1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu ? Thế nào là tình yêu................

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi boy_galang812003, 16/01/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Tình yêu ? Thế nào là tình yêu................

Có người nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy 3 người: Người thứ nhất là người yêu mình nhất, người thứ 2 là người mình yêu nhất, và người thứ 3 là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời(bạn đời).
    Trước tiên, mình sẽ gặp được người mà mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu. Chỉ có thể hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống hiện tại, cả 3 người này thường không cùng là một người. Nguời bạn yêu nhất không chon bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu, và người bạn đời là người xuất hiện đúng lúc nhất, vào lúc thích hợp nhất.

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi. Không ai muôn thay đổi tình yêu của mình. Một người ko thể giả vờ ko yêu bạn nếu người đó đang yêu bạn và cũng ko thể giả vò yêu bạn nếu người đó ko yêu bạn.

Khi một người ko còn yêu mình, muốn rời xa mình. Mình cần hỏi bản thân có còn yêu người ấy nữa ko. Nếu bạn ko còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy.

Nếu bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên là bạn sẽ hy vọng người ấy có được cuộc sống hạnh phúc , vui vẻ, hy vọng người ấy được ở cùng người yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thực sự nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa, và nếu thế thì bạn lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình.

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào hộp nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn cũng như bạn yêu một người, bạn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu. Nếu người đó yêu bạn, cần bạn, người đó sẽ luôn ở bên cạnh bạn trong mọi lúc.

Hãy trân trọng tình cảm của người ta dành cho bạn. Nếu bạn yêu một người, hãy thổ lổ tình cảm của mình, đừng giấu nó trong lòng, hãy ở cạnh người đó, hãy tin tuởng vào nguời đó. Đừng vì những lời nói đàm tiếu, những quan niệm về tình yêu, những suy nghĩ vớ vẩn mà từ bỏ tình yêu của mình. Đừng đặt ra những quy định về người mình yêu, đừng thắc mắc tại sao ng` ấy ko hợp với mình, ko quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ làm tan vỡ Ty của bạn. Tình yêu là như thế đó.

Yêu thì phải chấp nhận, nếu ko sẽ ko cảm nhận được sắc màu của tình yêu, những điều tuyệt đẹp của TY. Chẳng có gì là trọn vẹn đối với bạn cả. Giữ lấy ng` mình yêu ko chỉ đem lại hạnh phúc cho bạn mà cả cho ng` đó. Đừng suy nghĩ xem nình và ng` đó có yêu nhau được lâu dài hay ko. Ty là 1 chặng đường ko có giới hạn, ko có điểm đầu, ko có điểm cuối. Hãy yêu cho đến khi bạn cảm thấy ko thể yêu được nữa. Đẻ mãi sau này, khi nghĩ lại, ng` đó sẽ là 1 hồi ức, 1 kỷ niệm vĩnh hằng của bạn.

Nếu bạn thực sự yêu một người, phải yêu con người thực của người ấy, yêu mặt tốt cũng như cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm cũng như khuyết điểm, tuyệt đối ko phải vì yêu người ấy mà hi vọng người ấy sẽ trở thành người mà bạn mong muốn, nếu ko như ý bạn thì sẽ ko yêu nữa.Yêu 1 ng` nào đó thực sự ko nói được tại sao yêu, bạn chỉ biết được rằng bất kỳ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn ng` ấy ở bên cạnh bạn ko 1 yêu cầu...Xa cách cũng là 1 thử nghiệm của tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.

Hai người yêu nhau thích nhất là bắt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương phải làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. Làm gì có chuyện biển cạn đá mòn. trời hoang đất lở, nếu cóthì cũng ko ai sống được đến ngày ấy.. Trong tình yêu, nói một lẽ, làm một lẽ, người nói ko dám tin điều mình nói và người nghe ko dám tin điều mình nghe.

Tình yêu là một mê cung ko có lối thoát. Đừng tìm cách từ bỏ, tránh mặt người mình yêu vì một lý do nào đó. Nó sẽ chẳng thể đem lại kết quả gì cho bạn mà chỉ khiến bạn phải suy nghĩ, nhớ nhung. Hãy tìm cách để mình và người mình yêu được hanh phúc bên nhau. Đó mới chính là tình yêu!

