1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tình yêu trên mạng

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi fang_em_nhiet_tinh1, 14/12/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Có bác nào có ý kiến gì thêm nữa, hay có kinh nghiệm gì thì post lên cho bà con học hỏi nha.
  2. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Chẳng có gì là không có cả, từ trước đền giờ mọi người thường hay nghĩ trên mạng là ảo là không thật, chính vì vậy mà nghi ngờ không tin vào nhau đúng không ? Thật là không đúng, Trước khi làm việc gì mà ta đã nghĩ nó là sai là không thật thí làm sao có kết quả tốt được.
    Hãy cởi mở thành thật với chính mình và khí đó mọi điều thú vị bất ngờ trong cuộc sống sẽ đến với bạn.

To : woshi_cimeixiang
    Có thể chứng minh cho mọi người đi như vậy thú vị hơn nhiều
  3. thaycungonline

thaycungonline Thành viên mới

Mình nghi tình yeu trên mạng cũng có và đích đến là..............chẳng đến đâu cả.( Mình là nhân chứng sống đấy)
  4. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Vậy ah'' đấy là do thaycungonline nghĩ vậy và chính nó xảy ra với You đấy chứ.Cho tui hỏi một câu nhé , khi mà bắt đầu TY như vậy You nghĩ gì nào ? có thành thật hay không vây hay trong thâm tâm Y nghĩ đó chỉ là một điều gi'' ảo ảnh không thật.
    Đi đến đâu là ở mình thôi !
  5. dieuemmuonnoi

dieuemmuonnoi Thành viên mới

Tình yêu trên mạng, có chứ sao không, với mình, TTVN cũng chính là nơi mình gặp một nửa còn lại.
  6. duyphuong_stankin

