1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ dự định đi tẩy trắng răng. Các nàng cho tớ lời khuyên với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hermeonne, 29/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Tớ dự định đi tẩy trắng răng. Các nàng cho tớ lời khuyên với

Răng của tớ bị vàng lắm, mỗi lần cười thấy xấu hổ quá, tớ định đi tẩy trắng, nhưng hôm rồi tớ search trên mạng thấy có tài liệu ghi rằng sau khi răng được tẩy trắng xong thì men răng không còn nguyên vẹn và bằng phẳng như trước nữa, nếu nhìn bằng kính hiển vi thì sẽ thấy bề mặt răng lồi lõm do men răng đã bị hỏng và răng rất dễ bị bám thức ăn có màu, rất dễ bị virut xâm nhập. Eo ôi, tớ thấy sợ quá
    Tớ có vài người bạn đi tẩy trắng xong thì kết quả không thấy trắng hơn được bao nhiêu, cũng vẫn là màu vàng chứ không được độ trắng tự nhiên.
    Không biết có bạn nào đã từng đi tẩy trắng răng trên 1 năm chưa? Kết quả sau khi tẩy trắng có trắng thực sự như mong đợi không? Sau khi tẩy được 1 năm thì độ trắng có giảm đi nhiều không? Và các bạn có thấy thực sự tớ nên đi tẩy trắng không
    Mong các bạn chỉ giúp tớ với, tớ VOTE * tặng các bạn nào giúp tớ
  2. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Hu hu, ai giup em voi
  3. inu_sess

inu_sess Thành viên mới

UP nào,em cũng đang hoàn cảnh tương tự
  4. brother_thanhvan

brother_thanhvan Thành viên mới

Tình hình là tùy vào mức độ vàng của răng, em ạ. Nếu vẫn kiên nhẫn đánh răng 3 lần 1 ngày để cải thiện thì cứ kiên trì làm thì vẫn hơn. Vì đúng như em nói tẩy trắng răng xong men răng bị tổn thương, dễ bị viêm tuỷ . Trong quá trình tẩy trắng thì bị ê răng và tẩy xong thì cần hạn chế tối đa những thực phẩm có màu đậm như trà , cafe, rượu vang...
    Nếu vẫn cứ quyết tâm làm thì nên cân nhắc giữa vài hình thức làm trắng như đeo máng, bọc composite, bọc sứ, tẩy bằng ánh sáng plasma. Cái này cũng fụ thuộc vào túi tiền của mình nữa.
  5. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Bạn tớ nó làm được gần 2 năm rồi, trắng lắm, chắc cũng còn tùy men răng ấy, nó làm xong uống cafe như điên mà ko bị vàng lại.
    Tớ cũng đang định đi làm đây, đeo máng có vẻ an toàn nhất
  6. kobbi

kobbi Thành viên mới

Trước hết em phải biết răng mình bị vàng do đâu. Có nhiều nguyên nhân khiến răng bị xỉn màu nhưng nếu lý do vì đã dùng nhiều thuốc kháng sinh tetracycline thì câu trả lời là không nên tẩy trắng nữa. Lý do là vì men răng đã hỏng không thể cứu vãn, có tẩy cũng chả trắng được. Và men răng chắc chắn đã yếu nay lại chịu tác động của hoá chất làm bào mòn thêm thì sẽ rất hại răng. Kết quả là có thể gây đau buốt răng. Ngoài ra nếu vì nguyên nhân khác em nên tham khảo bác sỹ xem. Nhiều người đi tẩy trắng răng và đạt đc những kết quả khác nhau là vì độ xỉn màu và lý do xỉn màu của răng họ khác nhau.
  7. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Em cám ơn các chị đã giúp đỡ, em xin VOTE cho các chị 5* thay lời cảm ơn
    Các chị cho em hỏi là Tẩy trắng răng = laser tốt hơn hay đeo máng thuốc tốt hơn ạ ?
  8. inu_sess

inu_sess Thành viên mới

Hic hic tẩy răng tốn tiền ko các chị.Mất đến hàng triệu à
  9. JulieG

JulieG Thành viên mới

To cung vua tay trang rang cach day khoang 2,3 thang j day, to deo mang khoang 1 tuan va trang ra rat ro ret, tuy nhien luc dau to cam thay buot rang, nhung no cung het trong thoi gian ngan thoi! Neu can thong tin chi tiet hon ban cu pm cho minh nhe!
  10. pretty_privateer

pretty_privateer Thành viên mới

ý ,e cũng đang mún bon chen , nhưng mà e hay bị nhức răng nên ko bít có làm sao ko nhỉ ? Với cả já cả ntn thế ạ ?