1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình Yêu tôi phải làm sao???????

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi tedsuk1210, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tedsuk1210

tedsuk1210 Thành viên mới

Tình Yêu tôi phải làm sao???????

Tôi chưa từng nghĩ đến một ai đó có lẽ tại công việc chưa ổn định .Rồi khi công việc cua tôi ôn định tôi bắt đầu nghĩ đến chuyên tìm bạn đời cho mình.Rồi một ngày em dến bên tôi ,tôi cũng chỉ nghĩ đến tình cảm của tôi và em như tình cảm Thầy trò "tôi là một giáo viên cấp 3"còn em chỉ la một cô bé đang học lớp 12 .Là một giáo viên nhưng tôi chưa tưng nghĩ mình là một người thầy giáo .Em la chị Họ của thằng bạn của tôi ,Trưóc sân trường em đến xin số phone và rồi từ đó tôi mới nhận ra được em chính là một nủa ma tôi đang đi tìm .Tình yêu tôi dành cho em chân thật giản dị .Tôi đã cố vươt qua tất cả những lời nói không hay khi tôi và em yêu nhau .Gia đình em luôn luôn vun vào cho cả 2 điều này thì ai cũng muốn đó là cái trở ngại lón nhất mà tôi đã vượt qua được .Tìm được một người hiểu mình thật là khó .Nhưng khi biết tôi cũng chỉ là người đến sau tôi buồn rất buồn ,tôi không muốn biết về quá khứ của người tôi yêu nhưng khi biết đươc rồi thì hình như tình cảm của tôi đã bị sứt mẻ .Tôi đã cố gáng bỏ qua khi nge em nói "em đã yêu anh và đã chọn anh nên anh không phải nghĩ bất cứ điều gì cả" tôi cảm thấy mình quá nhỏ mọn khi lúc nào cũng chỉ muốn em là của riêng tôi .Rất nhiều lần tôi muốn chia tay nhưng khi ngồi cạnh em thì tôi không thể nói ra được câu nói đó .bây giờ tôi vẫn còn yêu em rất nhiều và em cũng thế .Nhưng tôi vãn muốn chia tay tôi không hiểu bay giờ mình phải làm gì có nên tiếp tục hay là cứ để như thế .Em là một ngươi lạnh lùng chỉ muốn người khác quan tâm đến mình còn cái cảm giác quan tâm đến người khác hình như là không có .Ngày nào cũng gạp mặt em ở trường nhiều khi tôi muốn quên đi nhưng tôi không thể quên được .Bây giờ tôi phải làm sao đây
  2. meocon_g1983

meocon_g1983 Thành viên rất tích cực

Em nghĩ có lẽ đây là mối tình đầu của bác?Bác là đàn ông càng nên biết bỏ qua quá khứ quan trọng là hiện tại và sau này.Mà em yêu của bác cũng còn trẻ,bác dù sao cũng lớn tuổi hơn nhiều(có lẽ có sự chênh lệch khoảng cách về suy nghĩ,lối sống).Nhưng nếu bác yêu em ấy thật sự cả 2 nên có sự điều chỉnh cho đỡ lêch pha bác ạ
    Chúc bác vui vẻ.Sớm tìm được hướng giải quyết....
  3. littlegirls

littlegirls Thành viên mới

Em hiểu cảm giác suốt ngày đụng mặt nhau nó ngột ngạt như thế nào. Em đã thật shock khi biết mình ko phải là mối tình đầu của anh ấy, em đã cảm thấy tổn thương và rùi xa nhau một thời gian. Có lẽ tình yêu của anh chưa đủ lớn để vượt qua chuyện này.
    Có một cái mà chúng ta phải học khi yêu là sự độ lượng.
  4. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

Đúng, phải độ lượng
  5. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Chỉ vì ko phải là người yêu đầu tiên mà chia tay ư...
  6. NguoiLang

NguoiLang Thành viên mới

Thảo nào "Gia đình em luôn vun cho 2 chúng tôi". Bỏ ngay.
    Em nó còn nhỏ mừ đã trải qua rùi thì cũng nên suy nghĩ lại, ở đây không nói đến chuyện ích kỷ hay không mà nhìn về lối sống.
  7. dookei

dookei Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này cũng còn tuỳ. Anh chỉ là người đến sau có thể nghĩ theo 2 hướng:
    -Thứ nhất: cô ấy đã từng yêu rồi, và anh không phải là mối tình đầu. Cái này thì bình thường, chỉ vì như thế mà chia tay thì đúng là vớ vẩn.
    -Thứ hai: cô ấy đã từng quan hệ với người yêu cũ.
    Điều này thì tuỳ theo quan niệm và cách sống của mỗi người thôi. Không thể đánh giá được vì mỗi người có một chuẩn mực tốt - xấu khác nhau.
    Nếu như cô ấy vì nhỏ tuổi, thiếu hiểu biết nên trót như vậy thì có thể bỏ qua.
    Ngược lại, nếu anh thấy cô ấy có cách sống không nghiêm túc, với ai cũng dễ dãi, thì mới đáng bỏ.
    Nếu yêu thực sự thì có thể tha thứ, nhưng với những gì anh viết, thì em nghĩ có lẽ anh nên chia tay.