1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tổ chức dạy hát tại Làng Canh

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Candies, 08/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Trinh_Y_Kiet_new

Trinh_Y_Kiet_new Thành viên quen thuộc

Góp ý nho nhỏ cho phần này là : Chúng ta đừng nên chọn những bài hát qúa trẻ con hoặc những trò chơi của trẻ con để dạy cho các em bởi vì thực tế cho thấy các em ở dưới Làng Canh ko trẻ con như chúng ta tưởng đâu, các em ý cũng có những mối suy nghĩ cũng lớn rùi sợ rằng khi chúng ta dạy cho các em ý những bài hát trẻ con quá các em sẽ thấy chán và làm cho việc dạy hát của chúng ta gặp khó khăn

[marqee]Nothing gonna change my love for you!!!! My baby[/marqee]
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Tuần này chắc xuống Làng Canh từ sớm đấy, giao lưu các CLB , kế hoạch có gì thay đổi không
    I wonder how we (I) can survive this romanceBut in the end if I'm with you I'll take the chanceWherever you go, whatever you doI will be right here waiting for youWhatever it takes, or how my heart breaksI will be right here waiting for you
    Nơi tham gia các hoạt động xã hội ~~>Câu lạc bộ tháng năm
  3. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Dạy hát cho các em là rất hay. Bên cạnh đó có thể tập cho các em một số đoạn kịch ngắn. Anh tin rằng việc này nằm trong khả năng của mấy em gái Tháng 5. Quan trọng là làm sao chúng ta tụ tập tất cả các em lại một chỗ, tránh tình trạng tản mát thành nhiều nhóm như trước đây.
    Rực rỡ mặt đất bình minh
    Hấp hối chân trời pháo sáng
  4. Candies

Candies Thành viên quen thuộc

Có lẽ tuần này sẽ ko tập nữa ạ vì các em đã phải tập trung cả buổi chiều rồi. Buổi tối nên để các em thoải mái một chút ạ.
  5. tieuthutrinh

tieuthutrinh Thành viên mới

Trẻ con như tờ giấy trắng. Ngày mai, chúng sẽ trở thành người theo cách chúng ta đối xử với chúng ngày hôm nay. Các bài hát dạy cho các em (thậm chí cả những bài hát cho các em) vì thế cũng có 1 ý nghĩa vô cùng quan trọng. (Hẳn là chẳng nên hát "tình khúc vàng" cho các em rùi)
    Tôi ủng hộ với ý kiến của Trịnh Y Kiệt là ko nên dạy các em những bài quá trẻ con vì nhận thức của các em cũng đã phát triển 1 cách tương đối. Chúng ta hãy xem khi các em nhẩm hát theo bài "cây đàn sinh viên" hay các bài hát của Đoàn.
    Các bài cho thiếu niên hẳn sẽ gây hứng thú cho các em hơn vì chắc chắn các em đã được nghe qua, chỉ là chưa thuộc lời thôi.
    Candies cố lên nhé!
    Được tieuthutrinh sửa chữa / chuyển vào 01:28 ngày 29/03/2004
  6. TomCruise80

TomCruise80 Thành viên mới

Rất tiếc bài " Tình khúc vàng " như tieuthutrinh da nói thì hum qua nhân buổi SN tháng đã có người hát.Nhưng đó ko phải là của CLB mình mà đó là thành viên của Tình Nguyện Trẻ.Vì vậy các thành viên chú ý là lần sau ko được hát những bài hát đại loại như thế nữa nhé.Và candies nên chú ý hơn về vấn đề này những thành viên nào muốn hát thì hãy đăng ký trước cho người dẫn chương trình và có 1 kế hoạch cụ thể nhé.
    Được TomCruise80 sửa chữa / chuyển vào 20:11 ngày 29/03/2004
  7. Candies

Candies Thành viên quen thuộc

To Tom Cruise80 :
    TNT cũng là một CLB công tác XH như chúng ta. Nói về thời gian tham gia các hoạt động với trẻ em thì họ có nhiều hơn chúng ta. Họ tự nhận trách nhiệm về phần ca nhạc thì dĩ nhiên là em yên tâm rồi. Em chỉ ko nghĩ là họ sẽ hát bài đó thôi. Nhưng ko sao với TNT chỉ cần các em vui + chúng ta vui là đươc. Đó là cách làm việc của họ mình ko nhất thiết phải can thiệp vào ạ. Mỗi CLB có một phong cách riêng em nghĩ ko nên vì họ tham gia cùng mình mà bắt họ phải giống mình. Nhưng dù sao em cũng sẽ nói chuyện với họ ạ.
    To tieuthutrinh:
    Cảm ơn ý kiên đóng góp của bạn mình sẽ tham khảo thêm ý kiến của mọi nguời và lựa chọn bài hát cho phù hợp hơn.
    Rất mong nhận được nhiều hơn nữa ý kiến của mọi người để việc sinh hoạt hàng tuần dưới LC có kết quả tốt ạ.
    Hi vọng mọi điều tốt đệp trong cuộc sống sẽ đến với mọi người trong đó có bạn và tôi.
    Được Candies sửa chữa / chuyển vào 21:45 ngày 29/03/2004
  8. nguyenminh720

nguyenminh720 Thành viên mới

Hi !
    Sau thời gian bị khoá nick ! nguyenminh720 đã được quay trở lại với TTVN !
    Trước tiên xin nói luôn với các bạn nào chưa biết , minh là thành viên CLB TNT phụ trách công tác văn nghệ .
    Về buổi sinh nhật hôm qua xin rút kinh nghiệm về bài hát "tình khúc vàng " ( theo quan điểm của bạn tiểu thư trinh là không phù hợp ). Nguyên nhân : đội văn nghệ mới được thành lập nên chưa định hướng được nội dung các tiết mục .( chính thức tuyển quân vào sáng 28/3/2004- 5 h chiều tức tốc sang LC , 30/3 này có buổi gặp gỡ đầu tiên để rút kinh nghiệm và xây dựng tiết mục )
    Xin có lời cảm ơn các bạn T5 , chúng ta cùng làm một công việc là đem tới niềm vui cho các em ! Vậy cùng chia sẻ kinh nghiệm và thông hiểu lẫn nhau !
    CD là ai hề ? Biết TNT nhiều dữ !
    Ah ! Bạn đóng vai Cáo diễn hiền quá xá, hổng giống cáo mà giống Mèo dễ xương ! Hihihihih ! đừng giận nhé !
    Cười trong ánh nắng hồng tươi
    San ra ngõ vắng rung theo gió trời
    Cất lên đủ để cho người
    Biết ta ta biết có người biết ta
    Được nguyenminh720 sửa chữa / chuyển vào 22:11 ngày 29/03/2004
    Được nguyenminh720 sửa chữa / chuyển vào 22:15 ngày 29/03/2004
  9. X_men124

X_men124 Thành viên mới

đê nghi moi nguoi di som hon de
  10. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Trả lời khá lắm, anh tặng cho cô 5*