1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tớ chuẩn bị sang Sing 3 tuần( 29/6-24/7) làm ơn chỉ giúp

Chủ đề trong 'Singapore' bởi hotty, 13/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hotty

hotty Thành viên mới

tớ chuẩn bị sang Sing 3 tuần( 29/6-24/7) làm ơn chỉ giúp

tình hình là tớ chuẩn bị sang Sing trong khoảng thời gian như trên, mong mọi người trong này chỉ giúp hộ tớ:
    đi chơi ở đâu,
    ăn ( cũng là ăn chơi luôn) ở đâu,vì bình thường em kok phải lo ăn và ở nên chỉ cần thử các món đặc sản thôi ạ hihihi
    mua sắm ở khu nào để vừa rẻ vừa đỡ bị lừa( tớ sợ quả này lắm),
    Internet bên đó thế nào( tớ không có laptop nên muốn hỏi mấy hàng kiểu netcafe bêb mình ấy.
    mua cài gì về làm quà cho nhiều ng ( khoảng 200 ng ạ huhuhu) mà vừa rể lại vừa ý nghiác không?
    - cái này là em lăn tăn nhất: bạn em bảo bên ấy nếu mà nhận điện thoại từ vn thì mình là ng phải trả tiền à? cách liên lạc nào là rẻ nhất( qua internet hay là mua sim mới hay gọi công cộng ạ)
    Cảm ơn các bác rất nhiều, nếu còn kinh nghiệm nào các bác share với em với ạ
    cuối cùng ạ: lần này em đi cùng khoảng 20 hs nên có nhóm sv nào muốn giao lưu không ạ? nếu dc thì tốt quá vì bọn em đang muốn hướng các em theo hướng đi học nc ngoài cho chúng cố gắng mà. CÁc bác hộ em mới nhé
    em cảm ơn lần nữa ạ.
  2. viyeutuyen

viyeutuyen Thành viên mới

Tôi cũng mới sang đây, không rành lắm, nhất là về ăn chơi, mong được các bậc tiền bối chỉ giáo thêm. Tớ chỉ nói về gọi điện thoại thôi, qua đây ngắn hạn mua một cái sim thì ở vn gọi qua mình cũng tốn tiền, đau thât, tớ cũng chưa biết cách khắc phục, nghe nói phải đăng kí dài hạn mới không bị. Tớ thường dùng internet gọi bằng yahoo, dịch vụ internet thì không rành lắm, nhưng hồi bữa đi Bugis thấy 1đô/ nửa giờ. đi mua sắm thì có nhiều chỗ lắm, nhưng tớ cũng chưa đi, qua đây chưa có nhiều bạn vn để đi chơi, hichìc, À, quên nữa, có một loại card Bee Happy, mua từ 8-10 dô sing, gọi về vn được cỡ 50p-60p đó. cách này coi bộ khả thi.
  3. tomwind

tomwind Thành viên quen thuộc

bạn Hotty làm HR hay sao mà liên quan nhiều người thế . Tớ đang rảnh rỗi nghỉ giải lao trả lời bạn theo những gì tớ biết nhé:
    1: ăn: BBQ east coast. cháo ếch Geylang, Chili Crab Geylang. Quây tiảo (fiên âm nó thế ) tức là mì bình dân của Sing.
    2: mua sắm mùa này đang siêu rẻ, ở đâu cũng rẻ giảm 50%-70%. Để tránh bị chém thì ko nên ra chợ trời.
    3: Internet cafe bên này rẻ nhất 2đô/giờ, mà cũng ko có nhiều đâu.
    4: mua về làm quà cho 200 người thì mua ....Xâu chìa khoá là kinh tế nhất . Còn nếu bạn rủng rỉnh thì ko nói làm gì. nhưng mà 200 cái xâu chìa khoá cũng nặng đấy.
    5: liên lạc thì qua voice chat tất nhiên rẻ nhất. Nếu bạn thích dùng đt thì bảo bọn bán hàng chỉnh Sim cho chế độ nghe ko mất tiền là đc.
    6: cuối cùng. 20hs của bạn là tầm bao nhiu tuổi ;)) ? Nếu từ 18-23 thì ta bàn tiếp j/k
  4. hotty

hotty Thành viên mới

thanks bạn tomwind rât nh. Tớ kok phải làm HR gì đâu, bt thôi mà đưng mà ở chỗ tớ làm nó đông thế đấy ( khổ lém) đấy là chưa kkể chỗ mình đi làm thêm cơ. 200 cái móc khoá thì chít vì vụ quá cân nhỉ? hay là làm ngơ coi như kok đi mất thôi.
    tớ sẽ ghi vào sổ những chỗ mà bạn comment, chắc chắn là phải đi rồi nhưng sao kok thấy nói đến Santosa và khu China town nhẩy? đi đến mấy khu này có xa kok bạn? đi bằng gì là hợp lý nhất cho đoàn đông?
    hs của tớ chưa đến tuổi vị thành niên đâu à. sory níu làm bạn vỡ mộng hihihihi
  5. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Khu China Town mua sắm những thứ linh tinh kiểu như vòng vèo, hoa tai... thì hay fết ấy ạ. Rẻ lắm!
    Sentosa nằm khá xa trung tâm nhưng lại có free bus ra đó nên cũng rất tiện. Ngoài ra bạn có thể đi bằng cáp treo nữa.
  6. viyeutuyen

viyeutuyen Thành viên mới

hic hic, mình qua đây mà chẳng biết hỏi mấy thằng bán chỉnh sim, để nghe điện thoại mất tiền quá, bây giờ đâu có thể nhờ tụi nó, bác nào có biết chỉnh sim thì giúp e với, cảm ơn nhiều lắm...
  7. hotty

hotty Thành viên mới

hỏi y như bạn này hehheh