1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu online

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 25/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. exentrix

exentrix Thành viên mới

Thanks bạn Anxiety và teekanne đã có phản hồi và vote cho bài của mình.
  2. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Tớ cám ơn bạn Exe đã viết bài cho tớ ( và cả diễn đàn nói chung ) . Tớ đọc bài viết của bạn với tâm trạng khá thoải mái, tuy có vài điểm ý kiến của bạn khác với tớ, nhưng tớ thấy bình thường và không cần thiết phải phản biện ( thực chất là diễn dãi thêm cho rõ )
    Nhưng có vài điểm tớ thấy cần tiếp tục làm rõ hơn, mục đích là để bạn và tớ hiểu nhau hơn, hiểu vấn đề của nhau tốt hơn, chứ ko hề có ý móc ngoáy gì ở đây.
    1) Như tớ nói có bài tớ viết ngắn và chưa đủ ý để bạn hiểu và thấy mình được tôn trọng. Tớ rất tiếc và xin lỗi bạn ở điểm này ( thật ra tớ đã xin lỗi ý này rồi, nhưng vì bài bạn diễn dãi đầy đủ bạn cảm thấy bị tổn thương như thế nào khi bỏ công sức viết mà tớ kết luận cụt ngủn bài viết của bạn ). Tớ chỉ muốn làm rõ là tớ ko có ý làm bạn tổn thương .
    2) Khi tớ nói bạn đọc từ từ không lại than đọc bài của tớ nhức đầu. Tớ ko có ý nói móc nhiếc gì đâu Exe ah. Cái đó tớ nói thật ! Vì tớ cũng cảm thấy buồn 1 chút ( haha có thể nhiều hơn 1 chút, và ko muốn dùng từ bị tổn thương ) Khi bạn nói bạn thấy nhức đầu khi đọc bài của tớ. Tớ viết vậy chỉ hi vọng bạn ko lặp lại câu đó để tớ bị cảm nhận lại cảm giác "buồn 1 chút" ấy thôi.
    Về điểm này tớ thấy bài viết của bạn cũng đã nhận định bạn hơi gay gắt với tớ trên mức cần thiết. Vậy giờ tớ đã hiểu bạn, mong bạn cũng hiểu tớ
    3) Tớ nói mất đi niềm tin về diễn đàn. Tớ muốn viết rõ hơn về chi tiết này như sau : Tớ ko mất niền tin về công cụ Online . Tớ thấy online, internet, diễn đàn cho tớ nhiều cơ hội kết bạn, giải trí... Tùy thuộc mình sử dụng nó thế nào thôi. Tớ cũng ko mất niềm tin vào diễn đàn, nó cũng có mặt tốt và ko tốt. Thêm nữa ko những online chỉ có mang cho ta những cơ hội tìm kiếm tình yêu. Có thêm những người bạn mới, bạn tốt trên online là có thật. Tớ tin điều đó!
    Tớ nói mất niền tin thì nó to tát quá. Cũng giống như ý của bạn Piggy đã viết, tớ bắt đầu thấy dè dạt, phải thật cẩn thận và chú ý đến tất cả những bài mình muốn viết, chia sẻ lên đây. Một khi thấy không thoải mái như vậy thì tớ cũng ngại tham gia.
    4) Vì sao tớ vào sửa bài nhưng ghi chú rõ ko sửa nội dung, vì dạo gần đây có nhiều bài viết nhạy cảm và dễ gây hiểu lầm, tớ thấy có nick viết này viết kia nhưng khi vào sửa thì xóa bớt phần quan trọng ( phần đã làm người khác hiểu lầ, tổn thương..và có thể đã xúc phạm đến người đọc). Tớ chỉ muốn tránh tình trạng vậy thôi.
    Cuối cùng . Khi tớ chúc cũng là chúc thật bạn ah
  3. exentrix

exentrix Thành viên mới

Thanks bạn Viheart đã trả lời bài của mình.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có đề tài cần thảo luận, nhưng không có khả năng sử dụng tiếng Việt ở một mức độ có thể chấp nhận được, không có phương pháp tranh luận, thì làm sao có thể tiếp tục thảo luận? Bạn Sai có nhầm lẫn khi viết ra câu này không? Làm sao có thể tập trung làm tiếp một việc trong khi cách làm đang có vấn đề?
    Nói cách khác, nếu một người còn chưa xác định một định nghĩa (của riêng mình) về vấn đề ?otình yêu online / ảo / virtual? thì làm sao có thể nêu nhận xét / nhận định / đánh giá về ?otình yêu online / ảo / virtual? và các vấn đề xung quanh ?otình yêu online / ảo / virtual? được? Không có điểm xuất phát thì đi đâu được nhỉ?
  5. myhaohao

myhaohao Thành viên mới

Chia sẻ không được thì chia sẽ! Có gì mà lắm lời thế!
  6. diepphan90

diepphan90 Thành viên mới

Tình yêu online đau phải là không tốt. Đó cung là tình yêu chỉ khác ở cách thức những con người iu nhau đến với nhau như thế nào thui...
    Cũng có những rung động ngot ngào, những cảm xúc chân thành xuất phát từ con tim... Đôi khi đơn giản chỉ là thấy nick của ai đó bật sáng cũng khiến ta vui ca ngày trời....
  7. m00nm00nm00n

m00nm00nm00n Thành viên mới

Chào Janni
    Mình là thành viên mới của diễn đàn và mình đang có tình yêu ol với một anh chàng AD , bạn cung đã tưng vậy đúng không? kể cho mình nghe chuyện của các cậu có được không?
    Thật ra là mình cũng đang hoang mang lắm, anh ấy muốn mình sang đó để gặp gia đình nhưng mình còn đang lưỡng lự.
    Theo bạn thì thế nào? Chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé
  8. levi588

levi588 Thành viên mới

Chào các bạn, mình xin góp môt vài ý kiến của mình về tình yêu online.

Theo mình, tình yêu online chưa hẳn xấu, chưa hẳn là vụ lợi, lừa đảo, và chưa hẳn là tình yêu bắt đầu từ internet sẽ không có kết quả tốt đẹp. Chỉ cần biết tin tưởng, yêu nhau thật lòng, và quyết tâm cùng nhau cùng đi đến đích cuối cùng, thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Với lại mình nghĩ những người yêu nha mà chưa bao giờ gặp mặt nhau là những người rất dũng cảm, và tình yêu của họ rất mãnh liệt. BỞi họ dám chấp nhận và đương đầu với mọi khó khăn.

Chúc cả nhà Ấn ăn tết vui vẻ ^_^
  9. goldfishttvnol.com

goldfishttvnol.com Thành viên tích cực

Hello cả nhà!

Nhà vắng quá, hình như lâu rồi ko ai vô này thì phải. Nhưng mình thích cái topic này. Ở đây có nhiều ý kiến trái chiều nên lớp hậu sinh như mình có cái nhìn toàn diện hơn từ những chia sẻ của các tiền bối. Thương cho roi cho vọt. Xin chào! Xin chào! Có ai ở đây ko ạ????
  10. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Vâng, yêu online nhiều lúc muốn cho ngta biết mình "đang ghen đấy,đừng có cmt với cô ấy".. hixx nhưng mà em chẳng biết làm sao nữa.. ahzaaa em khùm quá đi..