Khi thần tình yêu giơ cây cung và chĩa mũi tên vào loài người , nơi đó có 1 tình yêu . Truyền thuyết kể rằng , thần tình yêu là 1 đứa trẻ tinh nghịch , bay nhảy khắp nơi và cầm 1 cây cung để bắn vào nhân loại . và bởi vì thần vẫn còn là 1 đứa trẻ, nên nhiều khi thần gieo vào nhân loại những tình yêu mù quáng , đau xót và sự chia xa . khi romê và juliet yêu nhau , họ đâu có ngờ sóng gió sẽ ập đến với tình yêu , họ chỉ chờ đợi đối đầu với thử thách và đắm đuối yêu nhau .
    Đừng ai nói rằng Tình yêu là vô nghĩa và cũng đừng ai hỏi Tình yêu vĩnh cửu là ji` vì trên đời đâu có Tình yêu vĩnh cửu chứ . Có thể có trong thoáng chốc , và thoáng chốc đó là sự đam mê , và thoáng chôc đó là sự đam mê , đắm đuối và cả sự hy sinh , để rồi sau đó cái thoáng chốc đó nuôi sống thời gian còn lại . Như 1 con ong chăm chỉ , cứ mải miết kiếm mật vè chất đầy trong tổ, như 1 con gấu cả mùa đông trốn trong hang và liếm mỡ dưới gót chân . Tình yêu là sự tích luỹ , tích luỹ để đem ra dùng dần .
    Có rất nhiều người chẳng biết là ngây ngô thật hay giả nai , cứ tròn xoe mắt ra mà hỏi người yêu " tình yêu là gì anh nhỉ ? " lại có rất nhiều người thẳng thừng ra mà tuyên bố " Tình yêu ah , chẳng có định nghĩa nào cho nó cả " Tại sao lại không định nghĩa được nhỉ , biết yêu mà không biết định nghĩa tình yêu thì yêu để làm gì . Dù cho định nghĩa đó chỉ đúng với từng người thì đó vẫn là định nghĩa . Tình yêu là mù quáng , là sự nhớ nhung , là hờn giận là giả dối , là chia xa là đau khổ ... Nhưng chắc chắn , với tất cả mọi người thì tình yêu vẫn là tình yêu .
    Thế rồi dù sao thì người ta cũng vẫn cứ yêu , biết là rồi sẽ đau khổ đấy , giả dối đấy , chia xa đấy tại sao cứ cắm đầu vào mà yêu . Không phải họ yêu để kiếm cái mác dán lên người mà đơn giản , họ yêu để tìm kiếm 2 chữ " Biết Đâu " . Biết đâu tình yêu của mình không có chia xa . biết đâu người mình yêu không giả dối , biết đâu .... Dù sao cũng được , đó cũng vẫn là tình yêu
    Tình yêu là lãng mạn , thiếu những khoảnh khắc lãng mạn trong Tình yêu , trái tim người ta sẽ lười đập . Hoa hồng sinh ra để làm gì , piano sinh ra để làm gì , nếu như không phải để những người yêu nhau biến chúng thành những giây phút hạnh phúc nhất của cuộc đời mình . Có thể có những lúc , sự lãng mạn bị biến thành sáo rỗng và không thực tế . Nhưng ít ra , nó cũng đủ làm cho người ta rơi những giọt nước mắt hạnh phúc . và .... dù sao cũng được , đó cũng vẫn là Tình yêu .

