1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu online: Thật - Ảo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lordcharmed, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

Em yêu anh như hướng dương yêu nắng. Anh đã giải được rồi cơ mà. Kekkeke, anh ko biết à, trong kinh dịch có câu Quỳ hoăc khuynh thái ********* tính cố mạc đoạt, đó là lí do em thích hướng dương. Chung thủy. Hoa quỳ, hoa hoắc hướng về mặt trời, bản chất ko thể thay đổi. Anh đừng cố, vô ích thôi. Ngay cả khi phải dùng chiêu thức thấp kém nhất là làm đỉa đói bám theo lẵng nhẵng, em cũng làm.
    Anh đã từng nói trên đời này anh chỉ yêu có 1 mình em thôi, mặc kệ cái em đó anh đề cập là em nào, nhưng anh đã nói với chính em, nên em sẽ cứ mặc định hiểu là anh chỉ có 1 mình em thôi đấy
    Tự nhiên... tủi thân quá ^^
    Thèm QUá!
    Cho yêu đI Mà!:)
    Em ghét cái cảm giác mà cứ phải từ từ... hay... yêu từ từ... vì yêu chứ có phải đi dò mìn đâu mà bước từng bước một?. để chậm mà chắc ư? Ko hề! Chậm chỉ làm ta tuột mất người mà ta yêu thương nhất! Và em thì, ko muốn một lần nữa tuột mất bất cứ 1 thứ gì.... ko muốn một lần nữa?.hết yêu! Cảm xúc chảy và em sẽ cho nó cháy?. Em ko muốn dập tắt tình yêu của em, khát vọng của em, đam mê của em?. về?. người mà em đang?. Nghĩ tới?..
    Nếu anh chưa từng yêu? em sẽ cho anh biết yêu là như thế nào?
    Nếu anh chưa biết yêu?.Em sẽ cho anh hiểu thế nào là tình yêu, anh nhé?
    Nếu anh đang yêu?. Em sẽ cho anh thấy, anh có thể yêu em nhiều hơn thế?.
    Nếu anh đã yêu, đã đau và chưa thể quên?.. Hãy cho em đến?. như một ngọn nến?. cháy sáng trong đêm?. Và làm ấm thêm khi anh thấy lạnh?.
    - Hãy cứ cho em yêu anh như là anh chưa từng được yêu?..
    - Hãy cứ cho em nghĩ về anh như thể anh chưa biết yêu là gì?.
    - Hãy cứ quên quá khứ đi như là anh chưa từng nhớ?.
    - Hãy cứ để em thay thế người đó như thể một nửa anh có?. chỉ có thể là em?.
    Em sẽ làm anh nhớ ngay cả khi anh muốn quên? em, em sẽ khiến anh quên những điều anh ko muốn nghĩ?.. Em sẽ khiến anh nghĩ về những gì ở thì tương lai của cả hai? chúng ta?. Em muốn anh hiểu rằng cho dù anh ở xa, thì anh vẫn luôn là người mà em gần nhất?. Và ngay cả khi anh gần em nhất, em cũng sẽ nhớ anh nhiều như khi anh xa xôi.
    Em muốn anh học cách mất, để biết quý trọng thứ anh còn?. Em sẽ dạy anh đau và làm cho anh khóc, em sẽ khiến anh mệt nhọc, để rồi sau đó anh sẽ vui?. Em sẽ làm cho anh vui vì tình yêu trong em đem nhiều hạnh phúc?..
    VÀ rồi sẽ có một lúc?. Nào đó?. Anh sẽ nhận ra rằng?. em yêu anh?.Và sẽ có một lúc nào đó?. Anh sẽ có?. Cái mà anh thực sự cần?. hơn cả một người thân.. Đó là người mà anh gắn bó?.Em tin rằng lúc đó?. Cũng chính là lúc?.. Anh yêu em!
  2. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

ngày đó sẽ ko đến đâu, đừng hy vọng vào 1 điều ko tưởng
  3. tranttlinh

Đứa nào lại móc cái topic này lên thế?
    Nhìn ngứa mắt, sì pam đê
  4. foolttvnol

foolttvnol Thành viên mới Đang bị khóa

Ảo hay thật thì do chính mình cả.Nhưng ảo thì nó có cái hay của ảo, nhiều khi thật lại không đẹp như ảo.Mà nhiều khi ảo lại không thể hiện hết được một con ngưòi như ngoài đời thật.cái nào cũng có những mặt hạn chế của nó cả.Tuỳ vào mỗi con ngưòi chúng ta mà thôi.
        [​IMG][​IMG]  

5. lordcharmed

nhìn ngày post bài của mấy bài gần nhất là biết, cứ spam thoải mái Mod giải quyết sau
  6. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

xì pam ké nha
  7. lordcharmed

Mong mọi người nghiêm túc trogn topic của tôi.
    Tôi chỉ có 1 lời khuyên cho các bạn, hãy cứ yêu đi, mạng cũng chỉ là 1 hình thức để chúng ta gặp gỡ, nói chuyện với nhau để hiểu nhau, có hiểu nhau thì mới yêu thương được. Nhưng quan trọng là các bạn phải thật sự chân thành, tôi biết điều này rất khó vì chắc gì mình nói thật mà người kia đã thật lòng với mình, do đó đừng đặt quá nhiều niềm tin của mình vào mà hãy để lại 1 chút niềm tin, để sau này nếu có bị lằ dối thì ko quá đau lòng.
    Chúc các bạn hạnh phúc
  8. foolttvnol

foolttvnol Thành viên mới Đang bị khóa

Em cũng ủng hộ bác.Nhưng em đang yêu ngưòi trên mạng đây bác àh.Em lại đặt niềm tin nhiều lắm ấy.Mong rằng anh ý cũng thế.
        [​IMG][​IMG]  

9. cau_tac_nhan

cau_tac_nhan Thành viên quen thuộc

à hóa ra trong thiên hạ nhiều người bị tai lạn trái tim trên mạng thế
    Tôi yêu trên mạng đây ...bây giờ vẫn chưa khắc phục được hậu quả
    2 điều trên của bác em cũng làm được rồi ...nhưng còn thêm điều thứ 3 là vì điều thứ hai mà em bị out năm thứ 3
    đến giờ em vẫn không tin đó là minh
  10. tranttlinh

Ờ, vẫn đang yêu thôi, ko ngừng lại được.
    Hờ hờ, mặc kệ chứ việc ai ngừi nấy làm