1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu online: Thật - Ảo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lordcharmed, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baylanchet

baylanchet Thành viên mới

mọi người có định kiến với nhau về một con người ảo , trên mạng và ngoài đời khác hẳn nhau , nhưng đâu phải ai cũng vậy, cũng có nhiều người luôn là chính mình đấy chứ , chủ yếu là bạn có làm cho đối phương tin tưỏng khồn mà thôi.
    ngày xưa đầy các mối tình qua thư còn gì , thì làm sao không thể yêu qua mạng được chứ .
  2. hoangdung179

hoangdung179 Thành viên mới

nói chung đã xác đinh tìm tình yêu qua mạng thì cần tìm hỉu kĩ không bị lừa thì khốn
    T.T
  3. hdoraemonk

hdoraemonk Thành viên mới

Xa - gâ?n
  4. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Mạng là gì? là tôi và em!
    Cứ mải tìm nhau được rồi lại mất
    Đào xới dối gian tìm điều chân thật
    Hạnh phúc vẫn là đáy bể mò kim
    Mạng là gì ư! Một cuộc chốn tìm
    Sau những accounts im lìm ẩn hiện
    Có khi vu vơ có khi mầu nhiệm
    Cứ thử Click vào có lúc sẽ hiện ra
    Chuyện cổ tích của những ngày xa
    Một túp lều tranh, trái tim vàng đôi lứa
    Cổ tích ngày nay không còn thế nữa
    Hai trái tim vàng kết nối bởi TTVN

Thích bài thơ của bạn ..
    Ngocthienanhlà một người lãng mạn nhưng lý trí của Ngocthienanh và những vấn đề va chạm đã từng trải qua trong cuộc sống khiến Ngocthienanh là một người tuy ý nghĩ và tư tưởng lãng mạn nhưng hành động lại rất thực tế .
    Tình yêu qua mạng ư??Liệu có thể xảy ra với Ngocthienanh không nhỉ?Ngocthienanh hỏi bạn Lordchamed bạn quan trọng điều gì trong tình yêu .?
    Những lời nói ngọt ngào hay những hành động tưởng như nhỏ
    Bạn sẽ chọn ai trong hai người .
    Một người gửi cho bạn những lời bay bổng ?
    Một người không biết nói những lời có cánh nhưng người ấy luôn làm và hành động vì bạn ?.
    Khi cô ấy vào viện bạn đã làm gì ? Bạn chỉ biết nhắn tin và an ủi cô ấy thôi sao ? Nếu có một người đàn ông nào đó bên cạnh cô ấy chỉ để làm những việc nhỏ thôi rót cho cô ấy một cốc nước , tắt cho cô ấy cái quạt khi cô ấy bảo lạnh .
    Nếu Ngocthienanh là cô gái của bạn mình sẽ tỉnh ra đấy
    Nhất cự ly nhì tốc độ là sao ?
    Xa mặt cách lòng là sao ?
    Xét cho đến cùng điều một người con gái cần nhất là sự quan tâm và chăm sóc Lordcharmed ạ .
    Nếu yêu phải hành động , chẳng nhẽ ngồi đó chỉ để nhìn màn hình máy vi tính và gửi thư cho cô ấy thôi sao ?
    À điều cuối cùng Ngocthienanh muốn nói Ngocthienanh vẫn tin có tình yêu online thực sự
  5. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

Ờ, nói cho đúng ra, sau khi đọc lại và nghĩ kĩ lời bạn Lorcharmed thì rút ra kết luận là bản thân bạn Lord cũng ko tin vào tình yêu ấy nên mới lên đây hỏi kiểu này chứ.
  6. nhoc_con_pdp

nhoc_con_pdp Thành viên mới

chị linh nói chí phải đề nghị anh lord phải co nòng tin vào tình yêu nơi bạn gái mình chứ đi bộ đến con đường thành công nào chúc mừng nữa
  7. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

khi tôi mở topic này, mục đích không phải là hỏi ý kiến của mọi người xem tôi có nên hay ko nên yêu mà chỉ đơn giản là muốn mọi người chia sẻ cảm nghĩ của mọi người mà thôi. Còn về phần tôi, tôi tin tưởng tuyệt đối vào tình yêu của mình.
    Trước đây tôi không cảm nhận được tình cảm của người khác dành cho tôi, nhiều người trong các bạn sẽ không hiểu được sự đau đớn khi mình "vô cảm" đâu. Tôi nhìn mọi thứ trên đời với con mắt lạnh đạm, lạnh lùng, chẳng có 1 chút cảm xúc gì hết. Cuộc sống của tôi, mà có lẽ phải gọi là sự tồn tại của tôi thì chính xác hơn, ngày qua ngày đều đặn lặp lại công việc như 1 cái máy được lập trình sẵn, mọi điều "bất ngờ" cũng chẳng có ý nghĩa gì hết. Nhưng từ khi quen cô ấy, rồi yêu cô ấy, các bạn biết không, có lẽ lần đầu tiên trong đời tôi tỉnh dậy với 1 nụ cười. Cảm giác hạnh phúc ngập tràn, tôi bỗng nhiên thấy mọi thứ quanh tôi có 1 cái gì đó thay đổi. Cuộc sống bỗng trở nên mới mẻ kỳ lạ. Tôi nhớ cô ấy đến cồn cào, sung sướng khi nghe tiếng cô ấy trong điện thoại, rạng rỡ khi nhận được tin nhắn đầy yêu thương của cô ấy. Tôi như một đứa trẻ, tò mò, thích thú với mọi thứ xung quanh. Tôi thực sự biết thế nào là hạnh phúc, thế nào là tình yêu. Tôi thực sự yêu. Và tôi không muốn rời xa cô ấy.
    Em yêu dấu, anh biết em sẽ đọc những dòng viết này của anh. Anh mong em sẽ luôn luôn nhớ 1 điều: "Em là cuộc sống của anh, anh sẽ chỉ chia xa em khi cuộc sống của anh chấm dứt. Anh mãi mãi yêu em"
  8. lordcharmed

cám ơn em nhé, anh tin tưởng tuyệt đối vào cô ấy, vào tình yêu của anh
    Chúc em sẽ tìm được hạnh phúc cho riêng mình
  9. lordcharmed

bạn nói vậy là oan cho tôi rồi. Tôi sẵn sàng vào SG chỉ để gặp cô ấy, vì cô ấy tôi có thể làm những điều mà trước đây tôi ko dám tin là mình làm được. Tôi yêu cô ấy hơn tất cả mọi thứ trên đời này. Mãi mãi yêu cô ấy - mối tình đầu tiên và duy nhất của tôi
  10. su35flanker

su35flanker Thành viên quen thuộc

Cái vàng vàng trên đây giữ lại trong lòng thì được chứ nói ra thì chỉ thể hiện sự chưa từng trải thôi. Không phải nghi ngờ hay chê bai gì cậu đâu nhưng quả thật cuộc sống không đơn giản và dễ dàng như ta vẫn tưởng.