1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÌNH YÊU THỜI ÁO TRẮNG?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kieuphong, 31/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

Đây mới ăn " chuột 9 món" thôi à hặc hặc..hê hê..."cò 7 món " là sao...mời đồng chí O-O giơ tay fát biểu cho bà con đồng bào cùng nghe..mỡ rộng kiến thức .
    bà mà là bạn thân tui là tui nói cho rùi đấy..thôi..đừng "ấy" nữa bà...nguời ta thèm về muốn chết..bà ở đó dc về mà còn này nọ...--> ko thích. Chán..sorry.
    Phở Ngân Pasteur chứ nhể...???
    Lúc nhỏ ăn 1 chỗ ở Lê Quý Đôn...ngon lắm..chính hiệu...nhưng mà giờ dẹp cha nó rùi...hic hic...Chán.
    Giờ thì kết chỗ lên Super Bowl..chỗ dọc đó..có 1 wán fở Hà Nội...dc nhất trong các quán...ko nổitiếng..nhưng bánh fở và gia vị này nọ..của chính dân miền Bắc..-> hợp..ngon..thích thì bà con cô bác cứ đến thử.
    Fở Hoà duờng gì lên hồ Kì Đồng...biến vị rồi..dỡ ẹc..sorry...y như fở miền Nam ..ko còn vị nữa...chán.
    Hôm ni chán quá..bực dọc..Fong Nhi ra đây bà bảo...giơ mặt ra cho bà "ấy" tí nào..cho đỡ tức... Ngoan Fong Nhi...
    * ấy= bình thuờng..cấm nghĩ bậy....
    When I fall in love, it will be forever.
    Or i'll never.. never fall in love
  2. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Phở Ngân Pasteur mà ngon á? Ăn rồi, chán.
    Phở Hà đấy là kế bên nhà cũ tui đó. Bây giờ mướn luôn nhà tui. Khỏi cần quảng cáo mà lúc nào cũng đông khách từ chiều tới 2-3h khuya. Bà con tui bên Mĩ về ăn mà còn khen ngon. Kô chỉ có phở mà còn miến, xôi, cháo, chân gà luộc. Mấy lần dịp Tết bà con ra Nguyễn Huệ chơi đó đều ghé vô đó ăn hết. Bà con ai thích phở Bắc thì cứ việc đi ăn thử, ngon gấp trăm lần cái Phở 2000.
    Mặt tui nè, bà bà muốn "ấy" gì thì "ấy" đi, he...he...
    Si l'amour existe encore
  3. julie-eilju

julie-eilju Thành viên mới

To Gorillaz: hic, bạn trai tui ở nước khác chứ có ở Việt Nam đâu. Mà ai ởnước ngoài cũng biết đấy, gọi điện thoại về Việt Nam là mắc nhất trên thế giới ---> một sự bất công quá đáng, không thể hiểu nổi cái bưu điện ở nước mình làm cái gì mà nên nỗi này. Bạn tui hổng có chat, email thì lười. ... Ở đây thì còn gọi điện cho nhau mỗi cuối tuần được, hoặc lúc nào nhớ thì gọi ... Chứ về VN thì coi như đứt liên lạc luôn ... Hic, hy vọng lúc ấy chàng chịu khó viết mail cho mình ...
    To Kiu Fong: tình yêu thời áo trắng đã chuyển sang tình yêu cho phở rồi. Có nên thêm một topic mới về món ăn dân tộc cho bà con lưu lạc phương xa bàn tán không? Hic, tui là người Bắc nè, nên phở Bắc mới ăn, chứ không có ăn phở Nam. Nhưng mà ở đây, có phở gì là tui ăn tuốt. Nhớ quá rồi thì chẳng cần để ý ngon hay dở, chỉ cần cái bánh phở thôi cũng đủ thỏa mãn nỗi nhớ rồi... Mà công nhận nha, món ăn Việt Nam đi đâu cũng được ưa chuộng hết. Ngay cả cái món phở ở đây mình cho là dở thì người nước ngoài ăn vẫn cho là ngon nhất. Cô giáo tui từng đến VN rồi, nên thấy tui là người Việt, câu đầu tiên cô hỏi là "em có biết nấu phở không? nấu cho cô ăn với!". ... tui chỉ cười "để em về Vn rùi học đã cô ạ, kì công lắm"...
  4. kieuphong

Hì...hì..., về cái khoản món ăn dân tộc thì tớ kô rành lắm. Nếu các bạn thấy thích và đủ sức thì cứ việc làm phong phú thêm cho Box ta. Còn về tình yêu áo trắng và tình yêu cho phở cũng kô khác biệt. Biết đâu tình yêu áo trắng lại bắt đầu từ tô phở? (có kô nhỉ)
    Si l'amour existe encore
  5. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

bác ăn chuột rúi huh??? thế bác ăn khô chuột chưa??? khi` khi`
    tui đang tầm sư để làm cho được "cò 7 món", để mai mốt có cò còn bít làm chứ!!! kh`i khi`
    Bỏ thuyền, bỏ bến, bỏ dòng sông
    Cô lái đò kia đi lấy chồng
    Vắng bóng cô em từ dạo ấy
    Để buồn cho những khách sang sông
  6. Gorillaz

hì...nói dzậy cũng tin hả ừ ráng tập đi...mai mốt cho tui ăn miễn fí...nhá đại ca Đại ca O-O là tui biết giàu lòng nhân hậu lém n'est-ce pas?.
    Ừ Fong Nhi ơi...có tình iêu từ tô fở đó..hê hê...muốn essayer ko?....Cho cre*** đêeee ( j/k).
    Julie juliếc gì đó suớng hén....Iêu đuơng đã hén....Bật mí này...dùng cellfone gọi dzìa Vn thì rẻ lắm..ko tốn đâu..cũng như gọi bình thuờng thôi. Còn Vn rẻ hay ko wa bên này thì dek biết... chỉ biết có gọi thì có nghe. Thế thui. Fong Nhi gọi cho bà coi con. hê hê.( shy)
    Fong Nhi: fở gần nhà con á? Dzui hén..đây ko biết. Fở Ngân thấy cũng tàm tạm...có gân mềm ngon cực. Con cứ nói sao..chắc là mỗii nguời mỗi khác.
  7. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

Ủa tình yêu thời áo trắng là tình yêu với các món ăn hả?
  8. kieuphong

Hờ...hờ..., cái đó cần phải nghiên cứu lại đó bác pminh à. Mà hình như các cô cậu học sinh thường hay đi ăn bò bía, bột chiên, uống nước mía, v.v... lắm á.
    Gor bà bà đừng có ham. Tui kô có xiền lấy gì mà gọi cho ai. Còn bà bà muốn ăn phở gần nhà tui thì sau này dzìa VN tui dẫn đi ăn. Lúc đó có muốn essayer tình yêu từ tô phở cũng được.
    Si l'amour existe encore
  9. Gorillaz

...( shy)
    * ko fải bài câu.
    (shy)
  10. kieuphong

Bây giờ tui mới phát hiện con gái có cái kiểu "shy" vô cùng đặc biệt, hề...hề...
    Si l'amour existe encore