1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tivi nhà em không bắt được đủ các kênh trên truyền hình cáp (Hà Nội)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi soluna, 03/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. soluna

soluna Thành viên mới

Tivi nhà em không bắt được đủ các kênh trên truyền hình cáp (Hà Nội)

Chào các bác. Em đang gặp vấn đề khó xử ạ
    Chả là nhà em hôm qua vừa lắp cáp của truyền hình cáp Hà Nội, nhưng lại không thu đủ các kênh. Kỹ thuật họ bảo là tại tivi nhà em đời cũ quá nên tần sóng không bắt được đủ các kênh. Mà toàn kênh em thích (mấy kênh của VTC ấy). Hu hu
    Các bác giúp em làm thế nào để bắt được đủ mọi kênh với ạ. Ti vi nhà em là tivi Sony đời cũ ?" Trinitron mua được 10 năm roài- đừng bắt em mua tivi mới nhé. Em nghèo lắm
  2. traveltour

traveltour Thành viên mới

TV đời cũ không đủ dải tần để dò sóng, chỉ có cách mua TV mới. Giờ TV rẻ mà, đầu tư mua 1 con về xem cho sướng. Dùng 10 năm rồi nên thay. Ai cũng như nhà bác thì các nhà sản xuất TV phá sản hàng loạt.
  3. nguoiroiviec

nguoiroiviec Thành viên mới

Ông này nói vớ vẩn. Nhà tôi có 2 cái tivi 1 cái dùng 10 năm hiệu JVC, 1 cái dùng Sony 15năm vẫn dùng tốt, bắt đầy đủ 51 kênh. Ai cũng như ông thì thế giới này thành bãi rác à.
    To chủ topic: Nhà em vẫn dùng bình thường.Có lẽ bác chưa dò kỹ, hay có thể chưa biết cách dò chăng. Bạn ở khu vực nào? Hay bạn gọi điện cho bọn kỹ thuật nhờ nó dò hộ. Nếu ko được nhờ bạn bè biết kỹ thuật nhờ nó dò cho
  4. dzuong

dzuong Thành viên mới

Ai bảo thế, TV nhà em cũng Sony Trinitron đây này, lắp cáp TW dò đủ các kênh nhé, mỗi tội TV chỉ có 30 kênh thôi nên ko dò hết dc các CT của TH cáp.
    Người ta đã nghèo mà bắt mua TV mới
    Bác chủ Topic tốt nhất là chịu khó mang TV ra các CH sửa chữa ĐT để thợ họ xem cho và khắc phục, mà công nhận xem Sony vẫn nét dù em dùng cũng hơn 10 năm rồi
  5. lanpurge

lanpurge Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chỉ nên dò kênh nào mình mún coi thôi, chứ coi hết thì tivi cũ có hạn chế về số lượng kênh. mua tivi mới đi bạn ơi. ví dụ trinitron sony có 30 kênh thôi bạn ơi,
  6. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Bạn phải nói rõ tivi nhà bạn bao nhiêu kênh, có đủ số kênh cần thiết để dò ko. Nếu ko đủ thì thánh cũng phải chịu thua.

được favourite sửa chữa / chuyển vào 11:23 ngày 03/10/2008
  7. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Trường hợp của bạn giống hệt nhà tôi. TV Sam sung đời màn hình lồi, 40 kênh, dò qua những kênh mình thích mà nó không dừng lại để mình nhớ. Hỏi bọn cáp HN nó cũng bảo TV cũ quá rồi.
  8. garanngon

garanngon Thành viên mới

Có 2 lựa chọn:
    - Nếu TV không đủ dải tần để bắt tất cả các kênh của TH cáp, thì đành bó tay.
    - Nếu TV không đủ số kênh, thì có thể bỏ qua các kênh chả bao giờ xem (kênh của Nga ngố, kênh truyền hình cho miền núi, kênh của Đức,...), ưu tiên các kênh ưa thích.

9. bobylamx

bobylamx Thành viên mới

Biết rõ nguyên nhân thế còn hỏi gì nữa, mua TV mới hoặc xem ít kênh, thế thôi. TV cũ chắc ko đủ dải sóng (hoặc ngày xưa dải sóng cho TV nó ít thế, bây h nó mở rộng thêm ra) hoặc là TV nó ko đủ bộ nhớ để nhớ kênh. Em nói thế có đúng ko nhỉ các pác?
  10. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Nhà mình cũng thế, có 2 Sony (đời cũ + đời mới tinh) thì đời cũ không bắt được đủ, kĩ thuật bên VCTV cũng nói là Tv đời cũ không đủ dải tần ...!