1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu online: Thật - Ảo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lordcharmed, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

ây da, nếu cô ấy nói là tạm thời ko gặp để xem đối phương có nhớ nhung ko mà bác lại ngồi ôm cục nhớ trong lòng mà ko biểu lộ là dễ tạch lắm đấy nhé. Hihi, sao bác ko chủ động liên lạc, mặc kệ sự cấm vận của cô ấy và nói là bác nhớ, nhớ đến ko chịu nổi nữa rồi...bác đầu hàng....em đảm bảo cô ấy sẽ hạnh phúc lắm đấy
    Còn chuyện yêu online, em nghĩ nó ko là vấn đề gì ghê gớm quá cả. Còn như ai đó nói Ty mới chỉ 1 tháng, nhưng Ty vài năm nào mà lại ko bắt đầu từ 1 tháng đầu tiên cơ chứ. Cứ mạnh dạn và thoải mái đi bác ơi. Em cũng yêu ol nè, cũng bắt đầu từ ttvnol, mà tụi em còn cách nhau vài ngàn cây số cơ ạ. Giờ em nghiệm ra cứ mạnh dạn mà yêu đi bác ạ... còn TY ấy có bên lâu hay không là do tình cảm của hai người có thực sự lớn hay ko... có đủ để vượt qua khoảng cách và định hướng tương lai lâu dài hay ko... Và đến bây giờ qua hơn 2 năm quen và yêu nhau, em chưa bao giờ hối tiếc vì mình đã chọn Ty online ở rất xa mình ấy, chứ ko phải 1 người nào đó "ở gần, có điều kiện chăm sóc" như mọi người đã khuyên.
    TY nếu có thể lựa chọn và cân nhắc, chưa hẳn đó đã là TY...
  2. khongthe

khongthe Thành viên mới

1. Một tháng quá ngắn ngủi để đo lòng và đo tim một con người. Càng khó hơn khi khẳng định về sự hòa hợp
    2. Con người trên mạng khác xa nhiều so với con người đời thực.
    3. Ko khẳng định TY online tốt hay là xấu. TY ko thể nói là tốt hay xấu, mà phải nói là hợp hay ko hợp. Ko thể nói vì quen online mà xấu, mà phải nói vì sao yêu, vì sao hợp?
  3. ptth999

ptth999 Thành viên mới

Tình yêu qua mạng thật là trong sáng,lãng mạn nhưng thiếu thực tế ...
    Để đi xa hơn nữa, hai bạn còn phải vượt lên rất nhiều trở ngại. Tình yêu chân chính sẽ giúp bạn đi đễn cùng. Chúc bạn thành công!
  4. FJX

FJX Thành viên mới

Nói như anh này thì hơn 2 năm trời trên ttvnol này bé đã phải yêu đến mấy trăm người, mất không biết bao nhiu cái 1 tháng để tạm bỏ người này và đến với người kia,...
    Cuối cùng bé vẫn chẳng làm gì ngoài làm thinh. Mình thà ế chứ không sale-off, hức.
  5. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

ko biết thế nào ...
    làm 3 cái trò dở hơi thế này ... ko thấy hay ho gì cả
    xàm xí
    Được tranttlinh sửa chữa / chuyển vào 21:24 ngày 21/11/2007
  6. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

cảm ơn mọi người đã chia sẻ suy nghĩ với tôi. Tối hôm qua, ngay sau khi tôi mở topic này, tôi nhận được 1 tin sét đánh mà trong lúc bực bội chửi bới tôi cô bạn thân của cô ấy đã nói ra: cô ấy vừa vào viện. Tôi thực sự choáng váng, cô ấy bị viêm dạ dày cấp tính, vậy mà cô ấy giấu không cho tôi biết. Tôi bồn chồn lo lắng, đêm hôm ấy chỉ biết hỏi thăm tình hình của cô ấy qua ba của cô ấy. May sao cô ấy ko sao cả, sáng nay được xuất viện về nhà rồi. Chúng tôi đã nói chuyện với nhau, lỗi tại tôi, tôi ko hiểu ý của cô ấy khi cô ấy nói với ba cô ấy cho cô ấy noel này ra gặp tôi. Ba cô ấy đưa ra 1 loạt lý do để khuyên cô ấy ở lại, tôi cứ ngỡ cô ấy sẽ ko ra noel này nữa mà vẫn sẽ gặp nhau vào hè năm tới. Nên vô tình làm cô ấy hiểu làm là tôi dây dưa ko muốn giới thiệu. Giờ mọi chuyện đã được làm rõ rồi, hai người cũng đã hiểu nhau hơn. Giờ tôi thực sự cảm thấy hạnh phúc.
    Hỡi những ai còn hồ nghi về tình yêu online, hãy cứ tiến bước trên con đường mình lựa chọn, miễn sao các bạn thực sự yêu, tình yêu của các bạn là chân thành và trong sáng. Chúc các bạn sẽ hạnh phúc như chúng tôi.
  7. trunguytre

trunguytre Thành viên mới Đang bị khóa

anh chưa thấy hạnh phuck nào cả! nói sớm quá !
  8. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

hạnh phúc thì có đấy bạn à, hạnh phúc trong lòng mình đâu cần nói cho ai biết chứ, chỉ hai người cùng cảm nhận được là được rồi
  9. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

bạn này, trẻ con quá, làm 3 cái việc này, ko nên đem kiểu chuyện thế này tung hê lên 4rum làm gì cả. tin hay ko là ở mỗi người, bạn đừng có áp đặt suy nghĩ lên người khác
  10. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi trc,em cũng có vài mối tình trên mạng rồi,hồi ý còn nhỏ nhỏ lớp 9 lớp 10 cơ,cũng thắm thiết lắm,cảm tưởng như ko thể thiếu nhau đc ý,nhưng mà sau dần rồi cũng....nhãng nhãng
    Cũng có 1 lần,thích(em chỉ dùng từ thích thôi chứ ko dùng từ yêu,vì chính xác là tới thời điểm này em vẫn chưa biết yêu) 1 cậu bạn cũng ở tít trong SG ý,cũng thắm thiết hơn 1 năm giời liền...sau đấy,bẵng 1 thời gian bận quá ko online,em và cậu ý ko liên lạc với nhau đc...đến lúc gặp lại thì thấy bình thường.
    Em ko phản đối cái t/y qua mạng,chỉ là trc khi quyết định thì 2 ng nên gặp nhau trước đã thôi,việc nói chuyện trên mạng và ngoài đời là 2 việc hoàn toàn khác nhau đấy.
    Dù sao em cũng chúc anh Việt và chị ý sẽ có 1 t/y đẹp
    PS;ttvn cũng có nhiều đôi đc sinh ra lắm đấy anh ạ