duyphuong_stankin Thành viên mới

Text Tôi tham gia góp ý kiếm tí nhở , tình yêu trên mạng ư ??? Tôi nghbĩ cáhc đây khoảng 3 đến 4 năm thì có thể xây dựng 1 tình yêu ở trên mạng đc , nhưng mà mấy năm gần đây nbếu như nói 1 tình yêu trên mạng thật thụ thgì nói thật là rất hiếm có khó tìm đó , vì thật sự tôi đang ở xa như thế này như tôi thi thoảng cũng chát ở chatVN " Mirc tôi thấy họ ăn nói thật chán và dường như chỉt tan gẫu đc 1 lúc rồi văng tục chưi bậy ngay đc , nên tình yêu trên mạng bây giờ là điều khó thể xẩy ra . Ý kiếm đó thế nà hả các nhân vật hay đi chát ơi , cho 1 vài ý kiếm nha
  7. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Ko chỉ riêng tình bạn mới cần phải xây đắp trong cuộc sống thật mà cả "cái" tình yêu đó nữa cũng cần phải xây đắp còn nhiều hơn cả tình bạn trên mạng ấy chứ.
  8. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Nhưfng ti?nh bạn thân mật va? có ý nghifa có thê? phát triê?n dêf da?ng qua internet.
    Liên lạc qua mạng, với nhiê?u ngươ?i, thật tuyệt vơ?i. Với nhưfng ngươ?i ơ? xa xôi, hay lớn tuô?i, đây la? cách thú vị đê? ti?m bạn.
    Va? với nhưfng ai pha?i đấu tranh với tính nhút nhát, internet đem lại cơ hội xây dựng lo?ng tự tin va? kyf năng giao tiếp trong một môi trươ?ng không đe dọa.
    Nhưng với nhiê?u ngươ?i khác, cufng tính chất na?y cu?a internet lại tạo ra rắc rối.
    Việc liên lạc online cho phép sự thân mật phát triê?n rất nhanh. Khi bạn không thê? thấy ngươ?i ma? mi?nh đang nói chuyện va? họ không thấy bạn, như thế bạn sef ít ca?m thấy bị đánh giá. Bạn không lo ngươ?i kia nhíu ma?y khó chịu. Va? họ cufng không nhi?n được bạn đang bối rối. Như thế, có nhiê?u kha? năng bạn sef ba?y to? thông tin cá nhân hơn la? trong trươ?ng hợp gặp trực tiếp.
    Cái bất lợi ơ? đây la? nếu không nhi?n thấy ngươ?i kia, thi? cufng khó biết họ nói dối hay không. Rất dêf gia? vơ? trên internet. Va? nếu đang rất khao khát có ti?nh bạn hay ti?nh yêu, thi? bạn sef dêf da?ng tươ?ng tượng ngươ?i ơ? phương trơ?i xa chính la? đối tượng lý tươ?ng. (Rất nhiều nạn nhân rồi đấy..Chỉ có điều mức độ khác nhau thôi)
    Tha?nh công qua mạng
    Thật sự ma? nói, quan hệ online có thê? kéo da?i. Trong một kha?o sát, 75% mối quan hệ qua mạng sau đó vâfn tha?nh công khi họ gặp nhau trực tiếp.
    Một số ngươ?i co?n cho ră?ng quan hệ thiết lập trên internet co?n dêf kéo da?i hơn bơ?i vi? hai ngươ?i đaf biết nhau trước khi họ cam kết có mối quan hệ chính thức. Thông thươ?ng trong cuộc sống, ta gặp một ngươ?i va? quyết định xem liệu có muốn ti?m hiê?u thêm nưfa không. Nhưng trên mạng, nó lại đi theo chiê?u ngược lại.
    Tuy nhiên, việc quen nhau trên mạng cufng có mặt tối.
    Pha?n bội online
    Với nhưfng ai ca?m thấy cô đơn trong khi đaf có ngươ?i yêu, thi? internet la? nơi họ có thê? giafi ba?y tâm sự. Du? lý do buô?n baf có la? gi? đi nưfa, internet có thê? thu hút nhưfng con tim khô? đau.
    Nhưng nếu bạn đaf có ngươ?i yêu, việc tro? chuyện với ngươ?i khác qua internet có thê? khiến vấn đê? ti?nh ca?m cu?a bạn thêm bê bết. Nhiê?u ngươ?i ca?m thấy tức giận khi bạn họ da?nh thơ?i gian online thay vi? ơ? với họ.
    Va? bạn ca?ng da?nh nhiê?u thơ?i gian cươ?i đùa, tán gâfu, chia se? ca?m xúc với ngươ?i khác trên mạng, thi? bạn ca?ng có nguy cơ cách xa ngươ?i yêu trong cuộc sống.
    Va? khi bạn ca?ng xa cách vê? ti?nh ca?m với ngươ?i yêu thật, thi? bạn ca?ng có kha? năng đi va?o mối ti?nh online.
    Với nhiê?u ngươ?i, chuyện ti?nh online có thê? bắt đâ?u khi họ muốn có bạn thân. Sự thân mật có thê? đến nhanh va? nhiê?u ngươ?i bị sốc khi thấy mối quan hệ online chuyê?n sang nghifa ti?nh dục.
    Một số ngươ?i sef cố gắng biện minh cách ha?nh xư? khi nói đây không pha?i la? chuyện ti?nh. Nhưng các chuyên gia đô?ng ý ră?ng hoạt động thân mật giưfa hai ngươ?i, nếu phá vơf niê?m tin cu?a ngươ?i thứ ba, thi? rof ra?ng đây la? chuyện ti?nh.

9. mongyeulinh88

mongyeulinh88 Thành viên mới

Gặp trực tiếp nhau im lặng là cách tốt nhất để cảm nhận được "đối tác" còn online có lẽ sẽ...mòn hết vân tay mất phải không nhỉ?!
  10. buithuhuyen

buithuhuyen Thành viên mới

theo ý kiến của em thì tình yêu trên mạng chỉ là hoang tưởng mà thôi vì rât khó có thể trở thành hiện thực anh chị có nghĩ giống em ko