1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu ? Thế nào là tình yêu................

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi boy_galang812003, 16/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

tôi muốn được nh­ư ngày nào

Tối qua tôi nằm ôm điện thoại nói chuyện với em, nói rất nhiều; em ko hiểu hết. Đương nhiên, làm sao em có thể được? Có lẽ rằng nếu em hiểu, tôi đã chẳng đến với em như thế. Sự đơn giản làm tôi thăng bằng hơn, làm tôi quên, nhưng mà chẳng xoá nhoà được. Ừ thì tôi hèn nhát, tôi xin lỗi, em yêu quý; tôi còn làm gì khác được nữa nào. Tôi ko còn nhớ mình nói những gì với em nữa, nhưng tôi nhớ cảm giác của mình. Tôi đã rất muốn khóc, em biết không? Nhưng con trai thì không khóc. Vậy là tôi cười, cười cho sự lãnh đạm, thực tế của mình, cười cho những vết thương đã chẳng còn hằn lên đau đớn nhưng lại làm tôi khác đi mà chính tôi ko nhận ra, cười vì mình thấy mình hèn nhát.
    Tôi muốn được như ngày xưa, em ạ. Tôi muốn mình giận dữ và ghen tuông, muốn mình dịu dàng và ngang ngạnh, muốn mình lười biếng và ồn ào. Thế mà tôi lại cứ trôi trong một kế hoạch được vạch ra trơn tru từ đầu đến cuối, tôi lại tìm đến sự bình lặng. Vui hay buồn, tôi đều cười, đều bông lơn và cợt nhả.

khi cô đơn anh gọi tên em
  2. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

Ối trời ơi , đi ra đường thấy lũ bạn có người yêu ôm nhau mà mình nhìn phát thèm mà sao mình hông có nhỉ bác nào tìm giúp em zơi hehe
    Yêu là muốn gần gũi và hi sinh
    <--------------------- cucthuytinh18
    Chả lẽ sống là nhất thiết phải yêu à???? Nếu Không có ai yêu thì sao????.....
    /**** Не зови меня , Я ,о?оплZсO...****/
    Được boy_galang812003 sửa chữa / chuyển vào 21:36 ngày 09/02/2004
    Được boy_galang812003 sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 09/02/2004
  3. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

Ối trời ơi , đi ra đường thấy lũ bạn có người yêu ôm nhau mà mình nhìn phát thèm mà sao mình hông có nhỉ bác nào tìm giúp em zơi hehe
    Yêu là muốn gần gũi và hi sinh
    <--------------------- cucthuytinh18
    Chả lẽ sống là nhất thiết phải yêu à???? Nếu Không có ai yêu thì sao????.....
    Được boy_galang812003 sửa chữa / chuyển vào 21:36 ngày 09/02/2004
    Được boy_galang812003 sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 09/02/2004
  4. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

*Nếu có 3 chữ cái: H,R và T, tôi có thể thêm vào đó chữ E và A để có được chữ HEART (trái tim). Nhưng tôi cũng có thể thêm vào đó chữ U và được từ HURT (đau đớn). Nhưng tôi thà có em (U = You ) và chấp nhận đau đớn (HURT) còn hơn là có một trái tim (HEART) mà không có tình yêu của em
    *Khi bạn yêu ai đó: đừng viết tên họ vào hình trái tim mà hãy viết vào một vòng tròn. Bởi vì một vòng tròn không có điểm đầu và cũng không có điểm cuối. Bạn không hề biết tình yêu bắt đầu từ khi nào và tốt nhất là không có điểm kết thúc
    *Chưa cần đến 3 giây: để nói ?oI love U?,chưa cần chừng 3 phút để giải thích câu nói ấy,chưa cần tới 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ !
    (copy)

Những tháng ngày đã qua có cây thông trước nhà...chờ anh thông dường như cũng đã già...
  5. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

*Nếu có 3 chữ cái: H,R và T, tôi có thể thêm vào đó chữ E và A để có được chữ HEART (trái tim). Nhưng tôi cũng có thể thêm vào đó chữ U và được từ HURT (đau đớn). Nhưng tôi thà có em (U = You ) và chấp nhận đau đớn (HURT) còn hơn là có một trái tim (HEART) mà không có tình yêu của em
    *Khi bạn yêu ai đó: đừng viết tên họ vào hình trái tim mà hãy viết vào một vòng tròn. Bởi vì một vòng tròn không có điểm đầu và cũng không có điểm cuối. Bạn không hề biết tình yêu bắt đầu từ khi nào và tốt nhất là không có điểm kết thúc
    *Chưa cần đến 3 giây: để nói ?oI love U?,chưa cần chừng 3 phút để giải thích câu nói ấy,chưa cần tới 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ !
    (copy)

Những tháng ngày đã qua có cây thông trước nhà...chờ anh thông dường như cũng đã già...
  6. maudotrenvangtrang

maudotrenvangtrang Thành viên mới

Thì tự đi àm kiếm lấy một người mình yêu .Chứ cứ đợi người ta yêu mình trước thì đến bao giờ .
    Vạn vật sinh ra đều ở trạng thái cân bằng ( Không phải vạt lí mà là theo Âm Dương Ngũ Hành ) .Một người luôn có phần cân bằng tương ứng với mình .Vì vậy bác yê tâm là sẽ có một đối trọng (vật lí ) của bác

-------------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  7. maudotrenvangtrang

maudotrenvangtrang Thành viên mới

Thì tự đi àm kiếm lấy một người mình yêu .Chứ cứ đợi người ta yêu mình trước thì đến bao giờ .
    Vạn vật sinh ra đều ở trạng thái cân bằng ( Không phải vạt lí mà là theo Âm Dương Ngũ Hành ) .Một người luôn có phần cân bằng tương ứng với mình .Vì vậy bác yê tâm là sẽ có một đối trọng (vật lí ) của bác

-------------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  8. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

hờ .. đi ra đuờng nhìn hoài xuống đất mà có thấy gì đâu....mà Âm Dương Ngũ Hành là cái quái quỉ gì thế nhở????
  9. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

hờ .. đi ra đuờng nhìn hoài xuống đất mà có thấy gì đâu....mà Âm Dương Ngũ Hành là cái quái quỉ gì thế nhở????
  10. YeuNhoc

YeuNhoc Thành viên mới

Ngã cái RẦM .
    Hoá ra hôm trước thấy ông anh đi trên đường .Tưởng chuyện gì hoá ra ông ấy đang đi xem có nào em có yêu không
    "Đời là cái đinh
    Tinhf là cái que " ------->> Đối với Bác Gangter_ thì Tình yêu là cái này đấy

-----------------------------
    Anh Yêu Nhóc