khi cô đơn anh gọi tên em
  2. boy_galang812003

Một từ"Yêu"Của em làm anh quá khó hiểu?
    Em yêu à!
    Em luôn miệng nói rằng"yêu anh"thế mà anh cũng ko thể hiểu có phải đó là lời nói từ trái tim của em, hay là vì điều gì khác nữa.Một từ "yêu"nói ra thì quá dễ dàng đối với em có phải ko?nên em đã vô tình làm tan nát trái tim anh.Còn anh thì bao ngày qua vẫn nâng niu điều đó,hy vọng vào tình yêu đó của em.Sao em nhẫn tâm đến như vậy? Nếu em hiểu được tình yêu thiêng liêng và đẹp đẽ như thế nào?thì chắc rằng em sẽ ko bao giờ làm thế với anh,hay với bất kỳ người nào đâu phải ko?Anh đã hoàn toàn sai lầm khi đặt quá nhiều niềm tin vào tình yêu,và giờ đây anh phải ôm chọn nỗi sầu. .Tình yêu đối với em chỉ có vậy thôi sao?chỉ có vật chất và tiền bạc thôi sao?Anh tin rằng sẽ có một ngày nào đó em hiểu ra điều đó chẳng phải là tất cả đâu,em ạ.Anh sẽ để cho em được vui vẻ bên những giấc mơ thiên đường của em,anh sẽ bước ra khỏi cái tình yêu mà người ta gọi là cái"tình yêu thời đại" của em mãi mãi.Mong rằng em sớm tìm lại chính mình,trở về với những ước mơ nhỏ bé và tươi đẹp hơn.Mãi yêu em
    Trong tình yêu tưởng rằng luôn vĩnh cửu
    Để trong lòng nuôi nầng một tình iu
    Nhưng dòng đời đâu như ta mong đợi
    Em mong tìm một sợi tình vàng son

3. boy_galang812003

Một từ"Yêu"Của em làm anh quá khó hiểu?
    Em yêu à!
    Em luôn miệng nói rằng"yêu anh"thế mà anh cũng ko thể hiểu có phải đó là lời nói từ trái tim của em, hay là vì điều gì khác nữa.Một từ "yêu"nói ra thì quá dễ dàng đối với em có phải ko?nên em đã vô tình làm tan nát trái tim anh.Còn anh thì bao ngày qua vẫn nâng niu điều đó,hy vọng vào tình yêu đó của em.Sao em nhẫn tâm đến như vậy? Nếu em hiểu được tình yêu thiêng liêng và đẹp đẽ như thế nào?thì chắc rằng em sẽ ko bao giờ làm thế với anh,hay với bất kỳ người nào đâu phải ko?Anh đã hoàn toàn sai lầm khi đặt quá nhiều niềm tin vào tình yêu,và giờ đây anh phải ôm chọn nỗi sầu. .Tình yêu đối với em chỉ có vậy thôi sao?chỉ có vật chất và tiền bạc thôi sao?Anh tin rằng sẽ có một ngày nào đó em hiểu ra điều đó chẳng phải là tất cả đâu,em ạ.Anh sẽ để cho em được vui vẻ bên những giấc mơ thiên đường của em,anh sẽ bước ra khỏi cái tình yêu mà người ta gọi là cái"tình yêu thời đại" của em mãi mãi.Mong rằng em sớm tìm lại chính mình,trở về với những ước mơ nhỏ bé và tươi đẹp hơn.Mãi yêu em
    Trong tình yêu tưởng rằng luôn vĩnh cửu
    Để trong lòng nuôi nầng một tình iu
    Nhưng dòng đời đâu như ta mong đợi
    Em mong tìm một sợi tình vàng son

4. boy_galang812003

Khi người ta nhỏ thì ước mình mau lớn dể dược tự do ,dể dược tự lập .....biết bao diều ước dể lớn ! Tôi không biết các bạn có như tôi không nhỉ ? ! Còn tôi thì dã từng mong dã từng ước ,thuở còn học cấp 1 ,cấp 2 .Tôi thèm dược ăn TẾT vầ NOEL cũng vậy ,bởi vì vào những ngày dó TÔI tha hồ mặc dồ dẹp ,tôi tha hồ dược ăn bánh không những thế tôi còn dược chơi với dám bạn cùng xóm .......! Và hôm nay chính tôi lại phải ghét lại phải sợ những cái ngày mà tôi thích .Tôi không muốn phải thở trong một không khí lành lạnh ,tôi không muốn ...... ! TÔI ghét một mùa gió bắc ,một mùa xuân ....uh mà tôi ghét những mùa như thế ,mặc dầu tôi thèm gió khi trời nóng nực nhưng tôi không cần một mùa như thế dâu !.............! Tôi muốn mình sẽ nhỏ lại thành một dứa bé như ngày nào .Dược yêu thương dược săn sóc và không dủ suy nghỉ dể hiểu một câu nói của người lớn nói với tôi ! .....! Tôi không biết dến khi nào tôi sẽ dược hiểu khác hơn một câu nói dó một câu nói mà người lớn hơn tôi muốn nói vơi tôi .Tôi không biết dến khi nào Tôi không còn ghét cái mà tôi thích .......!
    thanhhai326<--------------lúc được yêu bạn hỏi tại sao tôi được yêu nhé

