 tháng. Quyết định là cứ đến 29 hàng tháng mình sẽ mua 1 bộ lego khủng. Lego đúng là có 1 vẻ đẹp tuyệt vời. Vậy việc của mình là cứ sống bình thường đến hết tháng, cứ đi được đến 29 hàng tháng, 1 điều kỳ diệu sẽ đứng đó chờ mình, cứ vậy mà thủng thẳng đi hết cuộc đời này thôi. Thực sự thích 1 cái gì đúng là cứu cánh cho cuộc đời mình, tiếc là nó ko đến sớm hơn, có 1 điều gì thực lòng mong mỏi để ngóng đợi mình sẽ ko phá tan nát hết mọi thứ như vậy. Mà thôi, muộn còn hơn ko. Từ giờ là ổn rồi đấy. Tranh thủ vẽ, vẽ sẽ đốt thời gian rất nhanh, vèo cái là đến thời khắc cầm bộ lego mới trên tay, sung sướng.
    Lần cập nhật cuối: 29/08/2020
  3. time_emit

Mê bộ nhà băng quá. Đặt mua 1 bộ rồi làm Mồi, vẽ xong con mèo xanh bút chì thì sẽ đc chơi. Thằng bé sắp đi học rồi, có thời gian và quan trọng là có Mồi rồi, mình sẽ vẽ được. Vẽ là thứ mình có thể làm đc, còn lego mới là thứ mình thích. Gần 40 tuổi rồi mà mình vẫn ko hề thích cs này, mình chỉ thích cs khi nó là Đồ CHơi, mình thích 1 cái xe đồ chơi hơn là xe thật, cho mình 1 cái siêu xe mình cũng ko biết để làm gì, cho 1 bộ lego siêu xe để lắp sướng hơn. Tin chắc là từ giờ mình sẽ vẽ đc, vì có Mồi lego.
  4. time_emit

Cuối cùng cũng đến ngày thằng bé đi học. Bận suốt với nó tự nhiên thấy thời gian quý ghê gớm. Được ra quán ngồi yên tĩnh nhâm nhi 1 đồ uống gì đó rồi lắp 1 bộ lego xinh xinh thật đúng là sướng nhất trên đời. Mai mình sẽ vẽ 1 tấm thằng bé bút chì xinh xinh để làm avatar, từ giờ sẽ tranh thủ thời gian ko để phí hoài nữa.
  5. nhahome93

nhahome93 Thành viên mới

Giờ diễn đàn spam nhiều quá.
  6. time_emit

Nghiện 1 cái gì đúng là con dao 2 lưỡi, thằng bé đi học có nhiều thời gian hở ra là mua lego về lắp. Cứ thế này thì sạt nghiệp mất. Thôi phải đâm đầu vào làm thật nhiều việc khác để quên chuyện lắp lego đi. Suốt ngày ngồi lắp lego cũng ko phải tốt lành gì. Giữa tháng có tiền thì quất em này. Từ giờ đến lúc đấy thì NHỊN. Tối qua đi chơi với 2 bố con cũng vui mà chẳng hạnh phúc. Hạnh phúc phải là bình yên, mình ko bao giờ thấy bình yên khi ở cạnh thằng bé, lúc nào cũng sợ nó ngã, nó bị muỗi đốt, bị hắt xì, bị ho, bị nấc, bị toát mồ hôi, bị ngứa, bị ko vui v.v... đừng nói là bị sốt, nó mà sốt 38 độ thì mình sốt 40 độ, chỉ muốn chết. Làm sao có thể hạnh phúc với 1 thứ làm mình ảnh hưởng dữ dội như thế đc. Nuôi đến 18 tuổi đá đít đi thật xa khuất tầm mắt đi, may ra đc bình yên.
    Lần cập nhật cuối: 08/09/2020
  7. time_emit

