1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TỚ BỊ BỎNG BÔ, CHỮA BẰNG CÁCH NÀO NHỈ!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi maytim1983, 27/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maytim1983

maytim1983 Thành viên quen thuộc

TỚ BỊ BỎNG BÔ, CHỮA BẰNG CÁCH NÀO NHỈ!

Hôm qua đi ăn kem, lóng ngóng thế nào lại áp luôn cả chân vào ống bô. Giờ nó phồng lên rồi. Tớ đang xài OXYCORT dạng xịt để làm khô vết bỏng. Nhưng làm thế nào để xoá sẹo hả mọi người? Giúp tớ với!
  2. yerba

yerba Thành viên mới

Có một bạn vừa gặp vấn đề y hệt em, chị đã chỉ chỗ cho bạn ấy mua thuốc. Em có thể đọc tại đây nhé:
    http://www4.ttvnol.com/lamdep/794167.ttvn
    chỉ có 2 trang thôi, không ngại lắm. À, mà em ở Đà Nẵng à? Nếu có bạn bè hoặc người nhà ở HN thì nhờ mua thuốc gửi vào cũng được.
    Chúc em mau khỏi nhé.
  3. S_H_I_T

S_H_I_T Thành viên mới Đang bị khóa

Chỉ cho em thuốc hay nha: CONTRATUBEX
    Mấy lần anh ngã xe dùng đc lắm đó!
    còn nữa! nếu lần sau muốn giữ "xắc đẹp" thì tháo cái bô của xe em ra thế là xong, nếu ko tháo được thì bảo các cụ mua cho con SH con này có cái bọc bô, ko bỏng dc đâu ^_^
    Được S_H_I_T sửa chữa / chuyển vào 16:12 ngày 27/07/2006
  4. kami_gtvt

kami_gtvt Thành viên mới

Chị gái e cũg mới bị bỏng ở chân, chị ý bôi luôn mật ong vào (nguyên chất nhá), thấy mát lắm, mà h khỏi rùi, ko để lại dấu vết j cả. E cũg mới thấy cách này lần đầu . Mọi người tham khảo xem nhá
  5. True_I

True_I Thành viên mới

Tuỳ mức độ bỏng nặng hay nhẹ, nếu nhẹ thì có thể tự điều trị được bằng các loại thuốc thường, nếu nặng và sâu thì chắc chắn phải khám tại BV, nếu kô là gay đấy chứ kô đơn giản là sợ sẹo đâu. Hồi trước anh đi chơi phóng nhanh ngã xe đè lên gót chân thôi nhé (chỗ ý da rất dày), thế mà chủ quan tự mua thuốc về bôi mà nó kô khô, 1 tuần sau vào BV Saint Paul người ta bảo kô thể lành được, phải phẫu thuật cắt 1 miếng da ở chân đắp vào vết bỏng đó, mất gần tháng nằm nhà, vãi,....
  6. akatcat

akatcat Thành viên mới

Đúng đấy, du?ng tube na?y đi, to hơn ngón tay út 1 tẹo, đợt tớ mua la? 80K, cufng bị bo?ng bô, giơ? gâ?n như kô thấy sẹo gi? luôn, trư? khi dí sát va?o thi? thấy lơ? mơ?
    Thuốc na?y co?n bôi đc nếu bị sẹo lô?i, tất nhiên la? sẹo mới, co?n sẹo lâu năm thi? đi la? sẹo thôi
  7. S_H_I_T

S_H_I_T Thành viên mới Đang bị khóa

8. maytim1983

maytim1983 Thành viên quen thuộc

Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều.
    Em cảm ơn mọi người, hix, bỏng có tí mà đau ghê.
    To S-H-I-T : Đó là do em đi xe của bạn em, chứ đi xe của em chả bao h bị, vì xe em cũng có cái bọc ống bô. hehe
    Emđã mua Contratubex rồi, nhưng mà thoa vào lúc nào hả các anh chị? em sợ để nó khô quá mới thoa thì khó hết sẹo lắm.
  9. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Lớn thế rồi mà còn ngồi bô?
  10. akatcat

akatcat Thành viên mới

Tất nhiên la? không bôi khi nó vâfn co?n bọng nước ro?ai, lúc lên vâ?y bắt đâ?u bôi cufng đc, không sao đâu
    Bác gi?: có nguy cơ có sẹo la? pha?i ti?m thuốc chứ chả nhef cứ đê? không Ma? thuốc đó kô pha?i la? hiếm nhưng kô pha?i ai cufng bít, em cufng la? do đứa bạn bị ngaf xe nói thi? mới biết Ma? xui xe?o lắm, ho?i nó bôi thuốc gi? hết sẹo xong thi? mấy hôm sau bị bo?ng bô