5. boy_galang812003

Khi người ta nhỏ thì ước mình mau lớn dể dược tự do ,dể dược tự lập .....biết bao diều ước dể lớn ! Tôi không biết các bạn có như tôi không nhỉ ? ! Còn tôi thì dã từng mong dã từng ước ,thuở còn học cấp 1 ,cấp 2 .Tôi thèm dược ăn TẾT vầ NOEL cũng vậy ,bởi vì vào những ngày dó TÔI tha hồ mặc dồ dẹp ,tôi tha hồ dược ăn bánh không những thế tôi còn dược chơi với dám bạn cùng xóm .......! Và hôm nay chính tôi lại phải ghét lại phải sợ những cái ngày mà tôi thích .Tôi không muốn phải thở trong một không khí lành lạnh ,tôi không muốn ...... ! TÔI ghét một mùa gió bắc ,một mùa xuân ....uh mà tôi ghét những mùa như thế ,mặc dầu tôi thèm gió khi trời nóng nực nhưng tôi không cần một mùa như thế dâu !.............! Tôi muốn mình sẽ nhỏ lại thành một dứa bé như ngày nào .Dược yêu thương dược săn sóc và không dủ suy nghỉ dể hiểu một câu nói của người lớn nói với tôi ! .....! Tôi không biết dến khi nào tôi sẽ dược hiểu khác hơn một câu nói dó một câu nói mà người lớn hơn tôi muốn nói vơi tôi .Tôi không biết dến khi nào Tôi không còn ghét cái mà tôi thích .......!
    thanhhai326<--------------lúc được yêu bạn hỏi tại sao tôi được yêu nhé

6. boy_galang812003

Chia tay nhau , anh nhìn thấy anh cùng với người ta vui đùa . Nhưng tại sao anh vẫn nuôi hy vọng là em còn yêu anh , anh vẫn hy vọng ngày nào đó em về bên anh . Nhưng một hy vọng nhỏ nhoi liệu anh có thể có được không em ?????anh nghĩ chắc mình không thể có được quá . anh thấy em rất vui bên người đó . Có lẽ một hy vọng anh cũng không thể nào có . làm sao đây em .......................

7. boy_galang812003

Chia tay nhau , anh nhìn thấy anh cùng với người ta vui đùa . Nhưng tại sao anh vẫn nuôi hy vọng là em còn yêu anh , anh vẫn hy vọng ngày nào đó em về bên anh . Nhưng một hy vọng nhỏ nhoi liệu anh có thể có được không em ?????anh nghĩ chắc mình không thể có được quá . anh thấy em rất vui bên người đó . Có lẽ một hy vọng anh cũng không thể nào có . làm sao đây em .......................

8. onefofos

onefofos Thành viên mới

Bác BGL có vẻ bức xúc quá nhỉ??

9. onefofos

onefofos Thành viên mới

Bác BGL có vẻ bức xúc quá nhỉ??

10. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

oài yêu mà để làm gì, yêu xong roài lại dẫn đến kết cục đau buồn à hic hic
    Ối trời ơi , đi ra đường thấy lũ bạn có người yêu ôm nhau mà mình nhìn phát thèm mà sao mình hông có nhỉ bác nào tìm giúp em zơi hehe
    Được boy_galang812003 sửa vào 11:38 ngày 09/02/2004