Tô tạm cái này giết thời gian. Thật ra mình đủ tiền chén em siêu chiến xa hủy diệt kia ngay lập tức nhưng hạnh phúc luôn là ở PHÍA TRƯỚC mà. Sống ko vui, làm gì cũng ko vui, ăn ko vui, chơi ko vui, ở cạnh thằng bé ko vui, đi cf cùng chồng cũng ko vui, chỉ nghĩ đến 15 quất em này là vui. Mà lắp xong lại hết vui, lại tìm 1 bộ lego khác thật đẹp để hẹn đến 29 cuối tháng. 1 tháng 2 lần vui là vừa phải rồi. May mà cuộc đời này mình còn thích 1 thứ là lego. Tô xong bức này sẽ vẽ nhiều thứ khác nữa. Nhưng vẽ chỉ là thứ mình có khả năng làm đc và có chút ít giá trị, chứ ko hề là thứ làm mình vui. Lego vui, với điều kiện đó phải là bộ lego: đẹp và cần phải KHƠ Đợi, khoảng 2 tuần là đẹp, 1 tháng thì lậu quá. Hạnh phúc là thư phải ở phía trước, có đe thì nó ko còn đc gọi là hạnh phúc nữa, nhưng gần gần thôi, xa quá nản ko đợi nổi.
  8. time_emit

Cái món này quả là sát thủ thời gian, ngồi tí là 2 tiếng trôi vèo. Cũng may có cái này ko ***g lên đi mua lego về lắp. Xong đã rồi làm gì thì làm. Bây giờ phải xây dựng thói quen bày 1 cái gì ra thì phải xong đã mới tính tiếp, xong đã rồi mới sống tiếp. Cứ hết lại bày ra, thế là chẳng phải sống nữa. Vì tạm dừng phải xong cái này đã mà. Xong cái này sẽ vẽ chì màu con mèo xanh. Dù là giết thời gian thì cũng ko để lãng phí tài năng thế đc.
  9. time_emit

Lại thấy mệt mỏi. Thôi quy hoạch cs như thế này. Tạm thời mình KHÔNG THỂ vẽ được đâu. Cứ tô màu mấy cái tranh KTS ấy. Bao giờ thì vẽ được? Chắc khi thằng bé lớn hẳn, ko còn phải kè kè với nó nữa. Quyết định vậy cho nhẹ đầu. Tháng 2 lần có lương thì mua lego 2 lần, vừa là mình chơi vừa là suất đồ chơi của thằng bé luôn. Ăn ko thấy ngon nhưng cứ ăn bình thường, đúng bữa, thế là ăn được. Ngủ thì ko ngủ trưa, thể nào tối cũng ngủ, thế là ngủ đc. Công việc thì cứ lê lết mà làm rồi cũng Xong. Thế là mọi việc vẫn chạy, ko đến nỗi bung bét hết cả. Mệt mỏi và lê lết, vô giá trị, bị xem thường, nhưng vẫn sống. Lúc nào có năng lượng mình sẽ xây dựng giá trị. Giờ thì vẫn dặt dẹo cho qua thôi. Chắc phải đợi 1 vài năm nữa. Rảnh thì tô cái tranh, ko thì ngồi chơi. Nhẹ đầu.
  10. time_emit

Cứ 1 tuần mình lại lắp lại đống lego tóe loe mà thằng bé phá, trong tuần thì cứ để bét nhè, cuối tuần lại gọn gàng, 1 công việc vô nghĩa. Vô NGHĨA, nhưng nó giúp mình SỐNG đc. Nghĩ thoáng ra thì để sống được chỉ cần ĂN+ NGỦ được, động vật cũng thế. Ăn thì dù ko muốn cũng nhét đc vào mồm, ko nôn ra, vậy là xong khoản ăn đc, ngủ mới khó. Để ngủ được thì cứ làm việc cả ngày, luôn chân luôn tay, từ 7h sáng đến 10h tối, chắc chắn sẽ ngủ đc. Sợ nhất là khoản mất ngủ. Vậy là xong. Ăn đc, ngủ đc, tức là sống đc.