1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu đơn phương.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi linhmeomeo, 25/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Tình yêu đơn phương.

Đã bao giờ bạn phải yêu đơn phương chưa? yêu đơn phương tốt hay xấu. hic hic. Một người thân của meomeo đang rơi vào tình trạng yêu đơn phương, meomeo mún giúp đỡ mà không biết phải làm sao hết. Ai giúp meomeo với nào.
  2. hoang_de_da_tinh

hoang_de_da_tinh Thành viên mới

minh nghi la minh dang yeu don phuong va can su giup dio cua moi nguoi.
    cha la minh dang thich 1 co ban cung lop nhung ma khong biet co ay co thich minh khong.thuc su ma noi thi minh rat rat thich co ay.minh phai lam sao day khi maminh khong du tu tin de noi cho co ay biet tinh cam cua minh?minh khong du tu tin.
  3. sea_nymph

sea_nymph Thành viên quen thuộc

Yêu đơn phương có hai kiểu
    1 là yêu người và chỉ một chiều, nghĩa là họ chưa có ai sẽ cũng chẳng yêu mình hoặc có rồi thì tất nhiên là không còn hy vọng.
    2 là yêu người thầm lặng (cái này giống kiểu tình yêu thầm kín hơn) và không dám nói vì sợ tình yêu mình không được đáp lại
    Cách giải quyết cho tình yêu kiểu này là:
    Cho loại 1: nếu lòng khó chịu, cứ nói ra cho người ta biết dù biết chắc sẽ từ chối nhưng người ta bảo hãy cứ nói những lời yêu thương dành cho người bạn yêu thương đó sao, biết đâu ngày nào đó bạn sẽ phải hối hận vì chưa cho họ biết điều đó. Nhưng kết quả là từ chối thì tất nhiên là quên người ta đi thôi dù thật khó khăn với bạn nhưng thời gian rồi sẽ xoá nhoà tất cả và khi một cánh cửa đóng lại nghĩa là một cánh cửa khác sẽ mở ra, đừng chỉ chăm chú cho cánh cửa đã đóng sau lưng mà hãy bước tiếp vào cánh cửa mới mở và hạnh phúc hay đau buồn đang chờ đợi không biết nhưng còn hơn là bạn nhìn ngắm mãi quá khứ, dù nó có lung linh cỡ nào nhưng nó cũng không thuộc về bạn, không dành cho bạn vị trí bạn muốn có.
    Cho loại 2: nếu yêu thầm lặng mà sợ bị từ chối nghĩa là bạn chưa thấy đủ dấu hiệu ở người kia cho thấy rõ tình cảm của họ dành cho mình. Nếu bạn là một người tinh ý, hãy làm một vài phép thử với người đó như : ít xuất hiện trước mặt người đó hơn, ít quan tâm hơn bt một chút................Hoặc thử làm vài đợt tấn công, quan tâm bất thường, hỏi han, điện thoại, nói chuyện, bàn luận, đón đưa (cái này thì tỏ ra khá rõ là bạn đang để ý người ta rồi)......................Và nếu người đó có tình cảm thì họ sẽ đón nhận những quan tâm của bạn hay sẽ băn khoăn về những sự thay đổi trong cách cư xử của bạn, khi đó họ sẽ tỏ rõ tình cảm của mình. Còn nếu muốn chắc chắn và có đủ lòng kiên nhẫn bạn hãy chờ đợi, thời gian có khi là kẻ thù và có khi là người bạn tốt nhất, vì thế nếu không nôn nóng quá bạn hãy chờ đợi xem phía người kia có tín hiệu nào không.........................
    Chúc ai yêu đơn phương sẽ không phải mãi đau buồn.
    (tui ghét đơn phương nhưng mờ, hix, đã qua hết rồi............................)
    Cho loại 2:
    If You love someone, just say it, out loud
    Or the moment will pass You by....

4. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Doanhdoanh nói y như là đã từng ......rùi ấy nhở? Thank bạn nhiều nhiều, hình như cô bạn mình rơi vào trường hợp hai thì phải, yêu mà không dám nói, hic hic. Vậy thì làm thế nào để quên một người nhở? Bởi vì cô bạn của tôi bít rằng người đó chắc chắn sẽ không yêu cô ấy đâu à. Quên một người. có khó lắm không nhở?
  5. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

hì yêu rồi mà muốn quên đi thì khó lắm , mà tại sao mà bạn của bạn biết la người đó không yêu mình chứ ? cái gì cũng phải kiên trì mà .
    sự nghiệp và tình yêu dành cho những người kiên trì mà hì hì hì
    Tin Tưởng Lẫn Nhau Là Trụ Cột Của Tình Bạn !
    friendly
  6. hungdo3d

hungdo3d Thành viên rất tích cực

Đâu phải lúc nào hai trái tim cũng cùng nhịp đập một lúc. Đặc biệt với các chàng trai, thì trái tim của họ thổn thức trước trong nhiều trường hợp, và sau đó là công cuộc kiếm tìm con đường dẫn tới hai trái tim cùng thổn thức. Tấn công tấn công, là cách mà con trai vẫn thường làm để có được tình yêu của mình. Yêu đơn phương là một trạng thái tình cảm khá phổ biến ở các chàng trai, và chỉ có một cách duy nhất để thoát khỏi tình trạng này là mạnh dạn tấn công, tìm ra cách thích hợp nhất để có thể trinh phục được người mình yêu. Với con gái yêu đơn phương là một điều cũng không ít, và thường thì những rào cản về suy nghĩ làm ngăn cản bước tiến. Vì họ thường ngại ngùng khi tấn công. Nhưng có một điều mà tôi thực sự có được từ kinh nghiệm đó là: Con gái tấn công thì nguy hiểm và hiệu quả hơn con trai rất nhiều. Sắc xuất thành công lớn, tốc độ nhanh.
    hungdo
  7. XacUopDoiMoi

XacUopDoiMoi Thành viên quen thuộc

U có chắc là tay kia không thèm iu cô ban của U không? Tui nghi hắn cũng iu nhưng không dám để lộ ra đó thui !
    XacUopDoiMoi
  8. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

Yêu đơn phương?Có lẽ tôi cũng đang rơi vào tinh trạng đó.Nhưng U ah`, người ta không cần sự giúp đỡ trong tình yêu đâu...tôi nghĩ như vậy.Yêu đơn phương, người trong cuộc, người đang ôm mối tình đơn phương không nghĩ đó là sự khổ đau đâu, đôi khi họ con thấy happy vì họ đang cảm nhận được tình yêu thực sự của mình..yêu hết lòng mà không đòi hỏi được đáp lại...................
    Yêu và được yêu.Đó là tình yêu của những người bình thường.Yêu mà không đòi hỏi được đáp lại, đó là tình yêu của những THIÊN THẦN.
    Anh bao giờ cũng vội
    như bài thơ chưa có tựa đề
    em nông nổi
    gửi tình yêu vào đam mê....
  9. the_sort_happy

the_sort_happy Thành viên mới

có 1 người luôn tự tin bởi khả năng bách chiến bách thắng của mình . Nhưng rui` bất chợt người ấy gặp 1 cô bé , 1 cô bé chỉ có ở trong mơ, xinh đẹp, thông minh, đấy cá tính. Một chiến dịch chinh phục được đặt ra, mọi thứ đều ổn . Thế nhưng cô bé lại nghe được ở đâu đấy vê` 1 điều gì đó....?Tất cả đều trở thành dấu chấm hết , kể cả la` 1 tình bạn ! Cô bé đó đã ko chịu hiểu rằng tình cảm người đó dành cho cô bé là xuất phát từ tận đáy lòng . Nó ko phải bởi cô bé quá xinh đẹp . Ko phải vì cô bé học wá tanh . ko phải vì cô bé đã tự tin ở phần hùng biện để dành chiến thắng trong Nữ sinh và tương lai.... mà bởi...tất cả những điều đó và cũng bởi lần đầu tiên nó được biết đến thất bại , lần đầu tiên có người khiến nó phải chăn trở ... Nó đang thuộc dạng nào ha????????????
  10. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

bác Hưng nói chính xác 99,9% nếu như con gái mà chủ động tấn công trước thì có mà chạy đằng zời !
    Tin Tưởng Lẫn Nhau Là Trụ Cột Của Tình Bạn !
    friendly